• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Một phần mềm bản đồ dành cho ai không rành đường

rockmeout

Bro Sondo hoành tráng thật đấy, làm bản trial...1000 năm luôn, chắc để chào mừng 1000 năm Thăng Long - Hà Nội :D

Son_Do

Well-Known Member
ặc, lúc đó chắt của chắt mình vẫn xài chưa hết! nhưng cho hỏi là nó cần kết nối GPRS hay WIFI chứ bạn nhỉ?

cái này là phần mềm nâng cấp của Emap thôi mà, đâu cần gì Wifi hay GPRS đâu. (sau này có bản thương mại thì mới cần các kết nối để cập nhật bản đồ)

rockmeout

Bro Sondo cho hỏi chút, cái này không thấy chỉnh được tiếng việt KHÔNG DẤU thì phải??? Mình tìm trong menu mà không có, không dùng font tiếng Việt nên nhìn khó chịu quá, bro có bản nào khác không cho mình xin với :(

Black_Metal

sorry bạn Do_Son, nhưng sao mình ko cài được trên máy nhỉ? báo là file ko thể đọc đựơc!!! dù mình đã rename từ 7z thành jar rồi! help me

Son_Do

Well-Known Member
Mình chỉ có mỗi bản này thôi, bạn có thể copy thêm fonts unicode vào mà, không cần phải là fonts hệ thống.(hình như bạn đang dùng fonts tiếng Nhật?)

Son_Do

Well-Known Member
sorry bạn Do_Son, nhưng sao mình ko cài được trên máy nhỉ? báo là file ko thể đọc đựơc!!! dù mình đã rename từ 7z thành jar rồi! help me

File này bản thân nó là file.rar, mình chỉ đổi tên thành file.7z để up lên thôi. Vì vậy bạn tải về bỏ đuôi 7z sau đó giải nén file.rar bạn sẽ có 2 file.jad và file.jar.

rockmeout

Mình chỉ có mỗi bản này thôi, bạn có thể copy thêm fonts unicode vào mà, không cần phải là fonts hệ thống.(hình như bạn đang dùng fonts tiếng Nhật?)

Ngoài Font hệ thống là tiếng Nhật, mình vẫn có font unicode để đọc web bình thường nhưng hình như jar chỉ dùng font hệ thống thì phải. Emap cũng vậy và cái cờ-rô của bác Tài cũng chung số phận...:((

Son_Do

Well-Known Member
Ngoài Font hệ thống là tiếng Nhật, mình vẫn có font unicode để đọc web bình thường nhưng hình như jar chỉ dùng font hệ thống thì phải. Emap cũng vậy và cái cờ-rô của bác Tài cũng chung số phận...:((

Bản này chỉ là bản thử nghiệm, mình bung ra cũng không thấy file.txt của ngôn ngữ, chắc phải đợi bản chính thức thôi.

Black_Metal

File này bản thân nó là file.rar, mình chỉ đổi tên thành file.7z để up lên thôi. Vì vậy bạn tải về bỏ đuôi 7z sau đó giải nén file.rar bạn sẽ có 2 file.jad và file.jar.
đúng là giải nén (trên PC) ra 2 file đó thật nhưng cứ tưởng là cài y file jar khi bỏ 7z đó chứ!
vậy chốt hạ là cho hỏi cài file đã giải nén .jad hay .jar hay cả 2 file? tkx (vì lần đầu tiên mới chơi loại hình này mà :D)

Son_Do

Well-Known Member
đúng là giải nén (trên PC) ra 2 file đó thật nhưng cứ tưởng là cài y file jar khi bỏ 7z đó chứ!
vậy chốt hạ là cho hỏi cài file đã giải nén .jad hay .jar hay cả 2 file? tkx (vì lần đầu tiên mới chơi loại hình này mà :D)

Tất nhiên là bạn cài bằng file.jar rồi.

prescolt

cài bằng phần mềm software install cua SONY vưa nhanh vưa tiên, chỉ việc gắn cái bluetooth là phone connect chế độ SYNC tha hồ mà cài khoi cần copy hay dây nhợ :D

supviet

trùi tải nhiều như zay ma ko thank cho cái..:-?

Cảm ơn bạn, chương trình rất có ích cho những ngươi không bao giờ nhớ đường như mình :-?? bao giờ chương trình này ra bản chính thức bạn nhỉ

calvinklein87

Cảm ơn bạn, chương trình rất có ích cho những ngươi không bao giờ nhớ đường như mình :-?? bao giờ chương trình này ra bản chính thức bạn nhỉ

có bản sài tới tháng 11.3008 đó bro.sai tới đời sau lun
nhưng cái này vẫn là bản chưa đầy đủ thì phải thấy hỗ trợ ít lắm đợi bản full nha.có mình up lên ngay
chúc vui

hoaphuongdothang5

có bản sài tới tháng 11.3008 đó bro.sai tới đời sau lun
nhưng cái này vẫn là bản chưa đầy đủ thì phải thấy hỗ trợ ít lắm đợi bản full nha.có mình up lên ngay
chúc vui

Bản này P910 có chạy được không các bác ơi?
Em cài xong khi chạy thấy báo "jes-14a-javax.microedition.lcdui1@1420b5. Reason code KERN-EXEC. Reson number 3". Như vậy có phải P910 ko chạy được không, hay là máy em bị lỗi Java rồi các bác.