• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MTD 2010 cho android - Cài và sử dụng!!!

thongbich

help, mình cài vào rồi chép file cbd ra thẻ nhớ luôn rồi nhưng mà MTD vẫn trắng bóc chả có gì hết :((

dungit

Bạn di chuyển thư mục lacviet (trong đó có 3 file .db) ra ngoài thư mục gốc của thẻ, đừng để nằm trong thư mục mtdEVA10_android, sau đó vào lại ứng dụng.
Click vào biểu tượng phía trái chữ Lookup, chọn từ điển cần dùng là xong. Chạy tốt

Bạn ơi sao mình làm như hướng dẫn của bạn vẫn không chạy được nhỉ?
Thank's

yeskia

Moderator
Bạn ơi sao mình làm như hướng dẫn của bạn vẫn không chạy được nhỉ?
Thank's

Bạn có thấy hiện ra menu popup lựa chọn kiểu tra từ không?
Nếu không có, nghĩa là thao tác sai hoặc chép thư mục lacviet (trong đó có 3 file .db) chưa đúng thư mục gốc rồi
Lưu ý là đừng để nằm trong thư mục mtdEVA10_android

rain221

cám ơn bạn nhiều, mình làm theo hướng dẫn của bạn chạy rất ok
Thanks

Levan

Member
Bạn phải làm thêm bước add 3 tự điển vào thì mới tra từ được.

đã làm như trên nhưng vẫn không thấy tự điển trong lookup, bạn có thể hướng dẫn cụ thể cách add 3 tự điển được không? thanks, Levan

dangduc

Cách này không dùng được cho Android 4.1, cài được nhưng không thấy data, mặc dù trên 4.0.4 thì vẫn bình thường