• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 RM 505 CFW#14 by Ntv_79 [5.8.2011] và N97mini V30 [9.8.2011]]

Ntv_79

Hi, lâu rồi cũng không có gì mới nên cũng không có bản mới. Nhưng sau một hồi dùng C6 cũng thấy chán chán rồi! Cũng theo một số yêu cầu các bạn, mình trở lại với FW gốc N97! Định để cuối tháng post nhưng thấy ổn nên post luôn, vì thế ngày giờ mặc định và ngày phiên bản đều là 28.8.2011

Được nâng cấp từ bản số 12 và 13. Hiệu ứng mới với đóng/mở folder rất đẹp. Ram được cải thiện nhiều. Các bạn tự khám phá nhé!

Đây là FW gốc nên các bạn chép đè lên FW gốc nhé! Không phải bản C6!

Pass: Ntv_79
DOWNLOAD N97 RM 505 CFW#14 by Ntv_79 cap nhat thang 8 nam 2011

Bạn nào thích hiệu ứng ngàn sao ngoài home screen thì lấy file: manifest.mf từ bản ngàn sao sang nhé! Cook lại hoặc cho vào C:/resource/effects, apply c2z trong rp, tắt và bật lại hiệu ứng!

Phiên bản C6V20 bản 2.6 tại đây!=D>

Đã up bản N97mini port trên N97 rồi nè Ntv nhưng còn bị cái lỗi Camera đó, bạn hay các bạn nào biết fjx thì tải về cùng nhau fix và cho ra bản mới đi.

Bản N97mini port trên N97 bị lỗi Camera bài #61 trang 7

Chỉnh sửa cuối:

ducbang1907

hic chờ bác lâu quá rồi,thực tình thì em chỉ muốn dùng fw của n97 thôi,đợi fw của nokia mà lâu quá

blackpetal

Ai đã flash phiên bản này rùi thì up hình lên cho a e xem với,mình đang xài bản C6 v2.6. không biết phiên bản #14 này có gì hay không nữa?
Thanks bác Ntv đã cho ra thêm bản mới.

bunrieucua

Lâu mới thấy sếp NTV onl nha:D
Sếp ra cfw thì anh em n97 lại được nhờ rồi:)

trungnv2803

ok, thank, giá mà bạn có mod bàn phím ảo giống iphone đưa vào nữa thì tuyệt, bàn phím ảo này nhắn tin hay bị dính

thanhluan_phuyen

Sao rofs3 của bạn gốc nhẹ có 10kb ak, còn rofs3 này tới 14mb luôn vậy NTv_79 ?. Tải cái này về rùi chép đề vào fw gốc hả?

Ntv_79

Sao rofs3 của bạn gốc nhẹ có 10kb ak, còn rofs3 này tới 14mb luôn vậy NTv_79 ?. Tải cái này về rùi chép đề vào fw gốc hả?

Đúng roài, chép đè vào fw gốc và flash thôi! Mạnh dạn lên nào. Flash rồi cho ý kiến nhé! N97 muôn năm!!

thanhluan_phuyen

Đúng roài, chép đè vào fw gốc và flash thôi! Mạnh dạn lên nào. Flash rồi cho ý kiến nhé! N97 muôn năm!!

ok,mình sẽ jaf, sáng giờ đang tải tự nhiên cúp điện giờ tải lại:((
p/s: Làm một bản C6v40 cho N97 đi Ntv_79.

Ntv_79

ok,mình sẽ jaf, sáng giờ đang tải tự nhiên cúp điện giờ tải lại:((
p/s: Làm một bản C6v40 cho N97 đi Ntv_79.

C6v40 làm rồi, nhưng bị lỗi khóa màn hình rất khó sáng lại! Fix mãi không được bỏ rồi! Thấy cũng chỉ có trình duyệt web mới và emotion thôi nên đành bỏ.

nhokbjn94

bản này co them anna hk bác ? nếu hk có thì bac cho e xjn cai them anna trong bản CFW N97-SYM^3 v2.5 by Ntv_79 nhaz . thaks

thanhluan_phuyen

C6v40 làm rồi, nhưng bị lỗi khóa màn hình rất khó sáng lại! Fix mãi không được bỏ rồi! Thấy cũng chỉ có trình duyệt web mới và emotion thôi nên đành bỏ.

Cái này bên binh24 đã có file fix rồi mà Ntv?