• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MỘT SỐ LƯU Ý VÀ KHẮC PHỤC ĐỐI VỚI VIỆC UP ROM COOK CHO EVO 3D

joeD

Bạn úp lại Ship Rom chưa vậy?

Vẫn vô được 4EXT và cài được Rom nhưng nó vẫn cứ reset. Mà máy ko vô được thì sao mà Relock để cài Ship Rom hả bạn? Muốn cài thì phải làm cách nào. Bỏ thẳng cái file Ship ROm vào trong thẻ nhớ rồi cài thôi hả?

Hay là tải file Ship Rom.EXe về rồi cài đặt trực tiếp trên máy tính?

Vẫn vô được 4EXT và cài được Rom nhưng nó vẫn cứ reset. Mà máy ko vô được thì sao mà Relock để cài Ship Rom hả bạn? Muốn cài thì phải làm cách nào. Bỏ thẳng cái file Ship ROm vào trong thẻ nhớ rồi cài thôi hả?

Hay là tải file Ship Rom.EXe về rồi cài đặt trực tiếp trên máy tính?
Bạn đưa máy về Fastboot rồi tiến hành Relock lại máy. Sau khi Relock xong thì bạn úp Ship Rom qua kết nối với PC thông qua Fastboot nhé.

nobunagav1

Bạn đưa máy về Fastboot rồi tiến hành Relock lại máy. Sau khi Relock xong thì bạn úp Ship Rom qua kết nối với PC thông qua Fastboot nhé.

máy mình vẫn bị treo logo up lại rom ship toàn báo error hình như toàn bị sai bản rom hay sao ấy. mình down bản rom ship asia trên forum mà. hboot mình 012.giờ lại unlock lại up rom cock thử xem. nhưng sao cài mãi vẫn ko cài được recovery. trong cmd toàn sending recovery....

máy mình vẫn bị treo logo up lại rom ship toàn báo error hình như toàn bị sai bản rom hay sao ấy. mình down bản rom ship asia trên forum mà. hboot mình 012.giờ lại unlock lại up rom cock thử xem. nhưng sao cài mãi vẫn ko cài được recovery. trong cmd toàn sending recovery....
Bạn check xem mã CID của máy là bao nhiêu để tìm Rom Ship nhé.

pmquan92

chao cac bac

Chao các bac , tinh hinh la e co 1 con evo 3d mua cug tam 1 nam , phan mem root riet gi cua no deu do thag ban e lam , ma no lai di du hoc mat tieu rui :( e lai ko ranh lam zia may vu nay , neu duoc bac co the giup em up no len ics 4 duoc khong bac , may e hien dang android 2.3.5 , rom shooter beat gi gi do
Thanks cac bác !

Chao các bac , tinh hinh la e co 1 con evo 3d mua cug tam 1 nam , phan mem root riet gi cua no deu do thag ban e lam , ma no lai di du hoc mat tieu rui :( e lai ko ranh lam zia may vu nay , neu duoc bac co the giup em up no len ics 4 duoc khong bac , may e hien dang android 2.3.5 , rom shooter beat gi gi do
Thanks cac bác !
Bạn vào HBOOT (tắt nguồn sau đó nhấn đồng thời 2 phím Volume Down + Power đến khi màn hình HBOOT hiện ra thì nhả 2 phím ra) và kiểm tra xem máy đã S-OFF chưa nhé.

pmquan92

Bạn vào HBOOT (tắt nguồn sau đó nhấn đồng thời 2 phím Volume Down + Power đến khi màn hình HBOOT hiện ra thì nhả 2 phím ra) và kiểm tra xem máy đã S-OFF chưa nhé.

mình làm theo bạn rùi , no ghj la zay ne
Shooter_u pvt ship s-on rl
Hboot 1.49.0011
nhiu đó àk bạn ơi @@

meomeotom

Máy bạn chưa S-off. Vẫn có thể lên ICS được nhưng mình nghĩ để sau này tiện lợi hơn, bạn hãy S-off đã rồi hãy lên. CHi tiết bạn hãy tham khảo topic gần gần ở trên topic này ý

pmquan92

Máy bạn chưa S-off. Vẫn có thể lên ICS được nhưng mình nghĩ để sau này tiện lợi hơn, bạn hãy S-off đã rồi hãy lên. CHi tiết bạn hãy tham khảo topic gần gần ở trên topic này ý

Ua , mjnh tham khao may bai viet truoc , thu tu lam la unlockbootloader , soff , cai recovery , sau do moi root . Con nhu may minh thi xong may buoc do het roi , ma lai s.on , la sao ban ?? Sao hog theo thu tu nao ta ???

kdv2108

Active Member
Ua , mjnh tham khao may bai viet truoc , thu tu lam la unlockbootloader , soff , cai recovery , sau do moi root . Con nhu may minh thi xong may buoc do het roi , ma lai s.on , la sao ban ?? Sao hog theo thu tu nao ta ???

Thứ tự phải là:Unlock-root-recovery-s-off chứ bạn.Bên dưới có 2 topic hướng dẫn rất chi tiết,bạn theo đó là ok

dqhuy1989

Thứ tự phải là:Unlock-root-recovery-s-off chứ bạn.Bên dưới có 2 topic hướng dẫn rất chi tiết,bạn theo đó là ok

bác ơi đã unlock, root, recovery nhưng s-on, hboot 1.53.0007 nên up room toàn bị treo logo..thấy các bác bảo là s-on vẫn up room bình thường mà. rôm bây giờ mình gùng có hiện tượng cảm ứng hâm hâm đôi khi bị đơ

bác ơi đã unlock, root, recovery nhưng s-on, hboot 1.53.0007 nên up room toàn bị treo logo..thấy các bác bảo là s-on vẫn up room bình thường mà. rôm bây giờ mình gùng có hiện tượng cảm ứng hâm hâm đôi khi bị đơ
Với S-ON thì bạn phải flash boot.img của bản rom đó thì mới boot được nhé. Cách flash boot.img bạn tham khảo tại đây nhé

kdv2108

Active Member

Tốt nhất bạn tham khảo mấy Topic hướng dẫn S-off ở dưới rồi chuyển H-boot về 1.49.0007.Khi đó có thể up các loại ROM mà ko lo treo Logo,thậm chí có thể up ROM cook 4.2.2 mới nhất nữa.

tomech89

ko hiểu thế nào chứ máy của m đã s-off, unlock, root, nhưng khi up các rom JB đều bị lỗi khởi động lại liên tục cho dù thử nhìu cách. Các pác cho ý kiến cái, đang định úp rom mới của miui nghịch mãi chả đc.
hiện úp rom yoda v8 các pác ợ

máy của mình cũng mới up thử ROM sensai 2.0 trên xda. khởi động lại liên tục mặc dù đó mới chỉ là Android 4.0 Sense 4.1 , chả hiểu sao, hay muốn up ROM 4.1 thì phải về 2.3 rồi mới lên được nhỉ

01647987678

sao mình nhấn recovery trong Bootloader thì màn hình nó tắt rồi rung 1 cái xuất hiện chữ HTC màu xanh nền trắng sau đó lại quay về Bootloader mà không thấy gì?