• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N95-8G update lên firm mới nhất sẽ thế nào? bị lock không?

hoholulu

Mình có một thắc mắc thế này khi up lên firm mới nhất.

1. Bản firm có tiếng việt và không có tiếng việt: Mình muốn hỏi là trên pdaviet này các bạn nói đến bản có tiếng việt và không có tiếng việt thì nó là cái ngôn ngữ hiển thị có tiếng việt (VD như messaging - tiếng anh - và hiển thị là Tin nhắn - tiếng việt) hay là nó có phần mềm gõ tiếng việt (dùng khi search thông tin, viết tin nhắn tiếng việt?).

2. Mình hiểu là bản của châu âu thì có thể hiện thị được tiếng việt - unicode support (VD website tiếng việt) nhưng không có giao diện tiếng việt và cũng không có sẵn phần mềm gõ tiếng việt.

3. Máy của mình là máy của mạng sfr - pháp, đã unlock bằng code rồi thì có thể up lên bản mới nhất cũng của châu âu chỉ bằng cách update đơn giản trên NSU không? Có nghĩa là update mà không cần quan tâm đến cái product code ấy. Cái product code vẫn thấy chưa hiểu hết.

4. Nếu tại câu 1 có câu trả lời là product code ảnh hưởng đến cả ngôn ngữ hiển thị của hệ thống (messaging thành Tin nhắn) và lại tích hợp sẵn bộ gõ tiếng việt luôn thì mình sẽ update lên bản hỗ trợ cái này. Như thế thì mình nên dùng mã code là bao nhiêu cho N92-8G; RM 320. Khi đó chắc phải dùng công cụ để chage code. Nhưng như thế máy mình có bị lock không? vì mình nguyên bản của nó là lock tại VN?.

5. Cuối cùng là update như tại câu hỏi 3 hay câu hỏi 4 máy có bị lock lại không? Hack thì mình biết hack rồi nhưng unlock thì chưa biết. :D

Thanks các Pro đã đọc và mong nhận được hướng dẫn chi tiết ạ.

Zenki

Super V.I.P
Mình có một thắc mắc thế này khi up lên firm mới nhất.

1. Bản firm có tiếng việt và không có tiếng việt: Mình muốn hỏi là trên pdaviet này các bạn nói đến bản có tiếng việt và không có tiếng việt thì nó là cái ngôn ngữ hiển thị có tiếng việt (VD như messaging - tiếng anh - và hiển thị là Tin nhắn - tiếng việt) hay là nó có phần mềm gõ tiếng việt (dùng khi search thông tin, viết tin nhắn tiếng việt?).

2. Mình hiểu là bản của châu âu thì có thể hiện thị được tiếng việt - unicode support (VD website tiếng việt) nhưng không có giao diện tiếng việt và cũng không có sẵn phần mềm gõ tiếng việt.

3. Máy của mình là máy của mạng sfr - pháp, đã unlock bằng code rồi thì có thể up lên bản mới nhất cũng của châu âu chỉ bằng cách update đơn giản trên NSU không? Có nghĩa là update mà không cần quan tâm đến cái product code ấy. Cái product code vẫn thấy chưa hiểu hết.

4. Nếu tại câu 1 có câu trả lời là product code ảnh hưởng đến cả ngôn ngữ hiển thị của hệ thống (messaging thành Tin nhắn) và lại tích hợp sẵn bộ gõ tiếng việt luôn thì mình sẽ update lên bản hỗ trợ cái này. Như thế thì mình nên dùng mã code là bao nhiêu cho N92-8G; RM 320. Khi đó chắc phải dùng công cụ để chage code. Nhưng như thế máy mình có bị lock không? vì mình nguyên bản của nó là lock tại VN?.

5. Cuối cùng là update như tại câu hỏi 3 hay câu hỏi 4 máy có bị lock lại không? Hack thì mình biết hack rồi nhưng unlock thì chưa biết. :D

Thanks các Pro đã đọc và mong nhận được hướng dẫn chi tiết ạ.

1. Có tiếng việt tức là giao diện ngôn ngữ tiếng Việt, hỗ trợ đọc web v...v... có tiếng việt, có bộ gõ tiếng Việt

2. Đúng

3. Có thể update FW mà không bị gì tới unlock

4. Change product code không ảnh hưởng tới unlock. Bạn up bằng JAF tick chọn change product code sang VN thì nó sẽ tự đổi product code cho bạn.

5. Không bị lock nhưng phải Hack và Edit từ FW v30 thì up lên v31 không bị mất hack.

tonytrung235

đọc nhức đầu wá .. chả hiểu là muốn gì ..

tóm lại là update thì ko ảnh hưởng gì đến chuyện unlock cả ...

hoholulu

1. Có tiếng việt tức là giao diện ngôn ngữ tiếng Việt, hỗ trợ đọc web v...v... có tiếng việt, có bộ gõ tiếng Việt

2. Đúng

3. Có thể update FW mà không bị gì tới unlock

4. Change product code không ảnh hưởng tới unlock. Bạn up bằng JAF tick chọn change product code sang VN thì nó sẽ tự đổi product code cho bạn.

5. Không bị lock nhưng phải Hack và Edit từ FW v30 thì up lên v31 không bị mất hack.

Thanks bác. Mình hỏi thêm mấy cái trên chỗ bác trả lời giúp mình nhé:
Cái chỗ mình bôi màu trên đây ấy.
máy hiện tại của mình thế này:
V 20.0.016
28-2-2008
RM 320

Định hack bằng thủ thuật này: http://pdaviet.net/showthread.php?t=45679
Chắc là ăn ngay bác nhỉ, không cần edit gì gì đó bác nói nữa.

Cái firm thì mình sẽ load ở đây. bác check lại giùm mình xem bản này chuẩn không nhé:
http://rs83.rapidshare.com/files/191412864/RM-320_APAC_31.0.015_v6.0_APAC.exe

Cái đoạn dùng JAF thì nó tự đổi sang product code mới ấy thì có phải gõ gì thêm không hay chỉ cần chọn thôi, còn máy nó tự làm cho mình cái code đó. mình vẫn không biết là code bao nhiêu. :((

Thanks bác đã giúp đỡ.

tonytrung235

đúng rồi .. cứ làm theo đúng cái link trên là ok hết ..

cứ làm theo hướng dẫn là được ... còn up bằng jaf thì ko cần đổi product code .. nó automatic cho mình hết