• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Modding: QuickOffice Của G900(Bản 4.0.256 ) For UIQ3.0

Caohieu88

Mình vừa lên Ipmart để tải bản ở đó về cài lại, giờ thì Okie, hóa ra là Extract chung thành 1 file để cài, đúng là ngố quá ^ ^

Vitcon321

tình hình là máy em vẫn cứ bị như vậy hoài à .Có bro nào giúp dùm em với :(

thanhhoan

Không biết có bác nào bị giống mình không, sau khi cài thỉnh thoảng lại ko vào được QuickOffice nữa, đọc một số File note thì nó báo là Not Found... Khi kick chuột vào biểu tượng QuickOfice thì nó ko hiện ra cái gì cả, có thể bị đơ máy, phải vào Task để thoát.Nhưng có lúc thì lại vào được bình thường, hiện ra giao diện Quckoffice của G900 rất ổn trên P990i. Theo mình có thể bản Mod này bị lỗi, anh chị em có ý kiến gì thì PM nhé, Thanks!

Máy mình cũng bị như bác Hieu. Mình sử dụng M600i. Bác Hieu hay la pro nao có thể chỉ mình cách khắc phục không?
Thanks

Caohieu88

Máy mình cũng bị như bác Hieu. Mình sử dụng M600i. Bác Hieu hay la pro nao có thể chỉ mình cách khắc phục không?
Thanks

Thực ra là mình đã khắc phục được lỗi này hôm qua rồi, có thể là do khi Extract file bạn đã tạo ra 3 file sys để cài, nhưng thực ra chỉ tạo 1 file sys thôi, nó có hỏi Replace thì chọn Yes to all. cuối cùng lấy 1 file sys duy nhất để cài, cài xong nó chỉ tự Restart máy 1 lần là xong, chứ ko đến mức 3-4 lần đâu. Nếu bạn muón dow file từ trang gốc thì vào đây nhé : http://www.ipmart-forum.com/showthread.php?t=249869 ... Nếu Dowfile trang này chỉ có 2 file nén thôi ( ko phải 3 giông bác Congvoi ) rồi giải nén, có đủ 2 file mới giải nén được đó. Có gì thì cứ PM cho mình, chúc bạn thành công.

CongVoi

Super V.I.P
Thực ra là mình đã khắc phục được lỗi này hôm qua rồi, có thể là do khi Extract file bạn đã tạo ra 3 file sys để cài, nhưng thực ra chỉ tạo 1 file sys thôi, nó có hỏi Replace thì chọn Yes to all. cuối cùng lấy 1 file sys duy nhất để cài, cài xong nó chỉ tự Restart máy 1 lần là xong, chứ ko đến mức 3-4 lần đâu. Nếu bạn muón dow file từ trang gốc thì vào đây nhé : http://www.ipmart-forum.com/showthread.php?t=249869 ... Nếu Dowfile trang này chỉ có 2 file nén thôi ( ko phải 3 giông bác Congvoi ) rồi giải nén, có đủ 2 file mới giải nén được đó. Có gì thì cứ PM cho mình, chúc bạn thành công.

2 hay 3 thì có nghĩa gì ở đây đâu bạn :-?:-?.Do diễn đàn mình hạn chế dung lượng file nên mình chia thành 3 file thoai mà ;;);;)

Caohieu88

Ý mình ko phải là 2 hay 3 mà chỉ giới thiệu cho các bạn thôi( theo mình có 2 cái thì dễ làm hơn cho các bạn ), chứ ko có ý gì cả...

tn_1802001

không cài được

mỗi lần cài là máy báo phần mềm đã được cài rồi. máy của mình là p990

Vitcon321

Bạn ơi mình làm lại theo cách của bạn mà vẫn cứ như vậy .Còn ai có cách khác giúp mình với

Vitcon321

Không Ai giúp mình dc hết hả ?:(

nkphuongxp

Mọi người cho hỏi là khi cài nó cứ báo là "This software is already installed on thí device", cách khắc phục như thế nào?
Nhận tiện cho mình hỏi luôn, mình đã hack ổ C theo hướng dẫn ở đây, vào SwissM hay X-Plore thì chỉ thấy đĩa C và D thôi chứ không thấy Z, vậy xin cho mình hỏi muốn vào đĩa Z làm sao vì 1 số mod phải copy file từ đĩa Z.

Cám ơn mọi người!

Caohieu88

Máy mình chỉ làm như vậy là khắc phục được 98% rồi, thỉnh thoảng khi rút điện thoại từ máy tính ra mà mở QuickOffice thì báo lỗi Kator gì đó, nhưng cũng chẳng quan tâm... Xin lỗi bạn Vitcon321 vì mình cũng ko biết rõ về vấn đề này lắm...

Caohieu88

Mọi người cho hỏi là khi cài nó cứ báo là "This software is already installed on thí device", cách khắc phục như thế nào?
Nhận tiện cho mình hỏi luôn, mình đã hack ổ C theo hướng dẫn ở đây, vào SwissM hay X-Plore thì chỉ thấy đĩa C và D thôi chứ không thấy Z, vậy xin cho mình hỏi muốn vào đĩa Z làm sao vì 1 số mod phải copy file từ đĩa Z.

Cám ơn mọi người!

Mình chỉ biết trả lời câu hỏi thứ 2 cho bạn thôi, bạn vào Swiss, chọn system, rồi chọn vào mũi tên trên chỗ chữ Swiss manager Pro ở trên cũng đó rồi chọn setting. Trong Setting bạn chọn mục File, đánh dấu hết vào các ô rồi ấn Done là được..

nkphuongxp

Mình chỉ biết trả lời câu hỏi thứ 2 cho bạn thôi, bạn vào Swiss, chọn system, rồi chọn vào mũi tên trên chỗ chữ Swiss manager Pro ở trên cũng đó rồi chọn setting. Trong Setting bạn chọn mục File, đánh dấu hết vào các ô rồi ấn Done là được..

Cám ơn bạn đã hướng dẫn, mình làm được rồi. Còn cài file .sis của bộ Office thì mình cũng bó tay, cũng may SWmail còn làm thêm bản khác cài bằng cách copy. Bạn nào gặp trục trặc có thể làm theo cách này.
Link file gốc: Click here

P/S: ko bít server thế nào mà ko attach file được nhỉ? Bạn nào chưa có acc bên ipmart có thể gặp khó khăn nếu chưa có nick, vì hiện giờ hình như bên đó hệ thống activation cũng đang bị sao ấy, phải chờ admin active giùm.

Vitcon321

Cám ơn bạn đã hướng dẫn, mình làm được rồi. Còn cài file .sis của bộ Office thì mình cũng bó tay, cũng may SWmail còn làm thêm bản khác cài bằng cách copy. Bạn nào gặp trục trặc có thể làm theo cách này.
Link file gốc: Click here

P/S: ko bít server thế nào mà ko attach file được nhỉ? Bạn nào chưa có acc bên ipmart có thể gặp khó khăn nếu chưa có nick, vì hiện giờ hình như bên đó hệ thống activation cũng đang bị sao ấy, phải chờ admin active giùm.

Hixx thanks bác nhìu tình hình là em đã cài bộ office file sis vào rồi nhưng khi vào bên uninstall không thấy em nó trong đó Vậy bây giờ làm sao để install office đây các bro.
Với lại em down file copy về thì thấy có folder TO_DISK_X Cái này chép làm sao .

Chỉnh sửa cuối:

nkphuongxp

Hixx thanks bác nhìu tình hình là em đã cài bộ office file sis vào rồi nhưng khi vào bên uninstall không thấy em nó trong đó Vậy bây giờ làm sao để install office đây các bro.
Với lại em down file copy về thì thấy có folder TO_DISK_X Cái này chép làm sao .

Máy bạn chắc là W950i nên chưa có bộ QOffice hả? TO_DISK_X thì copy vào C:\ hay D:\ cũng được, nhưng theo mình nên cho vào C:\ thì tốt hơn, tránh được rắc rối sau nay, với lại bộ QOffice này dung lượng cũng nhỏ không chiếm bộ nhớ máy là mấy. Thân!

cuongtax

Mình chạy cài đặt xong QOffice, máy khởi động lại và treo luôn. Tắt máy không được, rút pin ra bật lại cũng không chạy được nữa. Chắc lại phải chạy lại FW rồi...

Vitcon321

Máy bạn chắc là W950i nên chưa có bộ QOffice hả? TO_DISK_X thì copy vào C:\ hay D:\ cũng được, nhưng theo mình nên cho vào C:\ thì tốt hơn, tránh được rắc rối sau nay, với lại bộ QOffice này dung lượng cũng nhỏ không chiếm bộ nhớ máy là mấy. Thân!

hok có Máy mình P1i :) nhưng mà mún đổi bộ office cho nó đẹp đẹp tí ^^! mình chép TO_DISK_X vào cả 2 ổ luôn òi hiện giờ thì vẫn xài dc như sau này thì không bik ra sao nữa :(

atmc

Hỏi tí, chương trình này dùng làm gì vậy? Có ai dùng rồi giới thiệu sơ sơ coi!

myp990i

Các bác tệ quá,không nói là nên cài vào ổ nào cho ae biết luôn. chứ cứ tự mò mẫm thế này sợ lắm. E đánh quả liều cài vào ổ C luôn rồi, đang cài không biết thế nào. Hy vọng là OK