• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N7610 có sóng nhưng không gọi được?

nguyenvansang

Well-Known Member
làm thế nào gọi đc đây các bác vẫn có sóng mà công suất ko phát à các bác giải thích giùm em cảm ơn nhìu

lamtoanhong

làm thế nào gọi đc đây các bác vẫn có sóng mà công suất ko phát à các bác giải thích giùm em cảm ơn nhìu

Có nhiều nguyên nhân dẫn đến việc sóng đầy nhưng goi không đc,

- Trước tiên bạn nên full flash nếu không đc bạn wire pm cho nó =>> lỗi FW

- Kiểm tra đường cấp nguồn cho PA =>> sấy lại PA nếu vẫn không đc bạn thay PA .=>> lỗi phần HW

TH 1 có nhiều khả năng hơn .

Thân mến !

-

Anhtoitb

Theo mình, bạn tháo cái Sim hiện tại ra, lắp một cái SIM mới vô rùi thử xem nào. Nếu được thì có thể kết luận là bạn đã kích hoạt tính năng chặn cuộc gọi cho SIM đó trên máy của bạn. Hiện tượng này biểu hiện như sau: sóng đầy nhưng không gọi đi được, vẫn nhận được tin nhắn, vẫn nhận cuộc gọi (nếu bạn chặn chiều gọi đi); nếu bạn chặn cả 2 chiều gọi đi và đến: sóng khoẻ, không gọi, không nghe, không nhận được tin nhắn.
Bạn chỉ cần vào Setting và bỏ chế độ chặn cuộc gọi là được.
Bạn thử xem thế nào và post lại kết quả cho anh em biết, nếu không được còn trị bệnh tiếp.

Qvip

nếu như mà kiểm tra như trên hết rồi mà vẫn như cũ thì làm con công suất đi là hết đó .