• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N70 không Kết nối dc với PC Suite

nhau

cho hỏi là thế nào để kết nối N70 với PC Suite được cho mình hỏi là thế nào để kết được. Cắm cáp vào PC thì máy tính thì chuột đứng kô sử dụng được, cũng kô kết nối được với máy tính. Cho mình hỏi là do tại điện thoại jay la do PC Suite, hay là do máy tính

Kojiro

Super V.I.P
cho hỏi là thế nào để kết nối N70 với PC Suite được cho mình hỏi là thế nào để kết được. Cắm cáp vào PC thì máy tính thì chuột đứng kô sử dụng được, cũng kô kết nối được với máy tính. Cho mình hỏi là do tại điện thoại jay la do PC Suite, hay là do máy tính

Làm theo từng bước này xem sao. Gỡ PC suite đang có ra, Vào đây down bản PC Suite mới nhất về, sau đó cài đặt nó, cuối bước cài đặt nó sẽ kêu cắm đt vào cho nó nhận cài đặt luôn, chọn dạng kết nối cable, chờ nó nhận là ok.

vokhang

phải thử bằng nhiều cách bạn ạ. chứ tình trạng như vậy cũng chưa xác định được là bị gì đâu. đầu tiên cứ làm theo anh Kojiro nhé.theo như bạn nói thì khả năng lỗi PC Suite sẽ cao hơn. remove và cài lại bản mới nhất, cài driver đầy đủ. khi cắm cáp vào máy tính thì chọn chế độ PC Suite nhé.

thedung118

hay bạn có thể thử thay dây cap khác coi có nhìu cách lắm thử từ từ cũng ra thui

Post lại bạn tham khảo nhé

+ Kiểm tra lại cáp của bạn xem cáp có hỏng ko ? kết nối qua cổng USB tốt nhất bạn cắm thẳng vào PC đừng qua dây nối dài USB có thể do khoảng cách quá dài ko đủ điện là cũng ko đọc được. Các chân tiếp xúc của cáp Nokia rất dễ lỏng nên lúc kết nối bạn nên dùng tay ấn vào xem sao ( thỉnh thoảng mình phải làm thế )

+ Kiểm tra bản PC suite có đúng của máy điện thoại ko ? tốt nhất bạn gỡ bỏ nó đi và cài đúng theo bản PC suite của đĩa CD kèm theo máy. Nếu ko có thì bạn lên trang web của Nokia down đùn phiên bản đúng cho máy đt .

+ Trong nhiều trường hợp mình gặp phải do lỗi từ phần mềm bạn thử khởi động lại điện thoại và PC rồi kết nối lại xem nếu ko được thì mới xem xét cài lại Win cho PC và format điện thoại. Bạn nhớ lưu danh bạ trước khi format.

Vài dòng góp ý hy vọng bạn sẽ kết nối thành công.