• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N96 bị die do up firmwere!

betty_boy82

Anh em giúp mình với! N96 của mình up firmwere bằng J.A.F lên V30.033 xong mình thấy xem ti vi chậm quá,mình hạ firmwere xuống v20.050,máy khởi động lên không được và báo ''phone start up failed ..."mình dùng mọi cách (format 4 phím,cài firmwere lại bằng J.A.F o chế độ die phone )kết quả điều thất bại.Có cao thủ nào giúp mình với...:((

hvnh

chắc phải ra tiệm wa ,ở đó họ có đầy đủ thiết bị hơn ,trong khi nhiều tiệm còn ko sửa nổi cơ :| mình cũng đã từng bị 2 lần đã thử nhiều cách nhưng kết thúc thì nó vẫn phải ra tiệm =))

HaiBanh

Anh em giúp mình với! N96 của mình up firmwere bằng J.A.F lên V30.033 xong mình thấy xem ti vi chậm quá,mình hạ firmwere xuống v20.050,máy khởi động lên không được và báo ''phone start up failed ..."mình dùng mọi cách (format 4 phím,cài firmwere lại bằng J.A.F o chế độ die phone )kết quả điều thất bại.Có cao thủ nào giúp mình với...:((

Những dòng máy cao như N81, N82, N95, N96... Bạn hạ ver mà ko có box chuyên dụng thì died nguồn là phải rồi :(, bây chỉ có cách duy nhất là dùng navifirm down fw mới nhất về rồi flash lại với chế độ dead usb hy vọng là sẽ dc :-?. còn nếu vẫn vậy thì ra hàng họ có hộp chuyên dụng họ làm lại mới dc, hic tình hình này khả năng banh imei là rất cao ;;)

thienkiss3

Bạn thử UP lại VER 30.xx và nhớ click chọng Factory Set và bỏ chọn CRT 308 và Flash ở chế độ DIE PHONE . Chúc bạn may mắn

TruongHan

Super V.I.P
Đem ra tiệm nó chém hết 250k,bây giờ không biết up firmwere có bị nữa ko?:-/

Có 2 cách :
1.Flash với FW version cao hơn
2.Ra tiệm dùng Box chuyên dụng,mất imei giá cỡ 200,250k là đúng rồi :-??