• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Một số lỗi hay gặp và cách khắc phục khi UPROM cho HTC UNI

cuongking

hôm nay up bằng cả win 7 và XP toàn bị lỗi 112 ,có bác nào jup dùm, mới tuần trước up bình thường mà ta, làm đủ mọi cách vẫn kô đc

sonvxcoltech

Lỗi không vào bootloader

Các anh ơi giúp em với:

Cái HTC_uni của em, đang chạy ngon, không có vấn đề gì về phần cứng cả.

Em chót up nhầm bản rom của BlueAgnle. Đang up thì bị lỗi. Và em tháo cable usb, rồi ấn soft reset.
Sau đó thì em không thể vào bootloader được nữa. Em đã sạc lại pin bằng sạc đa năng, 8-10 tiếng gì đó, đến khi đền đỏ của sạc không nháy liên tục nữa.

Bây giờ em cắm dây cáp kết nối máy vào, nếu không có pin thì nó hiện đèn mầu đỏ, như khi sạc pin. Còn khi em cho pin vào thì nó tắt đèn.

Hoặc: khi em cắm dây kết nối, rồi ấn soft reset, thì mỗi lần ấn nó lại nháy đèn đỏ như khi đang sạc pin.

Bây h em phải làm thế nào ạ? Mong các anh giúp sức hộ em với.

Hỏng con này thì em chết mất :((

Cám ơn các anh nhìu lắm!

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P
Các anh ơi giúp em với:

Cái HTC_uni của em, đang chạy ngon, không có vấn đề gì về phần cứng cả.

Em chót up nhầm bản rom của BlueAgnle. Đang up thì bị lỗi. Và em tháo cable usb, rồi ấn soft reset.
Sau đó thì em không thể vào bootloader được nữa. Em đã sạc lại pin bằng sạc đa năng, 8-10 tiếng gì đó, đến khi đền đỏ của sạc không nháy liên tục nữa.

Bây giờ em cắm dây cáp kết nối máy vào, nếu không có pin thì nó hiện đèn mầu đỏ, như khi sạc pin. Còn khi em cho pin vào thì nó tắt đèn.

Hoặc: khi em cắm dây kết nối, rồi ấn soft reset, thì mỗi lần ấn nó lại nháy đèn đỏ như khi đang sạc pin.

Bây h em phải làm thế nào ạ? Mong các anh giúp sức hộ em với.

Hỏng con này thì em chết mất :((

Cám ơn các anh nhìu lắm!

Khi bạn nối con Uni với máy tính nó còn nhận ra nhau không. nếu còn kết nối được thì tải rom ship về up. Hoặc bạn thử formart DOC thử xem.