• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

My Keylock v1.1.7 khoá 5800 mới (trg 5)

Kojiro

Super V.I.P
Em chưa test nhưng mà theo hình anh panrai post thì thấy có 2 từ tiếng anh là Custom và Sliding Unlock. Sliding Unlock thì có thể dịch là "trượt mở khóa" (vì rằng nó hiện lên 1 ảnh rồi mình fải giữ cái hình nokia rồi trượt xuống dưới thì nó mới mở màn hình, mà nó ko tự dùng riêng 1 mình đc, nó chỉ dùng kết hợp với các cách mở khóa khác thôi vì lúc dùng cái này thì mở khóa xong nó mới yêu cầu mở tiếp bằng cách này nên em nghĩ nên thêm cái ngoặc ghi chú là dùng kết hợp với các cách mở khóa khác), còn Custom thì xem chừng nghĩa của từ custom ko hợp với cách dùng của nó cho lắm vì nó dùng lực lắc hay lực đà chuyển động của máy để nó mở khóa vậy nên em nghĩ để nghĩa là "mở khóa tác động" như cái anh dịch ở (8) ngay ngoài đấy. Mà em thấy nghĩa của (6) và (7) chưa đúng lắm. (6) double-tap way thì nên để là "Vỗ mở khóa" thì đúng nghĩa nó hơn vì cái này là vỗ 2 fát vào vị trí mình chọn để nó mở khóa mà (nghe hơi chuối nhưng chính xác hì hì). (7) thì đặt là "mở khóa bằng chuyển động" nghe hợp lý hơn tại cách này là mình đặt đt ở đúng các vị trí mình chọn theo thứ tự là máy sẽ mở khóa và em thấy dùng bằng cách này hay kết hợp 2 vị trí để xoay đt trong tay cho nó đẹp nên đặt vậy nghe chừng hay hơn anh nhỉ. (9) thì chắc đặt là "mở khóa bằng cảm biến" hoặc "mở khóa cảm biến" có lẽ chuẩn hơn. Trên đây là vài ý kiến cá nhân của em thôi, nếu anh thấy cái nào hợp lý thì dùng ko thì bỏ qua nhé :D

A xin tiếp thu góp ý của, còn 1 vài chỗ trong phần cài đặt nữa, nếu rỗi em cài test dùm anh rồi cho nghĩa các từ a chưa dịch để hoàn chỉnh hơn nhé, đang máu, làm trong ngày nay luôn chứ mai đi công tác rồi hết tuần là ko làm được nữa :)

Inuyasha1987

A xin tiếp thu góp ý của, còn 1 vài chỗ trong phần cài đặt nữa, nếu rỗi em cài test dùm anh rồi cho nghĩa các từ a chưa dịch để hoàn chỉnh hơn nhé, đang máu, làm trong ngày nay luôn chứ mai đi công tác rồi hết tuần là ko làm được nữa :)

thế thì fải tối em mới lên post đc, chiều em đi học rồi

panrai

Super V.I.P
ko những còn vài chổ để dịch:))mà còn 1 lỗi nữa nè cậu vào phần nâng cao nó sẽ bị out ra liền:))
Vài hình chụp công cụ cho anh em và các bạn chiêm ngưỡng nhé

Inuyasha1987

Ui anh panrai nhanh thế, em chuẩn bị đi học nhưng thấy lỗi nên báo cho anh kojiro chiều còn sửa. Phần tùy chỉnh ( cái fần đầu tiên chứa autostart ấy ) ko vào đc và fần cuối cùng để sử dụng cái slidinh unlock ko vào đc, vào là văng như anh panrai nói. Còn cái anh đặt tên là mở khóa có 1 cái chưa dịch double-tap direction em ko biết nghĩa nên dịch thế nào nhưng em nghĩ nên đặt nó là "vị trí tác động 2 lần" nghe hay và chuẩn. Trong fần này có 3 vị trí chọn em thấy anh đề tên ko đúng lắm, em sửa lại như sau : cái đầu là "sườn máy", cái thứ 2 là "đỉnh máy", cái thứ 3 là "lưng máy" ( hay gọi là mặt sau máy cũng đc :D). Đấy là các vị trí khi vỗ 2 lần sẽ mở hoặc đóng khóa. Tạm thời thế thôi, lên lớp em sẽ test tiếp. Thui em đi học đây

Bổ sung : Cái này nhỏ thui nhưng tiện thì cứ nói cho anh sửa luôn vậy :D. Trong phần âm báo, cài đặt âm báo cái cuối cùng là "chỉ báo khóa" anh lại viết nhầm là "chí báo khóa" ^^!

Chỉnh sửa cuối:

hdhuynh

cái này đúng là thứ mình cần.phát tay là khoá phím .giao điện slide đẹp nữa

huyen520

Hi :) !
Cho em hỏi là nếu sử dụng lâu phần mềm này thì máy có bị vấn đề gì không anh ?

ngoanrazor

Well-Known Member
Hi :) !
Cho em hỏi là nếu sử dụng lâu phần mềm này thì máy có bị vấn đề gì không anh ?

có đó bn ah, máy ò bn sẽ bị nổ, bị rối loạn bộ nhớ, bị bịnh tùm lum.hjhj:p

p/s: Nói chơi thôi chứ hỏng có bị j đâu bạn, chỉ hơi tốn pin chút xíu thui, ko bị ảnh hưởng j đến mq1y đâu:-?

stun

My Keylock v1.1.6 Lock and Unlock With Sound{Updated 18/09/09}

The program is to lock keyboard with the functions of blocking, the possibility to lock and to unblock with agitation. So it is possible to dispose sound with unlocking and lockings of telephone Keypad.

Mykeylock V1.1.6 updates:

1. Refine and improve a number of possible problems;
2. To reduce anti-theft alarm in time, adjusted to 0-5 seconds range;
3. An increase of anti-theft alarm is turned on the radio to judge, to prevent the radio suspended;
4. Fixed sliding unlock, the length and the number of errors according to unlock between a BUG;
5. Removed the slide to unlock animation, in a more appropriate mix of backgrounds and slide images;
6. Cancel the editing interface of the keys to unlock sliding shield;
7. Sliding unlock, an increase in any of the direct-lock keyboard function keys;

8. Sliding unlock, an increase in induction locked method is still valid;
9. Increase the repeat plus unlock control, 1 second duplicate plus unlock will not work;
10. Adjusted the main English-language interface, the display of the contents of the contents of the original has too many problems;
11. To increase direct API plus unlock the option to try is compatible with Samsung i8910, the performance increase for unlock no shock

panrai

Super V.I.P
lần sau nhớ dịch tiếng việt nhé bạn,bạn bê nguyên bài của người ta về rùi ko dịch và hướng dẫn làm sau mà biết đcX-(

pheobe

Cái pm này hay thật đấy, nhưng mà em thích là khi vuốt vào cái camera phu thì vào đc điện thoại luôn cơ, không phải kéo cái icon để unlock nữa, có cài đặt đc như thế ko các bro

panrai

Super V.I.P
Cái pm này hay thật đấy, nhưng mà em thích là khi vuốt vào cái camera phu thì vào đc điện thoại luôn cơ, không phải kéo cái icon để unlock nữa, có cài đặt đc như thế ko các bro

đang tìm,dùng cái này đi nhé,hay ko khác gì cái kia đâu:)):))

whatislove89

bạn tồ wa hoho,thì bạn vào tab slide chon off,he chúc bạn vui,phần mêm wa hay
ah,k biết anh kojiro biết chưa nhưg e góp y tý trong slide dong X Y point y mà,cái đó là tọa độ của cái thanh slide,cái này cung hay đấy,tưởng tương màn hình là mặt phăng tọa độ OXY, nên để nguyên cùng 1tọa độ X ở cả 2 dòng startpointX và stoppointX nếu thay đổi anh sẽ fai kéo chéo cái slide mới mở đc,còn dòng Y khác nhau để các bác kéo thẳng xuống(ai hoc toán tốt chắc dễ hiểu thôi mà) anh cố việt hóa nha anh, PDAViet muôn năm :p