• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N-Gage v1.21.1536 Fix All s60v3

q630666

Phiên bản mới của trình cài đặt n-gage v1.21.1536

Nét đặc trưng:
- Cài đc trên 6210
- Tự động đưa vào tập tin 20001079.txt C: \ Private \ 10202be9, do đó sau khi cài đặt, bạn sẽ có màn hình xoay(ngoại trừ n82 - đặt txt bằng tay).
- Xóa dấu Trial mà không cần cài gì thêm.
- Có sẵn Pip 1.01 có thể cài riêng 1.04

Hướng dẫn cài :
- Trước tiên cài đặt N-gage_v1.21.1536All
- Có sẵn ngôn ngữ Anh và Nga.Nếu cần thêm ngôn ngữ thì cài thêm N-gageLangpack

Chú ý :
Đối với n82: sau khi bạn sao chép tập tin 20001079.txt vào C:\ Private\10202be9, xóa C:/Private/10202be9/persist/20001079.cre và C:\Private/10202be9/20001079.cre (sao lưu chúng trước khi xoá)

N-Gage v1.21.1536 Fix All s60v3.sis (8.5M)

N-gageLangpack.rar(2M)

BuuPhucCT

Well-Known Member
Phiên bản mới của trình cài đặt n-gage v1.21.1536

Nét đặc trưng:
- Cài đc trên 6210
- Tự động đưa vào tập tin 20001079.txt C: \ Private \ 10202be9, do đó sau khi cài đặt, bạn sẽ có màn hình xoay(ngoại trừ n82 - đặt txt bằng tay).
- Xóa dấu Trial mà không cần cài gì thêm.
- Có sẵn Pip 1.01 có thể cài riêng 1.04

Hướng dẫn cài :
- Trước tiên cài đặt N-gage_v1.21.1536All
- Có sẵn ngôn ngữ Anh và Nga.Nếu cần thêm ngôn ngữ thì cài thêm N-gageLangpack

Chú ý :
Đối với n82: sau khi bạn sao chép tập tin 20001079.txt vào C:\ Private\10202be9, xóa C:/Private/10202be9/persist/20001079.cre và C:\Private/10202be9/20001079.cre (sao lưu chúng trước khi xoá)

N-Gage v1.21.1536 Fix All s60v3.sis (8.5M)

N-gageLangpack.rar(2M)

Cái này xài được cho E71 không bạn? Trước giờ chưa chơi Ngage nên mình không rành lắm. Nếu được thì cám ơn bạn nhiều.=D>=D>

q630666

Cái này xài được cho E71 không bạn? Trước giờ chưa chơi Ngage nên mình không rành lắm. Nếu được thì cám ơn bạn nhiều.=D>=D>
Từ bản 1459 đã choi đc màn hình ngang rồi nhưng chưa chơi đc trên E71 fimware mới.Còn bản này tớ chua có máy test.Bạn thử test đi cho a em biêt :D

BuuPhucCT

Well-Known Member
Từ bản 1459 đã choi đc màn hình ngang rồi nhưng chưa chơi đc trên E71 fimware mới.Còn bản này tớ chua có máy test.Bạn thử test đi cho a em biêt :D

Để mình test thử xem sao. Trước giờ chưa xài chỉ mới chơi mấy game JAVA và SIS thôi. Bây giờ có time nên test Ngage luôn.

lephunghien

Huynh ơi nếu cài pack này vào rồi copy game ngate có đuôi .ngate vào thư mục n gate trong thẻ thì có được Cra.ck luôn không? máy em không cài Secman trên Pc được nên không Cài game n gate qua Pc được.Cài trực tiếp trên mobile thì lại càng không vì N95 8g FW 31.0.0.17 cài secman 1.1 trên mobile nó không chạy :D

BuuPhucCT

Well-Known Member

Mình cài vô màn hình nó đứng nên mấy hàng ở dưới không thấy gì hết.Có cách nào cho màn hình nó quay ngang lại không bạn?

i_love_baby387

Mình cài vô màn hình nó đứng nên mấy hàng ở dưới không thấy gì hết.Có cách nào cho màn hình nó quay ngang lại không bạn?

Lúc ở ngoài thì không có cách hay sao ý;;) Bác cứ vào chơi xem được không? chơi được thì chỉnh màn hình trong game là OK mà:D Còn cái bên ngoài thì chịu vậy! Cũng không quan trọng lắm, hơi mất thẩm mỹ thôi:))

TomRyan8891_2009

Cho em hỏi ngu tí , những Game NGage ( thuộc bản cũ ) , em đang chơi dở dang , nếu nâng cấp bản mới này thì những game trước mất trắng phải không ạ , có cách nào lưu file save của chúng để dùng cho lần sau không ?

i_love_baby387

Cho em hỏi ngu tí , những Game NGage ( thuộc bản cũ ) , em đang chơi dở dang , nếu nâng cấp bản mới này thì những game trước mất trắng phải không ạ , có cách nào lưu file save của chúng để dùng cho lần sau không ?

Lần trước mình nâng đời cũng không mất đâu bạn:):) Còn câu hỏi kia, mình cũng đang cần tìm:(:( Có bác nào nhớ cách lưu data của game N-gate không!! Help...........:(:)((

BuuPhucCT

Well-Known Member
Lúc ở ngoài thì không có cách hay sao ý;;) Bác cứ vào chơi xem được không? chơi được thì chỉnh màn hình trong game là OK mà:D Còn cái bên ngoài thì chịu vậy! Cũng không quan trọng lắm, hơi mất thẩm mỹ thôi:))

Nhìn cài màn hình là muốn bực. Mất thẩm mỹ quá. Chắc E71 không phù hợp với cái này rùi.:(:(

boyvodanh

Nếu bạn cài đè bản mới lên bản cũ thì sẽ giữ nguyên save game nếu remove bản cũ đi mới cài thì sẽ mất save game

q630666

Huynh ơi nếu cài pack này vào rồi copy game ngate có đuôi .ngate vào thư mục n gate trong thẻ thì có được Cra.ck luôn không? máy em không cài Secman trên Pc được nên không Cài game n gate qua Pc được.Cài trực tiếp trên mobile thì lại càng không vì N95 8g FW 31.0.0.17 cài secman 1.1 trên mobile nó không chạy :D
Bản này chỉ là buid luôn file xóa dấu Trial thôi.Con game bạn bạn phải xài game Cr@ack mới có crack bạn ạ.

Nhìn cài màn hình là muốn bực. Mất thẩm mỹ quá. Chắc E71 không phù hợp với cái này rùi.:(:(
Thế tức là chỉ cài đc mà không vào game đc à bạn?Vì Ể khi vào đấy vẫn không hiện lên toàn màn hình nhưng vào game thì vẫn chơi đc :D.Thêm 1 lần nữa chia buồn cho các bạn dùng E71

bb8868

Lần trước mình nâng đời cũng không mất đâu bạn:):) Còn câu hỏi kia, mình cũng đang cần tìm:(:( Có bác nào nhớ cách lưu data của game N-gate không!! Help...........:(:)((

Các bạn muốn lưu data của game Ngage thì hãy vào : " C/Private " rồi copy toàn bộ thư mục " 20007b39 " vào đâu đó sau khi cài bản mới lại copy thư mục đó vào : C/Private là OK . Chúc vui !!!

giangvungtau

mình vẫn nghỉ phiên bản này có thể cài game mới Dance của Ngage,ai ngờ ko thể cài được.đành phải chờ bản khác thôi

q630666

mình vẫn nghỉ phiên bản này có thể cài game mới Dance của Ngage,ai ngờ ko thể cài được.đành phải chờ bản khác thôi
Từ bản 1511 đã cài đc rồi mà bạn.Nhưng mà chưa có cr@ck.Bạn có bản cr@ck ko share cho anh em đi.Cài bản Trial bấm đc có mấy nút à.Chán

BuuPhucCT

Well-Known Member
Vậy nói túm lại là không có cách nào làm cho nó quay ngang màn hình à. Buồn ghê:(:)((

babygoat

khặc, vẫn ko cài được vô E50, hix, chưa nghiên cứu ra cách nào chơi được trên E50, cài bản 1.10.1280 thì cài được game, mỗi tội là ko chơi được game nào cả, vào là lại thoát ra luôn, hay hết RAM nhỉ, xem RAM khi chạy thì nó báo còn có 3 MB/ 13MB :D

rightboll

Có fải cứ xóa file txt như cách bạn nói ở trên thì vơí mọi phiên bản N-gage khác thì N82 vẫn sẽ xoay ngang dc đúng kg bạn?

q630666

Vậy nói túm lại là không có cách nào làm cho nó quay ngang màn hình à. Buồn ghê:(:)((
Nói ngắn gọn phải là E71 nó không cho chơi game N-gage.Vì đã có cách cho E63 chơi đc mà E71 không chơi đc bằng cách đó.

khặc, vẫn ko cài được vô E50, hix, chưa nghiên cứu ra cách nào chơi được trên E50, cài bản 1.10.1280 thì cài được game, mỗi tội là ko chơi được game nào cả, vào là lại thoát ra luôn, hay hết RAM nhỉ, xem RAM khi chạy thì nó báo còn có 3 MB/ 13MB :D
Tớ dùng N95 trống 22M of Ram.Mà khi chơi còn có 4->6M chắc nó đòi khoảng 16M Ram trở lên bạn ạ.Mình thấy có bài nói đến N-gage cho E50 rồi mà.Hình như chơi đc đó.Ko có máy nên ko tìm hiểu kĩ
Có fải cứ xóa file txt như cách bạn nói ở trên thì vơí mọi phiên bản N-gage khác thì N82 vẫn sẽ xoay ngang dc đúng kg bạn?
Hỏi câu này chứng tỏ bạn chưa cài vào N82 lần nào.Vậy thì cài bản này luôn cho nhanh.Làm sao phải cài bản cũ rồi làm theo cách này làm gì cho mệt.