• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mycnknow InfoSharp - CÁC PHIÊN BẢN

shogunr125

Tớ định down IFS về cài nhưng thấy nhiều bạn than phiền cài vào bị hiện tượng nhòe màn hình mà không khắc phục được kể cả HR hay up lại ROM nên còn run chưa dám thử :-?? Bạn nào có kinh nghiệm về cài IFS cho tớ hỏi những dòng máy nào thì hay bị hiện tượng nhòe màn hình và trường hợp bị nhòe thì có thể mang tới đâu để khắc phục?

Ai nói với bạn là không khắc phục được?! :O Hơn nữa, nếu bị nhòe màn hình thì chỉ bị trong IFS thôi, các chương trình khác đâu có bị, không thích thì lại gỡ ra, làm gì mà nghiêm trọng như bạn nói vậy.
Bạn quay lại đọc bài của mình ở trang 6 nhé, sẽ biết cách khắc phục ngay thôi... sẵn đó bạn nên đọc lại hết toàn bộ chủ đề này, nó có ích cho bạn đấy, qua đó bạn có thể biết được các dòng máy nào bị và dòng nào thì không.
Good luck!

Taybac

Well-Known Member
Bạn dùng SKTools, vào phần Installed Programs, chọt vào tên phần mềm mà bạn cần xem, nhìn xuống ô fía dưới bạn sẽ thấy tất cả những file, những dòng reg của nó, tìm và xóa là xong !

Dùng phần mềm bằng cách copy cả thư mục vào máy , rồi lại copy đè crack thì trong Installed Programs làm gì có thông tin vậy Bác vì có cài đặt đâu ???:-??

Dùng phần mềm bằng cách copy cả thư mục vào máy , rồi lại copy đè crack thì trong Installed Programs làm gì có thông tin vậy Bác vì có cài đặt đâu ???:-??

Vậy thì bó tay, bạn chỉ còn cách mò trong reg thôi, search theo tên phần mềm hoặc theo tên file exe của nó!

khanhgt

Em có 1 vấn đề là chẳng hiểu sao mà từ khi cài cái chương trình này thì em vào mục Text Message mặc định của PPC thì không thấy xuất hiện các thư mục Inbox , Sent , Draft .. đâu nữa mà khi vào chỉ thấy xuất hiện IPM.Root thay cho các thư mục Inbox hay Sent ... Bác nào có cách khắc phục không nhỉ ? Em đã dùng mọi cách xóa Regitry , thư mục cài đặt IFS mà vẫn ko được , bác nào có cách giải quyết ko nhỉ hay là lại phải HR thì mất công cài lại lắm :((

vuquanghungdn

File dữ liệu quá lớn

Dùng IFS được 4 tháng thi file dữ liệu (trên thẻ nhớ) lên đến gần 70MB, không thể open được nữa - mặc dù đã để chế độ nén và lưu tự động. Chẳng lẽ bao nhiêu tin nhắn trước đây đều đi toi rồi hay sao???:((

shogunr125

Dùng IFS được 4 tháng thi file dữ liệu (trên thẻ nhớ) lên đến gần 70MB, không thể open được nữa - mặc dù đã để chế độ nén và lưu tự động. Chẳng lẽ bao nhiêu tin nhắn trước đây đều đi toi rồi hay sao???:((

Trời! Tin nhắn ở đâu mà lên tới con số đó vậy...:-/
Bạn đã thử nén bằng tay chưa? Hy vọng là nó có thể nén được. :p, ko thì đành chia tay với các tin đó thui...:((
Mình thường hay nén bằng tay, 1 2 ngày là nén 1 lần, vì thế dùng đã lâu mà file chỉ có gần 1M à (khoảng 1000 tin nhắn)

vuquanghungdn

Bạn đã thử nén bằng tay chưa? Hy vọng là nó có thể nén được. :p, ko thì đành chia tay với các tin đó thui...:((
Mình thường hay nén bằng tay, 1 2 ngày là nén 1 lần, vì thế dùng đã lâu mà file chỉ có gần 1M à (khoảng 1000 tin nhắn)

Nén bằng tay là treo máy ngay lập tức - Không biết IFS của mình có lỗi gì không? chứ 4tháng x 30 ngày x 10tin/ngày = khoảng 1200 tin thôi - sao mà tới 70MB được nhỉ ???:-/
Các bác nào thích dùng IFS thì nên tạo 1 thư mục riêng để chứa các File dữ liệu, khi nào File phình to lên khoảng 5-10MB thì tạo cái mới cho chắc ăn

Chỉnh sửa cuối:

boy_de_ghet

Nếu sử dụng IFS mà không nén bằng tay thì khoảng 1.000SMS thì sẽ có dung lượng 70MB đó.
- File srm của tôi chứa 3.000 tin nhắn mà dung lượng có 500Kb (sử dụng hơn 1 năm rồi).
- Sử dụng vài tháng thì tôi copy file này vào PC và dùng Soft StackROM để sắp xếp lại và xóa những gì không cần thiết.

IFS number one.

shogunr125

Nén bằng tay là treo máy ngay lập tức - Không biết IFS của mình có lỗi gì không? chứ 4tháng x 30 ngày x 10tin/ngày = khoảng 1200 tin thôi - sao mà tới 70MB được nhỉ ???:-/
Các bác nào thích dùng IFS thì nên tạo 1 thư mục riêng để chứa các File dữ liệu, khi nào File phình to lên khoảng 5-10MB thì tạo cái mới cho chắc ăn
Bạn đang dùng máy gì? Mình đã dùng qua Exec và Atom rồi, kô hề bị treo (chắc có lẽ mình kô để cho nó lớn đến 70M nên nén không bị treo chăng?!).
Có 1 điều lưu ý là khi nén bằng tay, với file srm dung lượng lớn thì mất rất nhiều thời gian, lúc đầu mình tưởng là treo máy, SR và làm lại thì file bị hư mất. May mà mình đã backup trước khi nén. Lần thứ hai mình để mặc kệ nó, (tắt phone đi, lỡ có tin hay ai điện tới treo thì sao...) nó chạy khoảng gần 10' mới xong và yêu cầu nhập lại mật khẩu. Kết quả từ file gần 10M còn 80K với khoảng 1000 tin nhắn!!!
Nếu sử dụng IFS mà không nén bằng tay thì khoảng 1.000SMS thì sẽ có dung lượng 70MB đó.
- File srm của tôi chứa 3.000 tin nhắn mà dung lượng có 500Kb (sử dụng hơn 1 năm rồi).
- Sử dụng vài tháng thì tôi copy file này vào PC và dùng Soft StackROM để sắp xếp lại và xóa những gì không cần thiết.

IFS number one.

Bạn có thể cho mình xin soft StackRom được không?Hoặc có thể cho mình biết tên đầy đủ của nó được kô?
Thanks!

Chỉnh sửa cuối:

Jangnhut

Lỗi bị nhòe màn hình không HR hết đâu. Cách duy nhất là bạn chuyển sang chế độ Preview Mode, sẽ hết nhòe ngay thôi. (Xem hình)
Đây là 1 phần mềm về bảo mật, lưu trữ tin nhắn được đánh giá cao đấy bạn.
Chúc vui!

Hi all.

Thanks rất nhiều nhưng thật sự là vẫn không hết bạn ạh, nhìn cái màn hình nhòe muốn đập nó 1 phát quá
-----------------
Hichic 3 ngày roày mà vẫn không có tin tức, chắc phải gửi bảo hành thui :(

Last edited by a moderator:

occon

File srm khi nén xong,mở ra lại hỏi password.A E nào biết cách nén hướng dẫn giúp mình nhé

kimcuongtu1978

Tôi dùng Asus P535 khi cài cái này mở ra thì bị nhòe hình. Trước tôi sử dụng cho minis và atom exec thì ngon lành. Không biết tại sao nữa.

XuanTruong

Super V.I.P
Tôi dùng Asus P535 khi cài cái này mở ra thì bị nhòe hình. Trước tôi sử dụng cho minis và atom exec thì ngon lành. Không biết tại sao nữa.

Bạn coi thử lại máy và cài lại xem sao! Vẫn dùng bình thường mà hỗ trợ mọi HĐH và màn hình nhé! Chúc vui!;;):-?

occon

Shogunr 125 hướng dẫn cách nén nhé Mình dang gặp vấn đề vì file srm lớn quá ,thanhk!:|:|:|:|

Mình tìm được bản ìno sharp v0.38. Định gửi cho các pác dùng thử nhưng sao load lên không được. khôngbie61t có phải khai báo gì không

hoangbau1984

cái phần mềm này có chặn cuộc gọi được ko các pác! chặn hiệu quả 100% ấy! chứ mấy cái em dùng, chặn vẫn có 1 chuông, ko ổn lắm!

Mình đang gặp vấn đề với thằng info sharp. Sau một thời gian sử dụng bình thường giờ tự nhiên khi có người gửi tin nhắn đến nó không hiện lên nội dung tin nhắn nữa mà chỉ toàn tin nhắn rổng không thôi. Trong khi ở ngoài Inbox của máy thì vẩn bình thường. Những tin nhắn trước đây đã nhận bằng info sharp giờ cũng mất tiêu hết nội dung ...????? Có bạn nào có kinh nghiệm giúp mình với.