• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N70 trở thành N1200 - xin giúp đỡ

peterhung9630

Một ngày đẹp trời,,buổi sáng thức dậy lấy em N70 xem mấy giờ thì chẳng thấy theme mà mình yêu thích đâu, dzụi mắt xem lại máy thì chẳng còn gì nữa,và thế là một ngày vất vả bắt đầu vọc em nó ra,kiểm tra thẻ nhớ chỉ đòi 4mat,4mat đi đi lại lại vẫn không nhận và đọc được kể cả trên máy tính,thế là đành sử dụng em N70 như dùng N1200 :D chán quá em quyết định dùng kỹ thuật 4 ngón để mong cải thiện em nó trong thời kỳ quá độ chờ tậu cái "dạ dày" khác, hôm nay kiếm được MMC cho vào máy thì nhận được-vậy kết luận là thẻ nhớ hỏng.

XONG bây giờ mới là vấn đề cần các bác giúp đỡ nè: từ lúc 4mat máy xong,lắp thẻ nhớ vào thì không mở được music player (không chơi nhạc trực tiếp được , phải vào file manager chọn từng bài chơi một) , không mở được Gallery và đặc biệt là không cài được một phần mềm nào hết thế mới cú chứ, toàn báo lỗi "file corrupted" mà toàn pm mình down trong diễn đàn pdaviet không à. vậy rất mong anh em nào đã có kinh nghiệm tán tỉnh và yêu em N70 hoặc có cao kiến gì xin chỉ giáo với (đừng chỉ ra hiệu sửa nha - tiền mua thẻ nhớ roài) xin cảm ơn.

MinhThang

Manager
Một ngày đẹp trời,,buổi sáng thức dậy lấy em N70 xem mấy giờ thì chẳng thấy theme mà mình yêu thích đâu, dzụi mắt xem lại máy thì chẳng còn gì nữa,và thế là một ngày vất vả bắt đầu vọc em nó ra,kiểm tra thẻ nhớ chỉ đòi 4mat,4mat đi đi lại lại vẫn không nhận và đọc được kể cả trên máy tính,thế là đành sử dụng em N70 như dùng N1200 :D chán quá em quyết định dùng kỹ thuật 4 ngón để mong cải thiện em nó trong thời kỳ quá độ chờ tậu cái "dạ dày" khác, hôm nay kiếm được MMC cho vào máy thì nhận được-vậy kết luận là thẻ nhớ hỏng.

XONG bây giờ mới là vấn đề cần các bác giúp đỡ nè: từ lúc 4mat máy xong,lắp thẻ nhớ vào thì không mở được music player (không chơi nhạc trực tiếp được , phải vào file manager chọn từng bài chơi một) , không mở được Gallery và đặc biệt là không cài được một phần mềm nào hết thế mới cú chứ, toàn báo lỗi "file corrupted" mà toàn pm mình down trong diễn đàn pdaviet không à. vậy rất mong anh em nào đã có kinh nghiệm tán tỉnh và yêu em N70 hoặc có cao kiến gì xin chỉ giáo với (đừng chỉ ra hiệu sửa nha - tiền mua thẻ nhớ roài) xin cảm ơn.

Bạn thử forrmat cả máy lẫn thẻ lại lần nữa xem sao, nếu không được thì chỉ có cách úp lên fw mới thôi. Chúc bạn thành công.

hungandtuyet

bạn thử 4mat lại mmc bằng phần mềm này nhé! Bạn nên copy lại những apps đó vào thẻ nhớ rồi hãng cài. Mà mình nghi máy bạn dính VR rùi hay sao ý! Tự dưng sáng ngủ dậy đã thấy máy mất hết theme và ko nhận thẻ nhớ à? Chắc bị VR cắn rùi! Nên quét lại bằng các phần mềm diệt VR trên mobile xem!
Good luck!

decisive

Cái này tôi cũng bị rồi.Không khắc phục được đâu bạn ơi.Kiếm gà mà bán đi thôi...

peterhung9630

rất cảm ơn các bác đã tư vấn, em 4mat lại lần nữa và đã dùng được bình thường. NHƯNG cài một vài phần mền không có được : opera mini 4.2 , X -plorer, explorer , y-browser , smartmovie , từ điển ...

có lẽ mình thử phương pháp của bạn hungandtuyet xem sao, mong các bạn chỉ giáo những kinh nghiệm khác nữa nhé THANKS.

JuRay-Duan

haha, tình trạng này tui cũng bị rùi, tưởng gì chứ, ai yêu N70 xíu là bít cách khắc phục hà :) , đợt trước mình cũng down 1 đống soft and game trên PV về, lúc đầu cài và chạy bình thường, sau 1 thời gian có lẽ do thường xuyên cắm thẻ vào PC mà trình quét virus kô đủ mạnh nên con N70 of mình chạy chậm rỳ, quét trên PC thấy con " autorun.inf " mà kô tài nào diệt đc, quyết định format máy *#7370# , lạ thay khi 4mat cách đó song mở đt lên lạ thì..vẫn còn y nguyên những gì mình cài or lưu lúc trước ( kô có font TV đâu nhé ). Tiếp tục Hard format :D thì mới hết được. Sau đó chép các file cài đặt của các soft ra PC rùi tiến hành 4mat thẻ (trong phần file system phải để là FAT thì đt mới nhận thẻ nhớ đc, cái nỳ chắc ai cung bít :) ). Sau đó lại chép các file kia vô thẻ rồi cài đặt lại, nhưng...hầu hết các file đó đều corupted ! đặc biệt là các file cần key or chưa crack hoàn chỉnh, cách khắc phục là: delete toàn bộ những file đó, tiến hành lên PDAViet down về cài lại, đảm bảo oke. Mình đã làm như vậy cho con n70 of mình, và đã cài lại đc các soft yêu thíck. Kô bít máy bạn thì sao :D , bạn thử xem nhé . Good luck ! :)

Chỉnh sửa cuối: