• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N2O4 - CFW cho I8910, bản nâng cấp từ N2O3

nhathuy2007

N2O4 - CFW cho I8910, bản nâng cấp từ N2O3 - THE QUEEN

Video
[video=youtube;sByCZpROn7M]http://www.youtube.com/watch?v=sByCZpROn7M[/video]

Các thay đổi so với bản N2O3
* Certificate từ Java SE Vivaz -> Thưởng thức các ứng dụng facebook mới! :)) - DOWNLOAD FACEBOOK APP TỪ SE VIVAZ
* Phương pháp mới để bắt đầu nav3d và task3d lúc khởi động mà không cần bất kỳ phần mềm bên thứ 3 nào trợ giúp)
* WDR trong máy ảnh bây giờ thiết lập mặc định là ON! ;) Nếu bạn muốn nó OFF, bạn cần phải đặt nó ra mỗi hình ảnh bạn chụp.
* Biểu tượng FingerUse và Homescreens cơ bản bây giờ có thể được thay đổi! Chỉ cần thay đổi các MIF. Tập tin trong "C: / \ private 10207254 \ themes \ 271012080 \ 270513751 \ 271063148 \ 1,0 nguồn \" nếu bạn muốn thay đổi cơ bản HS biểu tượng hoặc thay đổi các tập tin trong "C: \ private \ 10.207.254 \ themes \ 271012080 \ 270513751 \ 271068379 \ 1,0 \ nguồn "để thay đổi các biểu tượng HS FingerUse! :)
* Hai phiên bản! Một với các tiện ích trong E có thể gây ra các lỗi widget (dành cho những người KHÔNG SỬ DỤNG Widget HS và sử dụng nhiều màn hình HOMESCREENS) và một không có mod (dành cho những người sử dụng widget HS VÀ KHÔNG MUỐN BỊ LỖI (BUGS)
* ShakeToSpeaker RẤT TỐT cho những người muốn chuyển sang loa trong một cuộc gọi chỉ bằng cách lắc điện thoại!
* Prox patch cho RomPatcher!
* hỗ trợ tiếng Trung hoa và Hà lan
* VoipAudioSrv bây giờ đã được fixed lỗi! Bạn có thể cài đặt các phiên bản của Nokia FRING! :)
* Bàn phím quốc tế trong phiên bản mỗi! =D>
* Thêm bàn phím cho Thailand
* "Nspeed" hiệu ứng kastor, bình chọn cho hầu hết các người dùng trên các cuộc thăm dò mới nhất! ;)
* GTranslator widget -> Rất thuận tiện cho những người thường cần phải dịch từ! (Yêu cầu kết nối mạng)
* Hình nền "The Queen" của malbono.
* Phím Qwerty bây giờ có thể thay đổi màu nếu chủ đề được thực hiện để thay đổi nó! :)
* FileBrowser cập nhật version v4.5.2!!
* NGÀY FORMAT được thiết lập để YYYY / MM / DD để hình ảnh đó sẽ được lưu với YYYY / MM tên DD /
* MediaPlayer cuộn đả sửa lỗi! Giống HX-8

Các tính năng mà HX-8 chưa có (chỉ có ở bản N2O4)
* Màn hình flash khi khởi động đặc biệt được thực hiện ! (Chỉ dành cho những người tải về bản các tiện ích E.
* N2o4 đặc biệt "The Queen" chủ đề được thực hiện chỉ nhằm mục đích cho n2o4 do nhà thiết kế chủ đề lớn nhất, Morkino thực hiện.
* MediaPlayer cuộn FIXED!! (Tôi đã viết phần mềm này trước và nó ở HX-V8, nhưng tôi đang viết lại một lần nữa).
* Có 4 Jpeg Codecs cho đến nay, hãy Thưởng thức chính mình chụp ảnh và cho tôi biết cái nào bạn nghĩ là tốt nhất!! NOW CHÚNG TÔI CÓ DOUBLE JPEG codecs, THANKS TO n2o4!! Tôi đã dành rất nhiều thời gian và giải nén firmwares nhiều, phần này đã rất nhiều thời gian ...
* Nhiều hoạt động trên các chủ đề để thêm bất kỳ biểu tượng đó là thiếu! Trong n2o4 tôi đã chăm sóc mọi mặt ... Có vẻ như một điểm thứ hai, nhưng bạn sẽ đồng ý rằng các biểu tượng có tất cả với cùng một phong cách có một tác động khác nhau về kinh nghiệm người dùng, và nó đã rất dài để đạt điểm này.

Download:
N2o4 Base có gadget in E (special hs)

Link khác
http://www.multiupload.com/8HUUDGOK7O

N2o4 Base không có gadget in E (working widget hs)

N2O4 Base with NON-KS MENU!

Tỷ lệ bình chọn so sánh giửa N2O4 và HX V9 với các firmware khác, N2O4 được người dùng lựa chọn trên 58%
Xem

http://forums.samsungi8910omnia.com...d-roms/11692-challenge-hyperx-vs-faenils.html

HX patcher trích từ bản HX-V8
http://www.pdaviet.net/showthread.p...ềm-tối-ưu-cho-symbian-V5-(trích-từ-bản-HX-V8)

Chỉnh sửa cuối:

mtc_hp89

cái bản này chơi game kém hơn hx, nhưng vào các icon rất nhanh, nói chung là mượt,còn quay phim chụp ảnh mình chưa test thử

mtc_hp89

mà các bác có game HD nào hay ko share cho minh với, 10HD game chơi hết cả rùi chán quá, thấy thằng iphone chơi game mà thèm cái nào cũng nặng hơn mình, toàn trò mấy trăm mb mà ko bị giựt, máy mình mới cài game có mấy chục mb là đã thấy install lâu rồi, thoát ra cũng lâu, chơi ferrari GT lâu lâu lại bị giựt một cái. Thấy nó có game hero of sparta máy mình có chơi được ko các bác, nếu được thì cho mình link hen

tranhung312

mình thấy hiệu ứng không bằng hx, nhưng được cái lỗi không nhiều như hx, kể như có mấy gadget thời gian htc của hx thì cũng được

2356

Chụp hình Faenil chỉnh cái gì mà sáng quá, hok đẹp bằng N2O3 :|

bigboo

Chụp hình Faenil chỉnh cái gì mà sáng quá, hok đẹp bằng N2O3 :|

Bản hx thì ngược lại =))

P.S: bản v8-32 sửa gần hết lỗi rồi, còn thỉnh thoảng bị lỗi 3d task thôi

2356

Bản hx thì ngược lại =))

P.S: bản v8-32 sửa gần hết lỗi rồi, còn thỉnh thoảng bị lỗi 3d task thôi

Mấy cái Code cho Camera trong HXPatcher với Faenilator có tác dụng gì hok bạn? Mình thử đổi xong, tắt máy bật lại mà chả khác cái gì hết :|

1212123

Mấy cái Code cho Camera trong HXPatcher với Faenilator có tác dụng gì hok bạn? Mình thử đổi xong, tắt máy bật lại mà chả khác cái gì hết :|

Mình có thấy HXPatcher của bản này đâu ban?

2356

Mình có thấy HXPatcher của bản này đâu ban?

Bản này của Faenil làm sao có cái đó được? Bản này có Faenilator thôi, nhưng hok nhiều chức năng bằng HXPatcher

2356

faenilator để làm j vậy? Giống hxpatcher chăng?

Feanilator chỉ dùng để chỉnh Camera cho chụp hình và quay Film thôi, cái này chạy trên nền tảng QT, giao diện hơi chuối :))

mtc_hp89

bạn ơi sao mình kick vào Feanilator nó chả hiện ra cái gì cả, bị bật ra là sao vậy
àh còn ứng dụng shake to spẹak sài ntn vậy,mình lắc mãi mà có ra cái gì đâu

1212123

bạn ơi sao mình kick vào Feanilator nó chả hiện ra cái gì cả, bị bật ra là sao vậy
àh còn ứng dụng shake to spẹak sài ntn vậy,mình lắc mãi mà có ra cái gì đâu

Mình cũng vậy!