• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MyMap - phần mềm hỗ trợ kết nối bạn bè trên điện thoại di động có tích hợp bản đồ

zoomeapp

Chức năng tìm kiếm Dịch vụ của MyMap

Với MyMap, bạn có thể tìm kiếm được các Dịch vụ hữu ích xung quanh tại một địa điểm như: Nhà hàng, Khách sạn, Quán Cafe,….
Chức năng này được mô tả trên phiên bản iPhone.
Yêu cầu: bạn phải đăng nhập vào ứng dụng MyMap.
Bước 1: Bấm chọn biểu tượng Dịch vụ ở góc dưới phải trên bản đồ nền.

Bước 2: Nhập từ khóa dịch vụ cần tìm kiếm vào ô tìm kiếm. Ví dụ, bấm café vào ô tìm kiếm.

Bước 3: Sau khi nhập café vào ô tìm kiếm, bạn lựa chọn loại hình dịch vụ tìm kiếm ở góc trên bên phải.

Bước 4: Bấm nút Tìm kiếm.

Bước 5: Ứng dụng sẽ hiển thị địa điểm các quán Café trên bản đồ, bấm mũi tên sang trái, phải để xem các kết quả trên bản đồ.

Bước 6: Bấm vào biểu tượng Danh sách (góc trên bên phải) để xem danh sách hiển thị dưới dạng text. Lựa chọn từng địa điểm để xem chi tiết trên bản đồ.

Bước 7: Bấm vào một điểm dịch vụ sẽ hiển thị một màn hình ở đó bạn có thể xem thông tin về điểm dịch vụ này và thực hiện các chức năng khác liên quan: tìm đường, chia sẻ thông tin điểm dịch vụ cho bạn bè, chia sẻ ảnh của địa điểm dịch vụ, tìm các dịch vụ khác chung quanh.

Hy vọng chức năng này sẽ giúp bạn tìm được dịch vụ mà mình quan tâm!

Chỉnh sửa cuối:

zoomeapp

Thế giới ngày càng nhỏ lại trước sự phát triển của công nghệ và sự tiến hóa của thiết bị thông tin di động. Giờ đây chỉ với chiếc điện thoại cầm tay bạn có thể kết nối với bạn bè mọi lúc mọi nơi. Khi khoảng cách về mặt địa lý không còn là rào cản thì nhu cầu kết nối và giao tiếp xã hội ngày càng phát triển. MyMap ra đời để đáp ứng nhu cầu đó. Mời bạn tham khảo thông tin về MyMap tại website: zoome.vn

MyMap là gì?

MyMap là phần mềm hỗ trợ kết nối bạn bè trên điện thoại di động có tích hợp bản đồ. Sau khi cài đặt phần mềm và tạo một tài khoản với chính số điện thoại của mình, bạn có thể dễ dàng kết nối với bạn bè, người thân và cả những người xa lạ chung quanh mình.
MyMap gồm nhiều tiện ích, trong khuôn khổ bài viết này chúng tôi sẽ giới thiệu những tiện ích nổi bật nhất giúp bạn tạo dựng và giữ kết nối với những người chung quanh:

1.Chia sẻ vị trí và định vị bạn bè: MyMap cho phép những người bạn trong cùng hệ thống thấy được vị trí thực của nhau nếu họ đồng ý chia sẻ vị trí. Sau khi kết bạn trên MyMap, chỉ với một vài thao tác đơn giản bạn có thể lựa chọn chia sẻ hoặc tắt chia sẻ vị trí thực của mình cho bạn bè. Việc biết được vị trí của bạn bè cho phép người dùng MyMap thực hiện được các hoạt động tiếp theo như: hẹn hò, chỉ đường, trợ giúp khẩn cấp…

2. Tìm kiếm đường đi và các địa điểm quan tâm: với MyMap bạn có thể dễ dàng tìm kiếm đường đi tối ưu giữa hai vị trí khi đang ở một nơi mà bạn không thành thạo về hệ thống giao thông. MyMap hỗ trợ bạn tìm kiếm những địa điểm quan tâm như: cây xăng, cột ATM, nhà hàng, quán ăn, rạp phim…

3. Xem lộ trình di chuyển của bản thân và bạn bè:
bạn có thể xem lộ trình di chuyển của bản thân và bạn bè trong một quảng thời gian tùy chọn. Lộ trình này sẽ được hiển thị trực quan trên bản đồ của MyMap. Bạn sẽ có những phát hiện thú vị khi nhìn thấy được lộ trình này.

Bạn sẽ cần MyMap trong những tình huống nào?

MyMap là một giải pháp mang tính thực tiễn. Chúng tôi xin gợi ý ra đây một vài trường hợp sử dụng MyMap trong thực tế.

Bạn đi du lịch đến một thành phố lạ. Bạn có trong tay địa chỉ của một vài điểm cần đến nhưng lại không biết đường đi. Bạn đang ở nhà ga và muốn tìm kiếm những quán ăn hoặc nơi nghỉ xung quanh mình. Mymap có thể giúp bạn giải quyết được tất cả những vấn đề đó với nhóm chức năng tìm kiếm đường đi và dịch vụ.

Bạn có một nhóm bạn thân thường xuyên liên lạc và có những hoạt động giải trí chung với nhau. Bạn đang ngồi nhâm nhi một cốc café ở một quán Café mới khai trương và muốn rủ một người bạn trong nhóm đến cùng. Bạn có thể lựa chọn một người bạn trong danh sách, chọn xem vị trí của người đó có gần nơi bạn đang uống café hay không. Sau khi xác định được người bạn gần mình, bạn có thể gửi hình ảnh chia sẻ vị trí cho người bạn đó để họ hình dung được vị trí và tìm đường đến.

Bạn đang chạy xe máy giữa đường thì xe hết xăng, bạn băn khoăn không biết cây xăng gần nhất ở đâu. Chức năng tìm kiếm dịch vụ của MyMap sẽ giúp bạn tìm ra cây xăng gần nhất để có quyết định thích hợp.

Bạn có con là học sinh tiểu học hoặc trung học cơ sở đang dùng điện thoại. Để giám sát lịch trình di chuyển của con mình nhằm hỗ trợ trong trường hợp con đi lạc hoặc nắm bắt được hành vi của con cái, bạn có thể sử dụng chức năng theo dõi lộ trình và xem vị trí bạn bè trong MyMap.

Và có rất nhiều tình huống sử dụng khác nữa trong cuộc sống. Một khi đã cài đặt MyMap, công cụ nằm trong tay bạn, bạn có thể sử dụng nó để giải quyết rất nhiều tình huống cụ thể, tùy vào sức sáng tạo và nhu cầu thực tế của bạn.

MyMap và ZooMe?

MyMap là phiên bản beta hiện tại và là tên đầu tiên của sản phẩm mà Tekciz lựa chọn. Tuy nhiên, sau một thời gian nghiên cứu và nhận thấy tên sản phẩm chưa lột tả hết được bản chất và ý nghĩa của sản phẩm này là: sản phẩm kết nối bạn bè, Tekciz quyết định lựa chọn ZooMe là tên mới của sản phẩm. Chúng tôi dự kiến sẽ cho ra đời phiên bản chính thức của sản phẩm này, có bổ sung những tính năng thú vị, trong thời gian không xa nữa.

TEKCIZ hy vọng các bạn dành sự quan tâm và thời gian trải nghiệm phiên bản MyMap beta và có những phản hồi thiết thực. Phản hồi của các bạn sẽ giúp chúng tôi đưa ra được một sản phẩm ZooMe hữu ích và có chất lượng.

Cảm ơn bạn đã xem qua nội dung. Mời bạn truy cập: zoome.vn để download miễn phí MyMap và trải nghiệm thử những tính năng thú vị cùng MyMap.

zoomeapp

Ứng dụng MyMap - Cách tải và Đăng ký sử dụng

*Hướng dẫn này được minh họa trên bản dành cho iPhone

Để tham gia vào cộng đồng MyMap, bạn cần bạn cần tải, cài đặt lên điện thoại của mình và đăng ký sử dụng sản phẩm. Hiện chúng tôi hỗ trợ hai phiên bản iPhone và Android. Bạn có thể tải sản phẩm miễn phí theo link dưới đây.

Bản iPhone:
o Apple Store
o Appstore.vn
Bản Android:
o Google Play
o Vimarket
o Appstore.vn

Giao diện đăng nhập của MyMap

Sau khi tải và cài đặt thành công ứng dụng MyMap về máy, bạn khởi động phần mềm và đăng ký tài khoản bằng cách thực hiện các thao tác sau:

Bước 1: Nhập số điện thoại bạn đang sử dụng

Bước 2: Nhập địa chỉ email

Bước 3: Chọn giới tính Nam/ Nữ

Bước 4: Nhập năm sinh

Bước 5: Đọc và chọn đồng ý điều khoản

Bước 6: Bấm Đăng ký để hoàn tất. Mật khẩu để đăng nhập MyMap sẽ được gửi tự động vào máy khách hàng.

Sau khi hoàn thành các thao tác trên, bạn đã bước vào thế giới của MyMap và có thể kết nối dễ dàng với bạn bè, người thân và cả những người xa lạ xung quanh mình.

zoomeapp

Chức năng tìm đường trên MyMap

*Hướng dẫn này được minh họa trên bản dành cho iPhone

Để tham gia vào cộng đồng MyMap, bạn cần bạn cần tải, cài đặt lên điện thoại của mình và đăng ký sử dụng sản phẩm. Hiện chúng tôi hỗ trợ hai phiên bản iPhone và Android. Bạn có thể tải sản phẩm miễn phí theo link dưới đây.

Bản iPhone:
o Apple Store
o Appstore.vn
Bản Android:
o Google Play
o Vimarket
o Appstore.vn

Với MyMap bạn có thể dễ dàng tìm kiếm đường đi tối ưu giữa hai vị trí khi bạn đang ở một nơi bạn không thành thạo về hệ thống giao thông.
Sau khi đăng nhập Ứng dụng MyMap, bạn thao tác các bước sau:

Bước 1: Bấm chọn biểu tượng Tìm đường ở góc phải dưới trên bản đồ nền.

Bước 2: Nhập thông tin vào điểm xuất phát (A). Bạn có 3 cách để nhập thông tin:

- Nhập trực tiếp: Nhập chính xác địa chỉ xuất phát hoặc kết thúc. Khi bạn nhập địa chỉ MyMap sẽ hiển thị danh sách các điểm gợi ý để bạn lựa chọn. Lưu ý: nếu thông tin mà bạn nhập không có trong danh sách gợi ý của MyMap thì có nghĩa là địa điểm đó chưa được lưu trữ trong hệ thống.

- Nhập vị trí của bạn hoặc chọn từ một điểm trên bản đồ: bạn chọn biểu tượng phía bên phải của ô nhập thông tin. Cửa sổ Chọn địa điểm xuất hiện, cho phép tùy chọn Vị trí của tôi hoặc Chọn điểm trên bản đồ.
o Bấm Vị trí của tôi để hệ thống tự động lấy vị trí hiện thời của bạn làm điểm xuất phát.

o Bấm Chọn điểm trên bản đồ để chọn một điểm tùy ý trên bản đồ. Sau khi chọn trên bản đồ xuất hiện biểu tượng đánh dấu (ảnh). Giữ và rê biểu tượng này trên bản đồ để xác định vị trí bạn muốn chọn làm điểm xuất phát.

Bước 3: Nhập thông tin vào điểm đến (B). Cách nhập thông tin hoàn toàn tương tự như Bước 2
Bước 4: Bấm Định tuyến ở phía dưới phải màn hình để ra lệnh cho phần mềm xác định đường đi tối ưu.

Bước 5: Hiển thị đường đi từ điểm xuất phát (A) tới điểm đến (B) trên bản đồ.

o Sử dụng mũi tên sang trái, phải để di chuyển đường đi.
o Bấm biểu tượng Chỉ dẫn (góc trên bên trái) để xem dẫn đường bằng text..

Chúc bạn thành công!