• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mytravelr - Công cụ hỗ trợ đa năng cho UIQ ( Update 9/4/09 )

Caohieu88

Mytravelr

Là phần mềm file SIS miễn phí đa chức năng bao gồm:
- Báo thời tiết trong vòng 5 ngày tới với trên 40.000 thành phố trên toàn cầu.
- Chức năng giờ quốc tế được cập nhật chuẩn.( trên 1000 thành phố )
- Chức năng bản đồ sáng tối: Trình bày dưới dạng các thành phố với giờ và sáng tối phía dưới bản đồ, ngày hiện tại tại đó ( trên 1000 thành phố )
- Chức năng Cập nhật tỷ giá ngoại tệ ( trên 180 ngoại tệ khác nhau )
- Chức năng tra mã điện thoại quốc tế + tra múi giờ GMT
Tất nhiên việc cập nhật một số tính năng đòi hỏi update thì phải quả GPRS và Wireless rùi. Hi vọng anh em Pdaviet hài lòng với PM này

kazeron2003

:-/ nếu xài cái này mà để kết nối GPRS cho nó update thường xuyên thì chắc 1 tuần là đi ăn mày quá !

Caohieu88

:-/ nếu xài cái này mà để kết nối GPRS cho nó update thường xuyên thì chắc 1 tuần là đi ăn mày quá !

Bạn yên tâm, khi update thì nó sẽ báo và hỏi chứ ko tự update đâu. Còn về thời tiết thì update 1 lần/ 1 ngày là được rồi, về tỷ giá hối đoái thì ko phải dân làm Forex thì cũng đâu phải update nhiều làm gì ;) Nếu trường bạn \ cơ quan bạn có wifi thì up cho nó 1 lần là đủ.. Nói chung trong các PM thời tiết cho UIQ từ trước tới giờ thì mình ưng ý cái này nhất vì nó cập nhật thêm cho cả 4 thành phố mà mình cài đặt thêm trong phần thời gian. Ngoài ra còn có hướng gió, tốc độ gió... nói chung khá hài lòng về nó ;)!

NokuaN70

Well-Known Member
Cài soft này xong đi bụi là quá ngon. Thanks Hiếu nhé. Hy vọng sẽ thay thế được soft Weather.

Caohieu88

Soft này tương tự như WorldMate Pro nhỉ :D
Thanks bro, để tớ vọc thử coi sao :D

Đúng là hơi giống WorldMate, nhưng nếu muốn Pro thì phải mất ít $ ^ ^ .. còn cái này là Free và giao diện đẹp hơn WorldMate :-?

frodotran

Bạn Cao Hiếu ơi, mình cài vào xài thử rồi nhưng khi khởi động chương trình thì nó kêu chọn location, chọn xong location là Vietnam & Ho Chi Minh thi nó báo là "Application close". Xong tắt luôn. Có cách nào để xài dc ko bạn? Mình xài con P990i.
Mình chọn location nào cũng bị như vậy? ko biết nó bị lỗi gì?

frodotran

Bạn Cao Hiếu ơi, mình cài vào xài thử rồi nhưng khi khởi động chương trình thì nó kêu chọn location, chọn xong location là Vietnam & Ho Chi Minh thi nó báo là "Application close". Xong tắt luôn. Có cách nào để xài dc ko bạn? Mình xài con P990i.

Son_Do

Well-Known Member

Bạn cài phần mềm vào bộ nhớ của điện thoại là chạy tốt thôi.

conkhikho123456

Bác Caohieu ơi, mình thấy cái này trên getjar.com nói chỉ là bản beta sài free được 60 ngày thôi có phải không vậy?

Caohieu88

Bác Caohieu ơi, mình thấy cái này trên getjar.com nói chỉ là bản beta sài free được 60 ngày thôi có phải không vậy?

Đúng là bản đang trong quá trình cải tiến và bản beta này sẽ được dùng trong 60 ngày, và chắc sẽ ra bản beta tiếp ;) hoặc bản thương mại >:)

B

bismuth

Guest
Sau khi worldmate pro bị hết hạn sau 1 tháng dùng thử, mình đã cài pm này và thấy nó rất hữu dụng, thanks caohieu rất nhiều
Nhưng nếu cũng chỉ được dùng thử trong 60 ngày thì buồn quá, hix, ko biết đã bác nào dùng đến hạn chưa, sau 60 ngày thì sẽ không dùng được nữa hay sẽ bị hỏi key vậy?

shadow141206

Sau khi worldmate pro bị hết hạn sau 1 tháng dùng thử, mình đã cài pm này và thấy nó rất hữu dụng, thanks caohieu rất nhiều
Nhưng nếu cũng chỉ được dùng thử trong 60 ngày thì buồn quá, hix, ko biết đã bác nào dùng đến hạn chưa, sau 60 ngày thì sẽ không dùng được nữa hay sẽ bị hỏi key vậy?

Nghe đồn nó free mà bạn :|

phần mềm file SIS miễn phí đa chức năng

B

bismuth

Guest

Đúng là bản đang trong quá trình cải tiến và bản beta này sẽ được dùng trong 60 ngày, và chắc sẽ ra bản beta tiếp ;) hoặc bản thương mại >:)

Đọc 2 post này mình mới nghĩ là sau 60 ngày sẽ bị khóa, bác nào đã dùng đến hạn 2 tháng confirm giùm mình nhá.
Đúng là trên getjar họ nói là 60 ngày thật, nhưng trên trang chủ mytravelr.com lại ko thấy nói đến hạn này

shadow141206

Đọc 2 post này mình mới nghĩ là sau 60 ngày sẽ bị khóa, bác nào đã dùng đến hạn 2 tháng confirm giùm mình nhá.
Đúng là trên getjar họ nói là 60 ngày thật, nhưng trên trang chủ mytravelr.com lại ko thấy nói đến hạn này

Vậy bạn cứ dùng thử xem !!! Sau 60 ngày bạn thử gỡ nó ra rồi cài lại xem. Thường thì mấy CT dạng Java độ bảo mật không cao !!!