• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MY ANDROID ROM - MOD - 23/09/2010

vatdnvn

hic, nguyên nhân chắc tại máy em làm sao, em restart lại máy thì lại vào vô tư rồi ạ, hihi. thank bác nha. em đang cảm nhận bản này xem sao:)

Mấy cái lỗi như thế này thì có nhiều nguyên nhân lắm.
Chúc bác vui vẻ. Em đang nghiên cứu bản Rom EVO kia tí.

myGenio

xin chúc mừng new Dev PV càng nhiều cooker thì bọn em càng có nhiều hàng thử nghiệm, một lần nữa cảm ơn bác nhièu, có thời gian em sẽ thử ngay bản của bác.

trinh12345

Mấy cái lỗi như thế này thì có nhiều nguyên nhân lắm.
Chúc bác vui vẻ. Em đang nghiên cứu bản Rom EVO kia tí.

Rom EVO có nghĩa là k phải rom của desire HD hả bác?
bản rom này của bác, em dùng setCPU được 1539:)

massage000

Chưa dùng nhưng vẫn tks ủng hộ bác. Chúc bác cook rom ngày càng điêu luyện.

trinh12345

Thanks bác đã ủng hộ. Anh em cứ xem có lỗi gì thì thông báo mình nhé. Vì mình định thay kernel mới để hỗ trợ cho pin dung lượng cao.

vậy khi có kernel mới rồi thì pin zin theo máy có bị ảnh hưởng j ko bác?
Mong bác có những bản build mới cho anh em thưởng thức!

vatdnvn

vậy khi có kernel mới rồi thì pin zin theo máy có bị ảnh hưởng j ko bác?
Mong bác có những bản build mới cho anh em thưởng thức!

Không ảnh hưởng gì hết bác ah. Kernel hastarin 4.1 này nó support thêm cho ext battery thôi. Mọi người cần thì mình sẽ thay. Hiện tại đang nghiên cứu thêm vài thứ để khi mod version mới sẽ tốt hơn.

myGenio

thank dev androidvn , sau một ngày test phiên bản của bạn thấy hài lòng , cố gắng nhiều cho anh em .

vatdnvn

thank dev androidvn , sau một ngày test phiên bản của bạn thấy hài lòng , cố gắng nhiều cho anh em .

Vâng, cảm ơn bác. Em đang cố gắng ...cái này phục vụ học tập là chính

zFantasyz

cho mình hỏi mình cài bản Build này nhưng ko có cách nào vào đc 3g hết có cách nào khắc phục ko ạh

dunglavie

Đúng là bản này bị lỗi 3G, tuy nhiên các chức năng khác rất chuẩn. Pin tốt, sóng khoẻ. Cố lên bác ơi, chúc bác ngày càng " nấu " ra thêm nhiều " món ăn " ngon.

vatdnvn

cho mình hỏi mình cài bản Build này nhưng ko có cách nào vào đc 3g hết có cách nào khắc phục ko ạh

Đúng là bản này bị lỗi 3G, tuy nhiên các chức năng khác rất chuẩn. Pin tốt, sóng khoẻ. Cố lên bác ơi, chúc bác ngày càng " nấu " ra thêm nhiều " món ăn " ngon.

Mình sẽ cố gắng update bản mới để nâng lên kernel mới và fix lỗi 3G. Tại mình muốn nghiên cứu thêm 1 số thứ để version mới sẽ có nhiều cái mới hơn.
Thank mọi người đã ủng hộ

vatdnvn

Để tiện cho việc update version mới. Mình muốn tham khảo ý kiến của các bạn về phần remove/add các app trên rom nhằm loại bỏ các tính năng không cần thiết và không sử dụng đựoc ở VN , và thêm vào các app cơ bản cần thiết. Thanks

never_mind

Băn khoăn là sao cả hai bản của bác KTV đều lớn trên 250mb lận, có thể giải thích một chút không nhỉ? Thank max!

vatdnvn

Băn khoăn là sao cả hai bản của bác KTV đều lớn trên 250mb lận, có thể giải thích một chút không nhỉ? Thank max!

Bản thân bản gốc của Desire HD là trên 230mb (ở chế độ zip) rồi bác ah. Mình zip bình thường nên nó ở mức 250mb.

never_mind

Mình sẽ cố gắng update bản mới để nâng lên kernel mới và fix lỗi 3G. Tại mình muốn nghiên cứu thêm 1 số thứ để version mới sẽ có nhiều cái mới hơn.
Thank mọi người đã ủng hộ

Đang down v02 của bác để tes, cái 3G là rất rất cần thiết cho người dùng, vậy nên mong bác khi Cook hoặc Mod chú ý vấn đề này đầu tiên, rất ủng hộ bác!

vatdnvn

Đang down v02 của bác để tes, cái 3G là rất rất cần thiết cho người dùng, vậy nên mong bác khi Cook hoặc Mod chú ý vấn đề này đầu tiên, rất ủng hộ bác!

Ok bác. Em đang test ....hoàn chỉnh em sẽ up lên version mới.