• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MOD THÊM THÙNG RÁC CHO P990I

nguyentrhieu

bác nào cao tay xin chỉ giáo cho em cách nào mod thêm được cái ''Thùng rác'' cho con p990i không,
em dang xài bộ icon w7 và mod status+shutdow w7 luuôn, bây giờ muốn có thêm cái thùng rác nữa, không cần nó phải chứa được cái gì chủ yếu là để cho nó pro ấy mà, các bác nghiên cứu giùm em nha
thank!

nguyentrhieu

nhưng mình không biết chương trình nào để lam được nó, bạn bạn biết không pm cho mình với

tojaro

bác bảo không cần chứa cái gì hết cơ mà, làm như tommynguyen nói ấy, thay cái biểu tượng thôi chứ cần gì chương trình

nguyentrhieu

ùh nhỉ, vậy mà em không nghĩ ra. Ơ nhưng mà thay biểu tượng thì dùng phàn mềm nào vậy bác Tojaro ? và cái biểu tượng thùng rác ấy thì lấy ở dâu vậy, em vô win 7 lấy có được ko?

tommynguyen1961

ùh nhỉ, vậy mà em không nghĩ ra. Ơ nhưng mà thay biểu tượng thì dùng phàn mềm nào vậy bác Tojaro ? và cái biểu tượng thùng rác ấy thì lấy ở dâu vậy, em vô win 7 lấy có được ko?

bạn dùng photoshop lấy thùng rác nào trong win bạn thích rồi chọn size cho phù hợp thế là xong.
Bạn có thể tham khảo bài này để làm icons.
http://www.pdaviet.net/showthread.php?34094-Hướng-dẫn-làm-Icon-MBM-cho-UIQ-3.0