• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N73 ME bị mất khả năng đọc tiếng việt sau khi nâng cấp FW

Status
Không mở trả lời sau này.

tsbv1701

sau khi mình nâng cấp FW thì dt có thêm phần :mobile TV,anti virus,sett.wiz,dictionary tiếng Tàu,đồng thời máy cũng chạy nhanh hơn trước 1 tí,đặc biệc là đọc dc tiếng Tàu
Nhưng thay vào đó dt bị thay đổi kiểu chữ(bình thường là nét chữ mảnh nhưng h là nét chữ to hơn,đặc biệc là bị lỗi font tiếng Việt,mấy chữ có bỏ dấu trở thành 1 hình vuông,có mấy pm lúc trước mình cài,h cài lại thì báo lỗi,hixhix
Bây h muốn đọc truyện trên dt cũng ko dc:((
Có ai bị giống mình ko vậy,mà có cách nào khắc phục ko mấy pác,giúp mình với:(
Sẵn tiện cho mình hỏi bản FW mới của N73 ME là nhiu vậy???
Cái mình vừa nâng cấp là:v4.0839.42.2.1
27-09-2008,
RM 133
nokia N73(11)

rocker216

điện thoại của mình fw hiện tại cũng là 4.0839.42.2.1,cũng ko đọc dc tiếng việt,mấy ngày nay đang mò mẫm mà chưa ra,bác nào chỉ giùm với!!

tsbv1701

của mình trước khi nâng cấp vẫn đọc dc tiếng Việt bình thường.
nhưng khi nâng cấp xog thì ko đọc dc nữa
và mình nghĩ là tại bản WF mới ko hỗ trợ tiếng Việt thoy

troly

Well-Known Member
của mình trước khi nâng cấp vẫn đọc dc tiếng Việt bình thường.
nhưng khi nâng cấp xog thì ko đọc dc nữa
và mình nghĩ là tại bản WF mới ko hỗ trợ tiếng Việt thoy

điện thoại của mình fw hiện tại cũng là 4.0839.42.2.1,cũng ko đọc dc tiếng việt,mấy ngày nay đang mò mẫm mà chưa ra,bác nào chỉ giùm với!!

Khi up thì bạn dùng CODE là bao nhiêu vậy. Mình dùng code: 0539351; 0539354 đọc đọc Tiếng việt vô tư:D

dangduc

Chắc Product Code của bạn là của HK hoặc China nên nó mới có bộ từ điển tiếng tàu, nếu muốn đọc tiếng việt thì bạn phải change product code thành product code của Euro, sau đó up lại firmware là được

tuyetha

thui ròy mình ko cài dc cái FontRounter thì làm sao đây hihix.ai cứu với:(

Không được là bị như thế nào bạn nói rõ hơn đi mọi người mới giúp đc chứ.
Thử fontchangẻ đi !

Posted via Mobile Device

tsbv1701

hix e up lại rùi = jaf nhưng ko dc. mấy cái code này :0539351 0539354 059329
đây có phải là những code ero ko vậy anh

ak anh ơi sau khi e gaii3 nén cáiOGM_JAF_PKEY_Emulator_v4 rùi chạy phần vừa giải nén dc/kế tiếp em chọn" GO " và nó báo là box driver not intalled"
rùi em tiếp tục làm thì thất bại
vậy là sao anh.sau khi taht61 bại dt e tự động tắt nguồn e tưởng nó die luôn rùi nhưng may là ko bị j hết.
anh có cách nào giúp e với.hihix
e ngồi mò từ 11h đến 3h rùi mà vẫn ko dc.:(:(:(:)(:)((

Last edited by a moderator:

hhkkll

Khong anh huong dau ban ah. Minh cug hok nho ro code nao eu nua. Ban vao trag topnokia.ru/files ma down fw ve. Doc ki lai fan huong dan Jaf la dc thui. Sr, online tren mobile.

boxuong_mg

tốt nhất khi up bằng phoienix thì dùng code có chữ euro 2 đi kèm là đọc tiếng việt việt vô tư. à mà bạn sau khi cài xong thì váo app.mânger xóa hết những ứng dụng đã cài đặt sẵn như anti viut , search cho nó nhẹ máy . Máy n73 mình giờ lúc nào cũng 16mb ram ,chạy ngon. à dùng code có euro 2 với chữ latte nha . Chạy ổn định lắm đóa !!!

yangexp

mình cũng đang khốn khổ vì đua dòi update đây, bây giờ font máy xấu òm , không đọc được tiếng việt nữa, có ai bày cho mình cách cụ thể để khắc phục với, downgrade firmware thì càng tốt

Kojiro

Super V.I.P
mình cũng đang khốn khổ vì đua dòi update đây, bây giờ font máy xấu òm , không đọc được tiếng việt nữa, có ai bày cho mình cách cụ thể để khắc phục với, downgrade firmware thì càng tốt

Đừng định dạng màu chữ khi post nhé!
Tốt nhất là bạn đổi sang code euro1, sau đó dùng NSU up lại là xong (nếu NSU cho phép reinstall)

yangexp

có ai biết code product N73 black mà không bị lỗi font tiếng việt không cho mình với !!!!!!!!!!!

yangexp

oh, mình tìm được và đã update lại và không bị lỗi font tiếng việt nữa , mình dùng code 0539269 (Swedish, Norwegian, Finnish, Danish, English)

Status
Không mở trả lời sau này.