• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N73 new firmware : 4.0750.31.2.1

truongtandl

Mình thấy chả có gì khác mấy cả!Up khoảng 40 phút.Down về hơi lâu tý!Hình như cái này chỉ sợ chập điện khoảng 10 phút cuối khi up rom chứ khi down có bị gì đâu!Khi up nó bắt sạc pin đầy mừ!

vuvns

úp version mới này thì đừng nên cài ct cắt nhạc gốc của n73ms vào nhé,nếu chép vô thì máy sẽ bị lỗi và tự khởi động lại wài

thaisonx7

Các bạn cài NokiaSoftwareUpdater rồi tiến hành update theo hướng dẫn của Nokia nhé chúc các bác vui vẻ :D.
các bác ới, hôm trước em tự up firmwave ở nhà cho con E50 của em, đang nwar trừng thì nó hết pin, bây giờ die rùi, bật lên màn hình chỉ có màu trắng. Có bác nào có cách nào giúp em với...hay các bác giới thiệu cho em 1 cửa hàng sửa chữa uy tín ở Hà nội với.
Có gì các bác SMS cho em với,nhanh cho em...T_T
0976365516

vuvns

Mình vừa tiến hành up thì đến 15Mb nó báo lỗi không cập nhập được

trước khi update bạn pải coi lại mạng,cáp module nối với máy tính và cáp dt đã tiếp xúc tốt chưa.Mình đã update nhiều máy lắm rùi,cây nào cũng ok hết,nếu mạng ổn định thì chỉ mất khoảng 30phut

Kojiro

Super V.I.P
Mình cũng như traingheohn, chẳng hiểu sao down mấy lần tới khoảng 10MB là mất kết nối mạng, không hiểu nổi...

Lần này bó tay thật rồi! :(

ptnmylove

Đừng nên down vào ban ngày, vì có thể server bị bận và độ trễ cao khiến cho bạn không thể update được. Bạn có thể canh 10h đêm rồi update, thời gian này mạng khá nhanh nên các bạn sẽ không mất nhiều thời gian.

TraiNgheoHn

Vậy à?để đêm này mình xem giờ hoàng đạo là mấy giờ rồi mình ngồi up hiii

iceriver85

Máy tui up 3 tiếng vì trong khi up rớt mạng nữa chừng phải up lại từ đầu, với lại up vào giờ cao điểm hay sao đó mà mạng chậm lắm chứ lần trước up chừng 30' thôi.
Muốn vừa đọc tiếng Việt vừa đọc tiếng trung thì tui vẫn có cách đó ;)), ai muốn bít không?

Cách chi đó bạn? Chỉ giùm với! Đừng có nói là dùng 2 máy đấy nhá!

Up ko đc thì các đồng chí Up lại, có sao đâu, mạng nó kém nên đang down thì nó lại ko down nữa down lại từ đầu, đã bảo các đồng chí là có lần tôi up mất nửa ngày mà!

Last edited by a moderator:

bi1612

em vừa up xong mất 45' mà hình như firmware mới kô có rắn săn mồi đúng kô vậy, em up xong mất lun :((

ptnmylove

Cài font MS unicode (22MB) vô thẻ nhớ ở đường dẫn resource/fonts rồi restart. Nhớ đổi tên font theo mặc định của máy nha! Font này hình như chỉ có windows vista có, kiếm máy cài win vista rồi chép vô :D. Lười nên chỉ hướng dẫn tới đó thôi nha!

poputamus

xin hỏi có cái phần nào mà vừa đọc tiếng thái được vừa xài tiếng việt được ko . nếu có em xin hậu tạ

xin hỏi có cái phần nào mà vừa đọc tiếng thái được vừa xài tiếng việt được ko . nếu có em xin hậu tạ

Thằng cha này hỏi khắp diễn đàn trong khi anh đây không hỏi. Ông cứ giữ lại cái code thái cảu ông là chạy được tiếng thái lun. Yên tâm mà up đi, quan trọng là lúc đổi code thôi. Con gà b-(

poputamus

Thằng cha này hỏi khắp diễn đàn trong khi anh đây không hỏi. Ông cứ giữ lại cái code thái cảu ông là chạy được tiếng thái lun. Yên tâm mà up đi, quan trọng là lúc đổi code thôi. Con gà b-(

híc đọc ko rõ lại đi chửi người ta .mod chém dùm cái.
đang hỏi là có soft nào vừa đọc được tiếng việt vừa đọc tiếng thái hoặc là có font nào hiện thị được thái và việt ko đó . vì khi cài font việt thì tiếng thái toàn ô vuông .còn ko cài tiếng việt thì tra từ điển hem được vì toàn ô vuông
tui muốn hỏi có cái font nào đáp vừa hiện thị tiếng việt vừa hiện thị tiếng thái đó. b-( muốn giết tên này ghêX-(

p0rtykjn

Hjz hjz...Mình cũng chưa dám liều update nên cũng chả hiểu gì vụ này cả >"< Mọi nguời cho mình hỏi là chỉ cần cài đặt bản NokiaSoftwareUpdate(cũ hay mới đều đc) vào PC là nó sẽ update firmware mới nhất cho mobile hay là phần mềm NokiaSoftwareUpdate cũng phải mới nhất?

bi1612

Hjz hjz...Mình cũng chưa dám liều update nên cũng chả hiểu gì vụ này cả >"< Mọi nguời cho mình hỏi là chỉ cần cài đặt bản NokiaSoftwareUpdate(cũ hay mới đều đc) vào PC là nó sẽ update firmware mới nhất cho mobile hay là phần mềm NokiaSoftwareUpdate cũng phải mới nhất?

hình như bản NokiaSoftwareUpdate cũ cũng đc nhưng cứ down bản mới cho chắc bạn àh
http://www.nokia.vn/A4725575?url=ht...nes/software/NokiaSoftwareUpdaterSetup_vi.exe
mình Up firmware mất có 45' thui àh, nhưng hình như bản mới kô có game rắn săn mồi :(
Chúc bạn thành công nhé :D

TraiNgheoHn

hình như bản NokiaSoftwareUpdate cũ cũng đc nhưng cứ down bản mới cho chắc bạn àh
http://www.nokia.vn/A4725575?url=ht...nes/software/NokiaSoftwareUpdaterSetup_vi.exe
mình Up firmware mất có 45' thui àh, nhưng hình như bản mới kô có game rắn săn mồi :(
Chúc bạn thành công nhé :D

Đúng rồi bản mới không có,mà mình chưa up được,cứ được 15Mb thì báo lỗi không down được nữa thế mới tức chứ.Bạn thấy bản mới này dùng thế nào?Có gì mới không?:O

bi1612

Đúng rồi bản mới không có,mà mình chưa up được,cứ được 15Mb thì báo lỗi không down được nữa thế mới tức chứ.Bạn thấy bản mới này dùng thế nào?Có gì mới không?:O

chắc do đường truyền tớ dùng mạng FPT down đc luôn mà :(
:-?? tớ mới Up dc 2 hôm nhưng dùng chưa thấy gì khác biệt cả