• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N79 v30, 6220c v5.15, E75 v110, N85 v30, N86 v11... có thể hack ko?

Kojiro

Super V.I.P
Các bạn dùng các máy có fw trên qua đây đọc cách hack, xem có được ko nhé: http://pdaviet.net/showthread.php?t=62571

Danh sách các máy hack ok (đã kiểm chứng): N79 v30, 6220c v5.15, E75 v110, N85 v30, E71 v300, N97 v11, 5730XM v100, N86 v11.043 , N78 v30.011, 5800 v30

thanhvh

Hack thành công E66 Firware 300.21.012

Hack trên E66 ok mình nghĩ trên E71 v300.21.012 cũng Ok
Trước tiên các bạn cài X_plore
Sign Mapdive và Rompacher mình up bên dưới
Sign xong các bạn cài Mapdrive và Rompacher
Chạy mapdrive nó sẽ tạo ổ A:/. Các bạn chép tất cả các file trong "Copy to A:/" vào Ổ A:/. Khởi động lại máy.
Vào ROMPAtcher apply open4all.rmp, ChangeSWIpolicyPath.rmp , Installserver_FP2.rmp
thế là Ok rồi. Chúc các bạn thành công

hpp

Chào các bạn
Tôi có một cách hack được Firmware 300 (Trên E71) --> Thành công rồi!

1/. Cài S60_3_1_App_TRK_2_8_9.sisx
2/. cài tiếp SecMan v1.10 (Eng).sis
3/. X-plore v1.22 Valid until 31-12-2039.sisx
4/. Copy installserver.exe vào thư mục Y:\SYS\BIN
5/. Hard Reset lai máy.

Đây là cách cũ nhưng vẫn áp dụng thành công trên firmware mới.
Chúc các bạn thành công.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Tình hình là có bác nào hack thành công trên E71 FW 300 chưa để mỉnh biết mà nâng cấp FW với. Thanks các bác trước nhé.:-/

thanhvh

Tình hình là có bác nào hack thành công trên E71 FW 300 chưa để mỉnh biết mà nâng cấp FW với. Thanks các bác trước nhé.:-/
Mình thấy một số người dùng cách này hack thành công trên E71 rồi đó. Bạn cứ thử hack vĩnh viễn rồi up lên V300 là Ok mà.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Hack đi anh, panrai hack ok rùi đó :)

Vậy thì phải up lên FW 300 rồi hack luôn mới được. A định up FW mới nhưng chưa hack được nên mới đợi. Test phát nào.:D

endicay

Hack thành công Nokia E71 firmware 300.21.012

Mới dạo qua diễn đàn khác thu thập được cách Hack E71
Mình làm theo hướng dẫn của thanhv () - chân thành cảm ơn thanhv - và đã hack thành công con Nokia E71 firmware 300.21.012 của mình. Nhưng mà các bước thực hiện có khác một chút. Mình xin tóm tắt lại như sau:
1. cài X_plore
2. Sign Mapdive và Rompacher mình up bên dưới
3. Sign xong các bạn cài Mapdrive và Rompacher
4. Chạy mapdrive nó sẽ tạo ổ A:/. Các bạn chép tất cả các file trong "Copy to A:/" vào Ổ A:/. Khởi động lại máy.
Ở bước này có khác 1 chút của bạn thanhv, do file installserver.exe của bạn thanhv là file dành cho E66, nếu để như vậy mà chép vào ổ A thì sẽ không cài được chương trình nên mình phải chép file installserver.exe dành cho E71.
5. Vào ROMPAtcher apply open4all.rmp, ChangeSWIpolicyPath.rmp , Installserver_FP2.rmp
Thế là Ok rồi. Chúc các bạn thành công.

Có 1 tồn tại của cách hack này là không được remove ổ A (mình đã thử remove ổ A rồi). Nếu remove ổ A thì giống như các bạn chưa hack vậy (mặc dù mình đã chép file installserver.exe vào c:/sys/bin
Nguồn lấy từ bạn nguyenducthao bên dđ TT.
Mình đã dùng cách này Hack thành công trên E71 màu trắng của mình

Last edited by a moderator:

endicay

Không biết mình up ở đây có đúng chỗ không nếu không nhờ Mod cho biết nên up chỗ nào để có thể trao đổi được với AE trên diễn đàn.
Thank

MinhThang

Manager
Không biết mình up ở đây có đúng chỗ không nếu không nhờ Mod cho biết nên up chỗ nào để có thể trao đổi được với AE trên diễn đàn.
Thank

Post ở đây là đúng nơi, còn trùng hay không thì bạn phải kiểm tra. Bài này mình cũng muốn Del luôn nhưng thôi, nhắc cho bạn nhớ là tuyệt đối không dẫn Link sang DD khác có cùng lĩnh vực bạn nhé!

linhvnvip

Hack trên E66 ok mình nghĩ trên E71 v300.21.012 cũng Ok
Trước tiên các bạn cài X_plore
Sign Mapdive và Rompacher mình up bên dưới
Sign xong các bạn cài Mapdrive và Rompacher
Chạy mapdrive nó sẽ tạo ổ A:/. Các bạn chép tất cả các file trong "Copy to A:/" vào Ổ A:/. Khởi động lại máy.
Vào ROMPAtcher apply open4all.rmp, ChangeSWIpolicyPath.rmp , Installserver_FP2.rmp
thế là Ok rồi. Chúc các bạn thành công
xin hỏi cách này có hack được cho N85 v30 ko nhỉ pro