• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Một số lỗi và cách khắc phục iPhone nâng cấp lên FW 3.0

hhnq888

IP 2G mình đã lên FW 3.0 và đang cài Winterboard qua ICY thi bi an táo. Hiện tại thi iTune không tìm ra IP và không thể Restore. Đã đủa về DFU nhung khi khỏi động lại IP thì cũng chi hiệng quả táo. Có bạn nào biết cách khác phục xin chỉ cho mình.
Cám ơn.

ancola66

Super V.I.P
IP 2G mình đã lên FW 3.0 và đang cài Winterboard qua ICY thi bi an táo. Hiện tại thi iTune không tìm ra IP và không thể Restore. Đã đủa về DFU nhung khi khỏi động lại IP thì cũng chi hiệng quả táo. Có bạn nào biết cách khác phục xin chỉ cho mình.
Cám ơn.
Đã bị ăn táo thì đưa về đâu cũng vẫn là táo:D. Đưa về DFU restore lại lần nữa thôi bạn:D

hhnq888

Mình theo hướng dẫn của Apple Support để fully Restore to manufactory và đã re store được rôì.
Cám ơn.

kotuankend

Mình theo hướng dẫn của Apple Support để fully Restore to manufactory và đã re store được rôì.
Cám ơn.

mình cũng bị giống bạn, bạn có thể hướng dẫn mình cách restore lại khi bị lỗi treo máy hình trái táo này ko?

trung_SH

theo mình nghĩ là do itunes của bạn đang ở bản cũ 8.1, bạn up lên 8.2 sẽ restore được thôi!

sonpham1102

Với cách làm của Bạn chủ Topic là đưa DFU và chọn Restore thì Apple sẽ tự Down bản 3.0 gốc về và chạy là máy nào cũng được!
Lần sau trong trường hợp treo các bạn chỉ cẩn:
- Tắt máy đi và rút máy ra khỏi Cable
- Nhấn giữ nút HOME và sau đó cắm Cable và và giữ nguyên Nút HOME tới khi máy tự về Recovery Mode là iTune sẽ nhận và chỉ việc Shift+Restore bản Gốc hoặc Custom tùy ý!

hhnq888

mình cũng bị giống bạn, bạn có thể hướng dẫn mình cách restore lại khi bị lỗi treo máy hình trái táo này ko?

1. Rút hết USB đang kết nôi với IP ra.
  2. Kế tiếp bạn nhấn power off để tắt IP. Nếu như không thể power off như máy mình đã bị, thì đưa về DFU cũng được (nhấn nút Power + Home = DFU).
  3. Mở iTune lên va kết nối 1 đâu USB vào computer.
  4. Sau đó nhấn và giữ nút HOME rồi kế nối IP với USB.
  5. Đợi khoãn 45 giây thì iTune sẽ bất đầu tìm đươc iPhone.
  6. tiếp tục bấm nút HOME cho đến khi màng hình IP thoát khỏi quả táo và hiện hình USB kết nối với iTUNE.
  7. Lúc này bạn có thể RESTORE.

Sau khi RESTORE về manufactory, bạn bấm chuột phải vào iPhone ở iTUNE và RESTORE from backup (tìm tên IP của bạn). Mình restored From backup và không bị mất gì hết. Nếu bạn cần thêm chi tiết thì email cho mình. Mình sẽ chỉ thêm. Chúc bạn thành công.

goater

Mình đã làm như bạn hướng dẫn nhưng vẫn ko được. có cách nào nữa ko bạn?

ancola66

Super V.I.P
Mình đã làm như bạn hướng dẫn nhưng vẫn ko được. có cách nào nữa ko bạn?
Bạn trên hướng dẫn hơi sai một chút:p
Khi bị ăn táo thì đương nhiên là iTunes sẽ không nhận ra iphone và cũng rất khó tắt bằng cách chỉ nhấn một nút Power vậy bạn phải đưa về chế độ DFU :
* Giữ nút Home và Power cho đến khi tắt máy
* Cắm cabe kết nối iphone với PC
* Nhấn giữ nút Home và Power 10 giây ( càng chính sác 10 giây càng tốt)
* Nhả nút Power và vẫn giữ nút Home cho đến khi có âm báo trên PC báo một thiết bị USB được kết nối
* Nhả Nút Home và bật iTunes lên
* Shift + Restore thôi :D

pro_xeo

c1

kết nối ip với máy tính, rồi dùng Purplera1n để đưa iphone về icon Freeze, sau đó mở iturn bản mới nhất mà up lai fw !

Mã:
http://www.purplera1n.com
or
Mã:
http://www.mediafire.com/?rhm0cmimnjq

c2

dùng QuickPwnRC3 và fimware 2.0.2 , trong lúc mở khóa tới bước giử nốt home 30s và màn hình hiện lên màu trắng thì rút iphone ra !

sau rùi tắt QuickPwnRC3ddi , mở iturn lên .. thì iturn sẻ nhận ra iphone cho bạn !

help !!! iphone 2g sau khi tự update FW 3.0 thì không nhận sim

Em vừa cài Itunes và cắm iphone 2g (phiên bản 1.1.4) thì nó hỏi có cập nhật hay ko, em cho nó cập nhật tự động rùi sau khi song nó không nhận sim nữa, các bro nào có kiến thức liên quan xin giúp e với. Thanks

blacksky2210

Em vừa cài Itunes và cắm iphone 2g (phiên bản 1.1.4) thì nó hỏi có cập nhật hay ko, em cho nó cập nhật tự động rùi sau khi song nó không nhận sim nữa, các bro nào có kiến thức liên quan xin giúp e với. Thanks

bạn thử restore lại rùi JB bằng rednow 0.8 lại thử xem,nhớ chon Cydia thôi nha,đừng chọn iCy,bị lỗi :D

longgiang81

Super V.I.P
iPhone của bạn là 2G hay 3G? Nếu là 2G và 3G Lock thì sau khi Restore cần phải dùng RedSn0w để Jailbreak và Unlock nhé, máy báo SIM ko thích hợp là đúng rồi. Còn nếu là 3G World thì chờ trong giây lát iTunes sẽ tự động kích hoạt cho bạn.

bossmobile

tiện thể các bác cho hỏi.con 3G lock của em mới 100% bóc nilon ra bật lên có hình đĩa + cáp.sau đó em đưa về DFU và up thẳng lên 3.0 gốc tiếp theo JB
và kết quả là ko có wifi :( . chạy FW 3.0 custom cũng ko có wifi.
bác nào fix đc lỗi này xin chỉ giáo

hhnq888

tiện thể các bác cho hỏi.con 3G lock của em mới 100% bóc nilon ra bật lên có hình đĩa + cáp.sau đó em đưa về DFU và up thẳng lên 3.0 gốc tiếp theo JB
và kết quả là ko có wifi :( . chạy FW 3.0 custom cũng ko có wifi.
bác nào fix đc lỗi này xin chỉ giáo

Có rất nhiều người phàn nàn ở Apple Support forum về vấn đề không tìm được wifi sau khi lên 3.0 OS. Ở trên iClarified và Apple support cũng đưa ra 4 cách để tạm thời để khắc phục nhưng rất nhiều người vẫn không sửa được.
  1. Settings > General > Reset > Reset Network Settings. Sau đó xem có tìm được địa chỉ WIFI không (Settings > General > About và kéo xuống đến Wi-Fi Address). Nếu vẫn không có thì tiếp tục làm theo cách 2.
  2. Settings > General > Reset > Erase All Content and Settings. Sau đó xem có tìm được địa chỉ WIFI không (Settings > General > About và kéo xuống đến Wi-Fi Address). Nếu vẫn không có thì tiếp tục làm theo cách 3. Bước 2 mất rất nhiều thời gian.
  3. Restore iPhone về manufactory qua iTune.
  4. Nếu sau khi thực hiện 3 bước trên mà vẫn không được thì iPhone bạn cần được sửa chửa. họ khuyến khích khách hàng

Nếu iphone có WIFI address mà vẫn không dùng được wifi thì làm thi có thể làm thêm 1 cách nửa.

1. Settings > Wi-Fi Networks, bấm vào > và > để tiếc tục vào wifi network.
2. Ở trang DHCP, bấm lên nút Renew Lease.

3. Vào Safari để lên internet và bấm và agree hotspot licensing.

mschick

em đang dùng Iphone 3g bản unlock, sau khi nâng lên 3.0 e đã cài lại Itune8,2 nhung Itunes ko thể conect với Iphone,hic , e đã dùng nhiều phần mền để uninstall bản Itunes cũ rùi, sau đó, khởi động lại và cài bản 8,2 nhung ko được , hic. các bác giúp e với , mai e đi nghỉ mát mà ko cho nhạc vào nghe được thì chán lém

Zenki

Super V.I.P
em đang dùng Iphone 3g bản unlock, sau khi nâng lên 3.0 e đã cài lại Itune8,2 nhung Itunes ko thể conect với Iphone,hic , e đã dùng nhiều phần mền để uninstall bản Itunes cũ rùi, sau đó, khởi động lại và cài bản 8,2 nhung ko được , hic. các bác giúp e với , mai e đi nghỉ mát mà ko cho nhạc vào nghe được thì chán lém
Bạn xem thử đã cài Apple Mobile Device Support chưa?