• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mỗi lần cần WiFi thì phải SR?

dlink500t

Mỗi lần mìh cần vào wifi là phải soft reset mới nhận. lần nào cũng vậy
ai giúp mình với
máy mình là mini pro s
xài 6.1 tiếng việt

PhamQuang

Manager
Mỗi lần mìh cần vào wifi là phải soft reset mới nhận. lần nào cũng vậy
ai giúp mình với
máy mình là mini pro s
xài 6.1 tiếng việt

Bạn thử loại bỏ TV và HR lại máy thử xem sao.

dlink500t

không bỏ được vì đây là bản windows tiếng việt mà ( việt hóâ )
dùng khá ok , mỗi tội wifi là phải khởi động lại

không bỏ được vì đây là bản windows tiếng việt mà ( việt hóâ )
dùng khá ok , mỗi tội wifi là phải khởi động lại
Bản WM6.1 tiếng Việt dành cho Wizard và Prophet lắm lỗi lắm bạn ạ, không ổn định đâu... Bạn úp bản tiếng Anh mà dùng, mà theo mình dùng WM phải dùng tiếng Anh cho nó... pro.. :p

dlink500t

Bản WM6.1 tiếng Việt dành cho Wizard và Prophet lắm lỗi lắm bạn ạ, không ổn định đâu... Bạn úp bản tiếng Anh mà dùng, mà theo mình dùng WM phải dùng tiếng Anh cho nó... pro.. :p

Do ngày xưa nhà khó, mình chỉ dc học đến hết lớp 7 nên giờ dùng tiếng anh khó lắm. mà cũng gần 50 rồi...

NhatToai

Super V.I.P
Do ngày xưa nhà khó, mình chỉ dc học đến hết lớp 7 nên giờ dùng tiếng anh khó lắm. mà cũng gần 50 rồi...

Thực ra đâu phải rành(thậm chỉ không biết) cũng xài WM bằng ngôn ngữ WWE được mà.Cơ bản là nhìn nhiều thì quen :D
Cái bản VH này thì nó chỉ dùng với bấy nhiêu chương trình có sẵn thôi,chứ một khi cài thêm soft(chưa VH) vào thì chương trình đó vẫn hiển thị tiếng Anh vậy.
Còn khi dùng ROM WWE thì muốn xài PM bạn cứ cài các PM đã VH vào là dễ xài thôi.

haiwan

Lúc trước mình củng dùng wm 6.1 việt của sost4vn đâu có bị trường hợp như vậy.
Mà sài ROM TV nhìn không pro tí nào cả.......

Thực ra đâu phải rành(thậm chỉ không biết) cũng xài WM bằng ngôn ngữ WWE được mà.Cơ bản là nhìn nhiều thì quen :D
Cái bản VH này thì nó chỉ dùng với bấy nhiêu chương trình có sẵn thôi,chứ một khi cài thêm soft(chưa VH) vào thì chương trình đó vẫn hiển thị tiếng Anh vậy.
Còn khi dùng ROM WWE thì muốn xài PM bạn cứ cài các PM đã VH vào là dễ xài thôi.
Bác nói đúng quá. Tiếng Anh thì có mấy ai rành đâu, nhìn riết nên quen thôi mà... Em dùng Opal úp rom tiếng Tây Ban Nha (ESN) mà vẫn dùng ngon nè (giờ vẫn dùng đó, chạy mượt hơn cả rom WWE)...:p

Lúc trước mình củng dùng wm 6.1 việt của sost4vn đâu có bị trường hợp như vậy.
Mà sài ROM TV nhìn không pro tí nào cả.......
Wizard có nhiều rom lắm mà, sao phải lăn tăn vậy bạn ?