• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N72 cột pin báo đầy ko chịu xuống!

vulcan_tspos

Con N72 của em tự dưng cột pin báo đầy nhưng xài đến khi hết pin rồi vẫn ko chịu xuống.Em đã tháo pin và sim để 1 thời gian rồi lắp vào lại nhưg vẫn bị tình trạng như cũ trog khi xạc pin thì cột pin nó vẫn lên xuống bình thường :(.Máy cứ bị tình trạng như vậy cho đến khi hết pin tắt nguồn làm em ko thể bit dc lúc nào pin sắp hết.
bác nào đã từng gặp hoặc bít bênh này chỉ em với ạ:-??.thank các bác nhìu

kelangdu_1979

Con N72 của em tự dưng cột pin báo đầy nhưng xài đến khi hết pin rồi vẫn ko chịu xuống.Em đã tháo pin và sim để 1 thời gian rồi lắp vào lại nhưg vẫn bị tình trạng như cũ trog khi xạc pin thì cột pin nó vẫn lên xuống bình thường :(.Máy cứ bị tình trạng như vậy cho đến khi hết pin tắt nguồn làm em ko thể bit dc lúc nào pin sắp hết.
bác nào đã từng gặp hoặc bít bênh này chỉ em với ạ:-??.thank các bác nhìu

Theo mình bạn nên 4mat lại máy sẽ hết,mình hồi trước đã bị y chang và chỉ làm cách đó thôi.

vulcan_tspos

thank các bác nhìu.tiện thể cho mình hỏi format băng lênh *#7370# hoặc bằng 4 ngón thì cách nào triệt để hơn hay là đều như nhau ạ

hoanghai2288

dùng lệnh *#7780# khôi phục lại cài đặt gốc hok mất dữ liệu,chỉ mất những gì đã cài như:game,nhạc,hình ........chúc thành công

thanhlongnet

nhiều lúc mnihf 4mat mà thấy dữ liệu vẫn còn thế mới buồn cười.Lệnh minhdungf là *#7370# ý mà.Chán luôn

habaolinh

Super V.I.P
Fomart máy mà ko fomart thẻ thì dữ liệu cẫn còn là đúng rùi. Dòng có hệ điều hành mình thường fomart= lệnh *#7780#.

chemi1209

nhiều lúc mnihf 4mat mà thấy dữ liệu vẫn còn thế mới buồn cười.Lệnh minhdungf là *#7370# ý mà.Chán luôn

*#7370# ở đây ko fai là 4mat,nó chỉ là khôi phục lại cài đăt gốc của máy thôi bạn ah!nó tương tự như lệnh "orig.phone setting" trong setting đó

Kojiro

Super V.I.P

Nếu máy bạn đang dùng font tiếng Việt trong máy thì không thể 4mat bằng mã đâu. 4mat 4 ngón mới được.

vnpt1706

Nếu máy bạn đang dùng font tiếng Việt trong máy thì không thể 4mat bằng mã đâu. 4mat 4 ngón mới được.

ủa sao kì vậy Kojiro có font TV mình nghĩ có ảnh hưởng gì đâu ta.

Kojiro

Super V.I.P
ủa sao kì vậy Kojiro có font TV mình nghĩ có ảnh hưởng gì đâu ta.

A thử đi biết ngay, nếu a cài font tiếng việt trên máy thì khi nhập mã *#7370# sẽ ko 4mat được. Vẫn chạy nhưng y nguyên :D (hy vọng là e nhớ ko lầm)
Nếu a test thấy e sai thì báo e 1 tiếng rút kinh nghiệm nhé :)

vnpt1706

Hồi đó thì n70 thường của mình *#7370# thì không được (thường không thành công thì không ra chế độ chỉnh ngày ,giờ và danh bạ trên máy không xoá )
mới hôm rồi N70 ME của thằng bạn mượn làm lại dùm :mình *#7370# thì vẫn OK.Mặc định máy có sẵn font Unicode (đọc tiếng việt ngon lành không cần chép font vào )

Theo kinh nghiệm thường xài của mình thì :Những máy lỗi nhiều thì "4 ngón" mới giải quyết triệt để
còn những máy ít cài soft nhiều thì *#7370# thì "hên xui"

habaolinh

Super V.I.P
Fomart= *#7780# cũng đc, đỡ mất công giữ 4 nút, đảm bảo sạch sẽ như chùi(những font cài vào bay sạch).

VOCSY

Sẵn tiện cho mình hỏi chút các bạn.
Khi mở máy sạc chỉ được chút xíu là báo đầy và không sạc nữa và phải tắt máy đi thì mới sạc được thì lỗi là do máy hay pin vậy? (Pin chính hãng mới mua ở Thế Giới Di Động) Xin cám ơn trước mọi người! :)

thanhtungsx

Nếu cục pin kia cũ của bạn sạc bình thường thì có lẽ do cục pin mới có vấn đề đấy

daicaphuong

Fomart= *#7780# cũng đc, đỡ mất công giữ 4 nút, đảm bảo sạch sẽ như chùi(những font cài vào bay sạch).

không dám đâu font chỉ có cách chơi 4 ngón mới diệt được nó, format xong không hết thử pin khác không hết >> công suất máy