• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MY ANDROID ROM FOR HD2 - CUSTOMIZE

gunnroseclose

Cảm ơn bạn. Bạn đọc kĩ các hướng dẫn và mô tả của mình nhé
Hi vọng bạn sẽ thấy hài lòng và phản hồi cho mình những điểm chưa được để mình hoàn thiện hơn với tiêu chí phù hợp với người Việt Nam.

em dùng thử cùng kernel của michyprima thì 1 tiếng bật 3g standby hết 2% pin, bác dùng của huanyu thì 1 tiếng mất bao nhiêu hả bác

vatdnvn

em dùng thử cùng kernel của michyprima thì 1 tiếng bật 3g standby hết 2% pin, bác dùng của huanyu thì 1 tiếng mất bao nhiêu hả bác

Nếu mình để im thì cũng tầm đó hoặc ít hơn. Thật ra mức độ hao pin còn phụ thuộc vào các ứng dụng mà bạn đang chạy nền cũng như widget. Nên có sai số. Bạn cứ thử với kernel huanyu với phần config của bạn để tìm ra kernel tốt nhất. Thật sự kernel của huanyu theo mình thấy vẫn ok nhất.
Bạn xem thêm phần phụ lục mở rộng : thay đổi kernel khi đã cài android.

BB all. Có gì mai mình sẽ trả lời. Chúc mọi ngừoi ngủ ngon.

jennydontcry

Cảm ơn bác vì bản ROM mới lại còn có hướng dẫn luôn cách thay các kernel khác nhau nữa,thật tuyệt!

maphin

chủ thớt giải thích thêm cái hiện tượng match contact suggesion được không, chưa biết về cái vụ này lắm !

hoanbeck

Vào được màn hình Home thì cứ "Loading...It may take several minutes to complete,please wait" rồi đợi :(

30' rồi mà chưa xong @@ bó tay.com :((

Chỉnh sửa cuối:

myGenio

bản này hơi bị ngon đó nha các bro, các newsbie lưu lại phần hứong dẫn hơi bị bổ ích đó, thank so much man.

vatdnvn

Mình dùng rom này + kernel huanyu , widget + WIFI đầy đủ. Để từ 11h đêm đến 4h chiều (17 tiếng). Từ 99% xuống 77%.
Không phải stanby hoàn toàn mà còn nhận tin nhắn và các cuộc gọi nhỡ. Thế cũng tạm ổn

chủ thớt giải thích thêm cái hiện tượng match contact suggesion được không, chưa biết về cái vụ này lắm !

Khi bạn sài SMS thì bạn chọn thằng Contact và set Default là nó không hỏi giữa contact và astro nữa.

myGenio

bác chủ nhiều kinh nghiệm test nhiều chắc bác có kết luận là bản nào ok nhất thì mod lấy 1 bản đủ tiêu chí NGON-BỔ-RẺ_ĐẸP cho anh em .

gunnroseclose

Mình dùng rom này + kernel huanyu , widget + WIFI đầy đủ. Để từ 11h đêm đến 4h chiều (17 tiếng). Từ 99% xuống 77%.
Không phải stanby hoàn toàn mà còn nhận tin nhắn và các cuộc gọi nhỡ. Thế cũng tạm ổn

Pin em dùng gần 1 năm rồi :(:( , nếu để như bác dùng thì chắc chỉ còn tầm 70% là max. giờ đang muốn mua cục pin mới mà chả biết mua chỗ nào :(

duongpham

Đà Nẵng đã xuất hiện anh tài. kekek đồng quê mình luôn. Khi nào các bạn tổ chức off nhóm ới mình tiếng zới nhé.
Dương : 0905942222. thank all

vatdnvn

bác chủ nhiều kinh nghiệm test nhiều chắc bác có kết luận là bản nào ok nhất thì mod lấy 1 bản đủ tiêu chí NGON-BỔ-RẺ_ĐẸP cho anh em .

Do mỗi người có một số tiêu chí và cũng như cách sử dụng khác nhau nên mình mới mod thêm phần thay đổi kernel cho mọi người.
Còn về phần cơ bản thì mình đã tinh gọn khá nhiều trong source code của nó.
Có một số phần như LOCATION,CAR HOME, ...ko biết anh em nào có sài ko. Nếu ko có mình sẽ remove luôn. Tiện thể mình cũng xem các service nào ko dùng thì cũng kill luôn.
Mọi người sài Task Manager thì bật chế độ hiển thị các app chạy ẩn lên, sẽ thấy khá nhiều app nó chạy ẩn. Mình đang quan tâm cái vụ này.
Tiện thề tìm cách remove luôn cái htc sense để thay bằng cái launcher hoặc awd, tất nhiên vẫn có bản htc sense.

Vấn đề app tự cài lại sau khi reboot máy mình đã biết cách khắc phục nó cho các phiển bản sau. Còn bây giờ tạm thời các bạn cứ xóa folder application đó đi là hết.

Hiện giờ mình muốn anh em cho phản hồi về các vấn đề sau :
- Tốc độ ( Anh em thấy kernel nào tốt : nhớ ghi chú cho mình card gì, rom wm gì)
- Pin, cảm ứng
- Việc thay đổi kernel khác cho android sau khi đã cài xong có gây lỗi không . Cái này nó khác với việc chọn sẵn kernel khi cài ban đầu
- Độ ổn đinh
- Các app, serviec, themes nào cần remove...

Thanks all

MrAlexx

em xem video trên bản android đầu tiên của bác bị giật. bản 4 này đã khắc phục chưa ạ

vatdnvn

em xem video trên bản android đầu tiên của bác bị giật. bản 4 này đã khắc phục chưa ạ

Bạn xem video gì, bằng gì và...quan trọng video đó nén như thế nào...nó mà hd thì chịu...

MrAlexx

convert từ HD bạn a`. các bản android thường khác mình xem rất ok đổi sang bản HD trước đó đều bị giật

vatdnvn

convert từ HD bạn a`. các bản android thường khác mình xem rất ok đổi sang bản HD trước đó đều bị giật

Mình ko có bộ phim nào để thử...chủ yếu toàn coi trên youtube :)
Nều film đó nhẹ, có thể share cho mình cái link được ko?
Hoặc bạn thử dùng các chương trình hỗ trợ codec mới để xem.
Thằng android này nó chỉ hỗ trợ một số định dạng cơ bản thôi.

MrAlexx

mình toàn convert sang mp4 thôi xem nói chung là rất ổn để mình test bản HD mới này của bạn xem sao

MrAlexx

tý mình thử ^^. ver 4 này test sơ qua thấy ổn lắm. tiện thể bác cho em xin vài cài wallpaper ở bản 1 với em thích mấy cái đó. Nếu bác có nhiều hơn post lên cho anh em lựa chọn lun nha :D