• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

My An Tử vi 1.5

anmaster

Sau một thời gian dài bận rộn, mình đã nâng cấp phiên bản mới của My An Tử Vi lên version 1.5
Bạn có thể tham khảo phiên bản 1.0 tại đây : http://www.pdaviet.net/showthread.php?43820

Chức năng và một số thay đổi:
* Cá nhân:
- Xem trực tiếp năm sinh Âm lịch khi chọn tuổi (NEW)
- Xem Mệnh theo phiên âm Hán-Việt và Việt (NEW)
- Các tuổi xung khắc
- Sao, Hạn trong năm và xem ý nghĩa Sao, Hạn (NEW)
- Chuyển đổi phần text của xem hướng tốt xấu thành vòng bát quá (NEW)
Lưu ý:
+ Năm Âm lịch khi chọn chỉ có tính chất tương đối với năm dương lịch. Bạn cần chọn chính xác năm âm lịch của mình.
+ Bạn nên điều chỉnh thời gian trên PDA chính xác để giải nghĩa được chính xác.

* Vợ chồng lấy nhau tốt xấu: bình giải vợ chồng lấy nhau tốt xấu xem theo mệnh, bát quái, ngũ đế dựa trên tuổi vợ và chồng.

* Sinh con theo ý muốn : sinh con trai hay gái theo ý muốn dựa trên 2 phương pháp khác nhau lấy từ tài liệu xưa (chỉ dùng để tham khảo, chưa được kiểm chứng)

Yêu cầu:
.NET Compact Framework 2.0 (nếu bạn sử dụng Windows Mobile 6.0 trở lên thì đã có sẵn). Nếu chưa có hãy vào đây để download và cài đặt: http://www.microsoft.com/downloads/details.aspx?familyid=aea55f2f-07b5-4a8c-8a44-b4e1b196d5c0&displaylang=en

Tương thích:
- Windows Mobile 5.0 trở lên.
- Màn hình QVGA, VGA, WVGA
- Cài trực tiếp vào bộ nhớ máy, dung lượng ~1MB
- Nếu bạn gặp vấn đề trong việc cài đặt, hãy thử download file .exe để chạy trực tiếp

Tác giả rất mong nhận được ý kiến đóng góp của các bạn xa gần và nếu có thể cung cấp cho tác giả thêm thông tin để hoàn thiện phần mềm hơn nữa.

DOWNLOAD:

Megaupload:
MyAnTuVi.1.5.CAB
MyAnTuVi.1.5.exe

MediaFire:
MyAnTuVi.1.5.CAB
MyAnTuVi.1.5.exe

SCREENSHOTS:

syberia

mở hàng cho My An Tử vi 1.5
cảm ơn anh nhiều về phần mềm hữu ích này.

quocky

Cám ơn bạn rất nhiều ^__^ ông già mình rất thích kiểu pm ntnay đấy

hateboy

Hic không có bản cho WM03 à anmaster? Mình đổi máy chuyển sang xài lại WM03 bay giờ khó xài phần mềm quá!

jennydontcry

Trước dùng bản 1.0 của bác thấy 1 vài thiếu sót nhưng v 1.5 này thì quá ok roài.Vừa free lại vừa tổng hợp đầy đủ mọi thứ cần thiết đúng kiểu ALL IN ONE.Hehe có lẽ thất nghiệp chuyển nghề thầy bói thì cái này hữu dụng phết đấy!Thanks so much...

anmaster

Hic không có bản cho WM03 à anmaster? Mình đổi máy chuyển sang xài lại WM03 bay giờ khó xài phần mềm quá!

Bác vẫn còn dùng WM 2K3 à ? Nếu theo thông tin từ Microsoft thì .NET CF 2.0 vẫn cài trên Windows Mobile 2003 được đấy. Bác thử cài vào xem sao. Nếu cài được .NET CF 2.0 thì chắc chắn sẽ chạy được Tử vi.

System Requirements
Supported Operating Systems: Windows CE .NET; Windows Mobile 2003 software for Pocket PCs
Supported Device Operating Systems: Windows Mobile Software for Pocket PC 2003, Windows Mobile 5.0 for PocketPC and Smartphone, Windows CE .NET 5.0 and higher.

Chúc bác thành công ! :D

Trước dùng bản 1.0 của bác thấy 1 vài thiếu sót nhưng v 1.5 này thì quá ok roài.Vừa free lại vừa tổng hợp đầy đủ mọi thứ cần thiết đúng kiểu ALL IN ONE.Hehe có lẽ thất nghiệp chuyển nghề thầy bói thì cái này hữu dụng phết đấy!Thanks so much...

Cảm ơn bác đã ủng hộ từ phiên bản 1.0 tới giờ. Cũng phải hơn 1 năm rồi. Phiên bản sau sẽ còn hấp dẫn hơn nữa. Bác để ý theo dõi nhé ! ^^

heinekenok

Cảm ơn Bác chủ topic vì đã viết ra phần mềm quá hay. Trước đây em dùng mấy soft, giờ thì sài cái của bác GỘP chung lại luôn.

Xin góp ý, nếu bác bổ xung thêm vài chi tiết sau thì hay hơn nữa:
1-Xem ngày giờ tốt trong ngày

2- Phần Mệnh theo Đông Trạch hay TÂY trạch thì Mỗi Mệnh Trong 4 Hướng tốt có ÍT nhất 1 hướng ko hợp tuổi, Bác bổ xung thêm để khi lọc ra cho thêm phần chĩnh xác!

3-Bổ xung thêm Phần lịch Vạn Niên (Âm - Dương)

4- Xem luôn tuổi của con có hợp với Bố mẹ ko?

cảm ơn bác nhiều

Chỉnh sửa cuối:

anmaster

Cảm ơn Bác chủ topic vì đã viết ra phần mềm quá hay. Trước đây em dùng mấy soft, giờ thì sài cái của bác GỘP chung lại luôn.

Xin góp ý, nếu bác bổ xung thêm vài chi tiết sau thì hay hơn nữa:
1-Xem ngày giờ tốt trong ngày

2- Phần Mệnh theo Đông Trạch hay TÂY trạch thì Mỗi Mệnh Trong 4 Hướng tốt có ÍT nhất 1 hướng ko hợp tuổi, Bác bổ xung thêm để khi lọc ra cho thêm phần chĩnh xác!

3-Bổ xung thêm Phần lịch Vạn Niên (Âm - Dương)

4- Xem luôn tuổi của con có hợp với Bố mẹ ko?

cảm ơn bác nhiều

Cảm ơn những ý kiến đóng góp của bác.
Phần 1, 3, 4 tôi sẽ đưa vào trong những phiên bản sắp tới.
Còn phần 2 thì tôi cũng chưa tìm hiểu kỹ, nếu bác có nguồn hay thông tin ở đâu cung cấp cho tôi thì tốt quá. ;;)

yaya

Chưa biết cài đặt như thế nào, nhưng thấy hay và rất cần dùng. nếu có thời gian bác có thể hướng dẫn cài đặt như thế nào để có thể sử dụng được.Cám ơn nhiểu

anmaster

Chưa biết cài đặt như thế nào, nhưng thấy hay và rất cần dùng. nếu có thời gian bác có thể hướng dẫn cài đặt như thế nào để có thể sử dụng được.Cám ơn nhiểu

Bạn gặp vấn đề gì khi cài đặt vậy ? Bạn cứ download file .CAB về rồi chạy thử xem hoặc download file .EXE để chạy trực tiếp. Nếu có vấn đề gì bạn cứ post lên hỏi mình sẽ giúp đỡ.
Have fun !!! :)

minhthi

phần mềm hay.thanks bác chủ nhiều.nhưng mình thấy chức năng còn hạn chế.Thêm lịch vạn sự nữa là tuyệt đó bạn( chắc khi đó lịch phù đổng đói luôn)
mong chờ những bản tiếp theo

anmaster

Mình vẫn đang phát triển tiếp. Mình đang băn khoăn có nên áp dụng giao diện Touch cho My An Tử vi không. Vì nếu làm vậy sẽ hơi khó khăn cho các máy có màn hình nhỏ (QVGA) hoặc tốc độ xử lý thấp.
À mà bác vẫn chưa gửi tôi tài liệu tham khảo nhỉ. Nếu còn bác gửi vào email : anmaster@gmail.com cho tôi nhé. Thanks bác trước.
Về phần lịch âm dương có bác "ichte" đã phát triển Phương Đông Lịch, có thể coi đây là cuốn lịch vạn niên khá tốt. Có lẽ tôi sẽ không phát triển và đưa nó vào trong phiên bản tới. Nếu có cũng thì cũng chỉ là chuyển đổi ÂL-DL đơn giản thôi.

Mình đang tìm cuốn "Ngọc hạp thông thư triều Nguyễn". Bác nào có share cho mình nhé. Thanks.

lamquanvu207

Bác này,phần nhiều tử vi coi chồng khắc vợ mới tốt,còn theo bác thì chồng mạng mộc vợ mạng hỏa là tương sinh,khó hiểu quá!hi:p

anmaster

Bác này,phần nhiều tử vi coi chồng khắc vợ mới tốt,còn theo bác thì chồng mạng mộc vợ mạng hỏa là tương sinh,khó hiểu quá!hi:p

Theo như tôi biết thì tương sinh là tốt nhất. Sẽ luôn tốt cho vợ hoặc chồng. Không ai là xấu cả.
Còn về tương khắc thì vợ khắc chồng là rất xấu. Chồng khắc vợ thì không sao. Vì người đàn ông là trụ cột của gia đình.

badman_87

Member
ô la la phải làm quẻ xem con bồ có hợp không.bà già em kết khoản này lắm đây hjx khéo chuyển nhượng wm cho bà dùng mất hi.thanks

badman_87

Member
hjx sao e cài vào hd mini lại không chạy nữa vậy? vừa phải format máy xong vì nó làm mất cả sóng lun.có bác nào bị hiện tượng như e không ạ?

khong_co_ai

Active Member
Cái này có 1.5 từ lâu rồi mà giờ vẫn dùng bản 1.0. Lạc hậu quá

Thanks nhiều nhé!