• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MotionApps mRing for WM5.0 - PHẦN MỀM RINGTONE

Khoa_ha

mình thấy có phiên bản dùng cho WM6 rồi nhưng cài lên khi có tin nhắn hay điện thoại đến thì máy có vẻ rất chậm. mình dùng Ringo-Mobile-v1.4.01 chạy rất hay chỉ tội nhạc chuông tin nhắn hơi ngắn (5s)

Các bác ơi em cần một phần mềm kích chuông. Hông biết có không nhi? Volumn cua cai Neo của em hơi kém :(

Mình có phần mềm Gold Wave có thể kick nhạc to hơn nhưng mình chưa biết post lên diễn đàn như thế nào bạn PM cho mình vào nick YM chi_pheo_thoi_nay mình sẽ gửi cho bạn :)

tritrung

Cho mình hỏi: Cái mRing này chỉ có 4 nhóm thôi à? Mà muốn đổi tên nhóm cũng ko đc nữa. Có PM nào khác có thể làm đc việc này ko?

nekorb

Sao mình cài vào successfully, nhưng nhấn vào thì im re... không chút phản ứng. Chọt hoài cũng không thèm trả lời trả vốn gi thế. Có ai bị vậy không?

quan_pa

Hi Tritrung,
Sao lại có 4 groups,
trong contact bạn tạo nhiêu category thì vào mring sẽ có tương ứng từng ý group
Đang dung mring tạo khoang 10 groups, không có vấn đề gì cả

star_song

down về thử phát nào . :D dùng cái này có bắt buộc cài vào main memory ko hả các bác .:-??

sinhga

Các bạn ơi link down cr bị mất rồi! Làm ơn cho mình link khác được không?

bkvn46

Bác nào đã down mRing.v4.05 thì cho em xin với..file down bị die rồi..thanks trước nhé.. :D
các bác ơi cho em hỏi chút..hik em down đm mRing rồi nhưng cài vào thì tin nhắn đến bi giờ mất dung luôn..chỉ có chuông thôi..thử kiểu gì cũng ko đc..máy em G3 có bác nào gặp tình trạng như trên mà fix lại đc rùi thì chỉ em với..
Thanks,nice day.

Last edited by a moderator:

Lybietcau

mRing v4.01

Phần mềm này được người sử dụng đánh giá rất cao, thậm chí còn hơn cả Ringo có chức năng tương tự vì các chức năng rất chuyên nghiệp và hữu ích của nó. Phiên bản mới đây! :D

Cách cài đặt và CR vẫn như cũ. Lưu ý chỉ dành cho WM5 thôi đó! :D

sao em không tải về đươc vậy,toàn ta thông báo ảnh lỗi

tranhai

em đang dùng softbank x01ht, WM06,cài ringo mobile,nhưng khi cài nhạc cho tin nhắn thì nó chỉ phát có một đoạn nhỏ rồi dừng,em đã chép file nhạc đó vào máy vẫn vậy. Có soft nào cài nhạc chuông cho tin nhắn như mấy dòng máy thường ko,nghĩa là phát nhạc tới khi mình mở tin thì dừng.Ringo cũng ko hổ trợ tạo nhóm nữa.

tranhai

em đang dùng softbank x01ht, WM06,cài ringo mobile,nhưng khi cài nhạc cho tin nhắn thì nó chỉ phát có một đoạn nhỏ rồi dừng,em đã chép file nhạc đó vào máy vẫn vậy. Có soft nào cài nhạc chuông cho tin nhắn như mấy dòng máy thường ko,nghĩa là phát nhạc tới khi mình mở tin thì dừng.Ringo cũng ko hổ trợ tạo nhóm nữa.

topic này sao ko ai vào nữa vậy,ko ai trả lời tui hết:-?

quatban

Tab Profiles dùng thiết lập các thông số chung: rung, âm lượng, ... cho call và sms
Tab System dùng thiết lập chuông cho tất cả số thuộc 3 loại: biết số, không biết số, ẩn số.
Hai tab kia thiết lập riêng cho từng contact hoặc từng group.
NHƯNG CHUÔNG NGHE NHỎ QUÁ MẶC DÙ THIẾT LẬP ĐẾN MỨC TỐI ĐA.
RINGO NGON HƠN.

cinim

hình như mring 4.05 bị lỗi trên WM 6.1 thì phải.Em cài xong thì tin nhắn tới mất rung lun.bác nào fix đc lỗi này thì giúp e với.Thanks

teohuyen

Híc mình mới up con O2zinc lên WM 6. mấy nay đang kiếm trình cài nhạc chuông mà down mấy cái ứng dụng vi dụ như ringgo, Mring mà chả cái nào hoạt động được cả, nó toàn lấy chuông mặt định của máy trong setting không hà, ai có thể tư vấn cho mình 1 chương trình sài tốt trên WM6 với. chân thành cảm ơn.

ecoli

Híc mình mới up con O2zinc lên WM 6. mấy nay đang kiếm trình cài nhạc chuông mà down mấy cái ứng dụng vi dụ như ringgo, Mring mà chả cái nào hoạt động được cả, nó toàn lấy chuông mặt định của máy trong setting không hà, ai có thể tư vấn cho mình 1 chương trình sài tốt trên WM6 với. chân thành cảm ơn.

Bạn dùng Ringo 1.4.0.4 đi. Mình đang dùng nó trên WM6 của Zinc thấy rất tốt, không có vấn đề gì cả. Khi dùng Ringo, bạn phải lấy nhạc riêng của mình để đặt làm chuông, chứ bản thân chương trình không cung cấp nhạc chuông cho bạn đâu.

nguyendg

hình như mring 4.05 bị lỗi trên WM 6.1 thì phải.Em cài xong thì tin nhắn tới mất rung lun.bác nào fix đc lỗi này thì giúp e với.Thanks

chắc là đụng soft nào đó.nếu có xài photocontacts pro thì vào setting lại nhé.

quatban

Vào settings / Sounds & Notifications, chọn tab Notifications, trong Events chọn New Text Mesage rồi chọn Vibrate là xong. Chúc thành công.