• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mua SM nào???

hung1406

Cho hỏi bây giờ con SM nào dùng ổn định. Nghe nhạc hay?Mong các huynh chỉ giáo dùm. Đang cần mua 1 con dể nghịch. :D :D

lqulong

Con Smartphone nghe nhac hay nhất phải nói đến là i300x, ổ cứng 4GB,nghe nhạc cực hay, xem phim cực nét ( vì màn hình tương đối nhỏ mà độ phân giải lên đến 240x320).tốc độ cao: 412Mhz. Nhưng có một nhược điểm rất lớn mà ai dùng cũng thấy chán đó là rất mau hết pin ( pin mỏng chỉ được trung biinh2 1 ngày, pin dày thì khoảng 2-3 ngày), ổ cứng dễ bị trục trặc (máy không nhận ổ cứng) và một điều mà những người thích vọc không hài lòng là xài W.03SE, đến thời điểm này thì chưa có ROM .05 ( nhiều khả năng là sẽ không có luôn)

kiet_xu

Cho hỏi bây giờ con SM nào dùng ổn định. Nghe nhạc hay?Mong các huynh chỉ giáo dùm. Đang cần mua 1 con dể nghịch. :D :D

Bạn thử ngó tới con O2 XDA Orion (Dopod577w), nghe nhạc hay,to. Hình hiển thị sắc nét,đẹp (màn hình TFT 65k màu,240x320 pixels,34x45mm). Xài Window mobile 5.0, hiện trong forum đã có bản ROM Window mobile 6.0. Bộ vi xử lý TI OMAP 850 (200 MHz) khá mạnh,chạy nhanh, máy có tích hợp wifi. Nhược điểm là bluetooth ko đc nhanh,mặt sau máy hơi thô,khe cắm thẻ nhớ sau pin.chú smartphone này đc bình chọn đứng thứ 2 trong top 10 smartphone của năm 2006 đó

tieumatinh

Bạn thử ngó tới con O2 XDA Orion (Dopod577w), nghe nhạc hay,to. Hình hiển thị sắc nét,đẹp (màn hình TFT 65k màu,240x320 pixels,34x45mm). Xài Window mobile 5.0, hiện trong forum đã có bản ROM Window mobile 6.0. Bộ vi xử lý TI OMAP 850 (200 MHz) khá mạnh,chạy nhanh, máy có tích hợp wifi. Nhược điểm là bluetooth ko đc nhanh,mặt sau máy hơi thô,khe cắm thẻ nhớ sau pin.chú smartphone này đc bình chọn đứng thứ 2 trong top 10 smartphone của năm 2006 đó

Mình cũng đang sài con này. Chất lượng nghe nhạc cũng tương đối. Có điều là nếu dùng Windows media player thig hơi bất tiện vì mỗi lần muốn tắt trình media phải dùng đến task manager.

kiet_xu

Mình cũng đang sài con này. Chất lượng nghe nhạc cũng tương đối. Có điều là nếu dùng Windows media player thig hơi bất tiện vì mỗi lần muốn tắt trình media phải dùng đến task manager.

Xài con này để nghe nhạc hay hơn bạn nên xài phần mềm Pocket Player,có thể thoát ra ngay mà không cần dùng task manager

tieumatinh

Xài con này để nghe nhạc hay hơn bạn nên xài phần mềm Pocket Player,có thể thoát ra ngay mà không cần dùng task manager

Thật may có bác kiet_xu đang dùng con này. Cám ơn bác nhé. Nhân tiện bác có thể list cho những người đang dùng O2 IQ một số phần mềm hay mà bác đang dùng trên con điện thoại của bác và link để tải về được không? Cám ơn bác nhiều.