• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N70 lỗi nhạc chuông

Xion

Tui đang xài N70 nhưng nhạc chuông xài 1 thời gian thì ko còn hiển thị đúng bài hát của mình nữa mà nó lại quay về nhạc chuông defaut của Nokia.
Nếu format máy thì hiện tượgn này hết nhưng sau 1-2 tháng lại bị lại.
Vậy máy tui bị lỗi gì ? Đọc thẻ nhớ có vấn đề hay do filmware của máy cũ ? Tui đang xài firmware 3.0546.2.3 RM-84

lamtoanhong

Tui đang xài N70 nhưng nhạc chuông xài 1 thời gian thì ko còn hiển thị đúng bài hát của mình nữa mà nó lại quay về nhạc chuông defaut của Nokia.
Nếu format máy thì hiện tượgn này hết nhưng sau 1-2 tháng lại bị lại.
Vậy máy tui bị lỗi gì ? Đọc thẻ nhớ có vấn đề hay do filmware của máy cũ ? Tui đang xài firmware 3.0546.2.3 RM-84

Nghi ngờ của bạn thật ra là có căn cứ.

Chuông gọi tới nhưng không đổ theo ý mình thường có 3 nguyên nhân.

1/Máy lỗi do cài c/t quá nhiều gây nặng nên khi có cuộc gọi tới máy không xử lý đường dẫn kịp nên buộc phải defaut.

2/ Thẻ nhớ quá tệ hoặc thẻ nhớ có quá nhiều c/t khiến máy không thể lấy nhạc từ digitall soun.

3/ Fimware của máy quá cũ hoặc cần phải nâng cấp c/t fix lỗi.

Khắc phục: bạn 4mart cả máy lẫn thẻ (tất nhiên bạn nên lưu nhũng dử liệu quan trong)rồi sau đó backup lai.

Nếu vẫn không đc chỉ còn bước cuối cùng là nâng cấp FW cho nó thôi.

Ver mới bây giờ đả là 5.00705.3.0.1/30.01.07 rồi.

Chúc vui!

Xion

Cảm ơn bạn nhiều, bạn cho mình hỏi thêm 1 số vấn đề:
1) Máy mình còn có hiện tượng là thỉng thoảng nếu ai đó gọi đến thì ko thể ấn bất cứ nút gì được gì nút tắt nguồn >_< Lỗi này là do gì vậy ?
2) Mình muốn mở vỏ máy ra để lau chùi nhưng không biết làm cách nào, nếu biết bạn có thể hướng dẫn dùm được ko ?
Cảm ơn nhiều.

lamtoanhong

1) Máy mình còn có hiện tượng là thỉng thoảng nếu ai đó gọi đến thì ko thể ấn bất cứ nút gì được gì nút tắt nguồn >_< Lỗi này là do gì vậy ?
2) Mình muốn mở vỏ máy ra để lau chùi nhưng không biết làm cách nào, nếu biết bạn có thể hướng dẫn dùm được ko ?
Cảm ơn nhiều.

Hiện tượng đầu tiên gây lỗi có rất nhiều nguyên nhân.
1/Lỗi phần mềm .

2/ Lỗi do máy cài quá nhiều ứng dụng chạy nền.

3/Lỗi hardware(phần cứng) như CPU chẳng hạn.

*Theo mình thì lỗi đầu tiên là dễ xảy ra nhất.=>>bạn nên nâng cấp C/T là ok thôi.
Còn đây là Hướng dẫn cách tháo máy N70 của bạn!

Thân!

Hoangmobilevn

2/ Thẻ nhớ quá tệ

<=== Cái này chiếm tới 98% à nha . Thay thẻ khác có chất lượng tốt. Lỗi này là do thẻ kém,tốc độ đọc chậm hơn sinh ra lỗi đọc trễ và sẽ trở thành ... NOKIA TUNES .he he

hung66000

<=== Cái này chiếm tới 98% à nha . Thay thẻ khác có chất lượng tốt. Lỗi này là do thẻ kém,tốc độ đọc chậm hơn sinh ra lỗi đọc trễ và sẽ trở thành ... NOKIA TUNES .he he

Vì bộ nhớ của N70 khá lớn nên nếu thích bài hát nào làm nhạc chuông mà dung lương lớn thì nên copy vào bộ nhớ máy thì k bao giờ bị quay về NOKIA TUNES nữa :)):)):))

Hoangmobilevn

Cũng là 1 giải pháp đúng>Copy vào Phone,chán thì lại xóa và copy bài khác <=== Tiết kiệm dc xiền mua cái thẻ khác hén :D

Jangnhut

Cảm ơn nhiều.

Lỗi này rất phổ biết trên OS8, trước đây dùng N72 mình cũng bị lỗi tương tự. Thường thì do đụng phần mềm. Bạn nên 4mat lại máy.