• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 RM-505 CFW Belle V2 by Ntv_79 [22.10.2011]

vuchicuong123

Ntv_79 hợp tác với Vũ để hoàn thiện bản mini đi mình thấy kết bản này rồi đó, bạn làm cho mọi nguoi đi.

boyrynz

anh Ntv cho e hỏi là máy N97 của e dạo này khi màn hình tắt thì máy tắt nguồn luôn..không biết phải do hư FW ko? e đã flash lại bản này rồi mà vẫn còn bị...nhờ anh tư vấn giúp ..:D

Ntv_79

Ntv_79 hợp tác với Vũ để hoàn thiện bản mini đi mình thấy kết bản này rồi đó, bạn làm cho mọi nguoi đi.
Nếu có gì đặc biệt hơn C6 thì sẽ làm thôi! Hiện vẫn đang dùng bản gốc N97.

anh Ntv cho e hỏi là máy N97 của e dạo này khi màn hình tắt thì máy tắt nguồn luôn..không biết phải do hư FW ko? e đã flash lại bản này rồi mà vẫn còn bị...nhờ anh tư vấn giúp ..:D
Flash lại bản khác mà vẫn vậy thì chắc không phải do phần mềm rồi. Có thể lỗi phần cứng. Chắc là bạn mang ra thợ người ta kiểm tra xem thế nào!

vuchicuong123

trước mắt thấy bàn phím ảo hoạt động rất tốt tự chuyển từ kiểu số và chữ sang full ngang ki chuyển ngang máy nhưng hiện tại bàn phím cứng bị lỗi như thời gian đầu của c6, nghe gọi cũng thấy ổn hơn c6.Ntv_79 mà khai thác thì chác còn nhiều điểm hơn c6.

crazy2006

Mình đã dùng bản CWF N97 mini cho 5800 của OverYou và so sánh với các bản port của C6 nên mình thấy bản port N97mini có rất nhiều ưu điểm. Hi vọng NTV sẽ cùng phát triển với vurain84 để có 1 bản hoàn thiện cho anh em N97.
Cảm ơn bạn trước.

Ntv_79

trước mắt thấy bàn phím ảo hoạt động rất tốt tự chuyển từ kiểu số và chữ sang full ngang ki chuyển ngang máy nhưng hiện tại bàn phím cứng bị lỗi như thời gian đầu của c6, nghe gọi cũng thấy ổn hơn c6.Ntv_79 mà khai thác thì chác còn nhiều điểm hơn c6.

Mình đã dùng bản CWF N97 mini cho 5800 của OverYou và so sánh với các bản port của C6 nên mình thấy bản port N97mini có rất nhiều ưu điểm. Hi vọng NTV sẽ cùng phát triển với vurain84 để có 1 bản hoàn thiện cho anh em N97.
Cảm ơn bạn trước.

Thực sự thì trước đây mình đã dùng mấy lần rồi. Nhưng thấy không hơn gì C6 cả nên quyết định phát triển C6 và hoàn thiện. Các bạn cứ trải nghiệm một thời gian xem có gì thực sự hay để đầu tư thì mình làm tiếp. Bàn phím ảo thì C6 rất tuyệt rồi, nghe gọi C6 cũng không vấn đề gì. Hơn nữa về cơ bản là OK rồi còn gì nữa, các bạn đợi vurain84 fix nốt cái FM nữa là ổn chứ gì!

Dạo này mình cũng hơi ngại flash vì em N97 già quá rồi, cắm cáp rất là mệt có khi phải cắm đến vài chục lần mới ăn. Mà để ra một bản CFW thì phải flash tới vài chục lần. Hơn nữa, pin em N97 cũng kèm roài, cắm cáp, khởi động lại vài lần là thấy pin sụt ầm ầm.

Đang cho N97 nghỉ dưỡng: Tắt hiệu ứng, tháo thẻ nhớ, cài Settingbar để màn hình ở mức tối nhất, không chạy ứng dụng ẩn, chỉ nghe gọi và vọc một số phần mềm mới --> Pin được 2 ngày!

lunarhp345

Thực sự thì trước đây mình đã dùng mấy lần rồi. Nhưng thấy không hơn gì C6 cả nên quyết định phát triển C6 và hoàn thiện. Các bạn cứ trải nghiệm một thời gian xem có gì thực sự hay để đầu tư thì mình làm tiếp. Bàn phím ảo thì C6 rất tuyệt rồi, nghe gọi C6 cũng không vấn đề gì. Hơn nữa về cơ bản là OK rồi còn gì nữa, các bạn đợi vurain84 fix nốt cái FM nữa là ổn chứ gì!

Dạo này mình cũng hơi ngại flash vì em N97 già quá rồi, cắm cáp rất là mệt có khi phải cắm đến vài chục lần mới ăn. Mà để ra một bản CFW thì phải flash tới vài chục lần. Hơn nữa, pin em N97 cũng kèm roài, cắm cáp, khởi động lại vài lần là thấy pin sụt ầm ầm.

Đang cho N97 nghỉ dưỡng: Tắt hiệu ứng, tháo thẻ nhớ, cài Settingbar để màn hình ở mức tối nhất, không chạy ứng dụng ẩn, chỉ nghe gọi và vọc một số phần mềm mới --> Pin được 2 ngày!
Tiếc là bác Ntv ở Hà Nội chứ nếu ở Sài Gòn mình sẽ nhờ thằng em, hiện đang làm ở Nokia Care nó thay giúp cổng sạc cho và cả viên pin nữa vì sự cống hiến của bác với N97 quả thật là rất lớn. Đó là điều thật sự muốn nói với bác!!!!
MÌnh rất thích flash các bản N97 gốc của bác, nếu bác có ý định côk thêm bản mới, mình vẫn nghĩ là nên dùng bản gốc, mod Belle hoàn thiện hơn, mình thấy có bạn làm giao diện cho 52xx. bên phần mềm đó, rất mượt và hấp dẫn, trông giao diện rất giống vối belle, w7, và cả andoir nữa, tuy nhiên vẫn còn có lỗi, bác cố gắng mmod hoàn thuện một bản tuyệt vời hơn hen! Thannks bác!

ducbang1907

trước khi flash thì nên làm gì hả các bác? định dạng bộ nhớ chung và *#7370# àh? Có cần thêm động tác nào khác ko? Hôm nay flash bản này nhưng máy có vẻ chưa "sạch" hẳn,các thứ mới cũ lộn tùng phèo @@

Ntv_79

trước khi flash thì nên làm gì hả các bác? định dạng bộ nhớ chung và *#7370# àh? Có cần thêm động tác nào khác ko? Hôm nay flash bản này nhưng máy có vẻ chưa "sạch" hẳn,các thứ mới cũ lộn tùng phèo @@
Format bộ nhớ 32G, thẻ nhớ. Hoặc xóa các folder hệ thống: system, sys, resource, private, data... trước khi flash. Sau đó làm cái *#7370# nữa là đảm bảo nhất!

ThanhTungHT

Active Member
Khi Flash bạn tích vào Factory Set là máy sẻ tự động Format bộ nhớ trong lúc Flash đấy :|

nganvuong1

Chào bác NTV.
Đọc vài dòng của bác thấy là bác cũng đã hết mình vì anh em nhà N97 nhưng dạo này xem có phần oải rồi....có đôi chút cho bác yên tâm.
Tất cả các bản của bác em đều dùng qua hết nhưng cuối cùng trở về bản C6 final vì các lý do sau:
1. Phần mềm rất tuyệt không hề bị lỗi.
2. cảm ứng nhanh nhạy (mình ko dùng hiệu ứng).
3. Ổ C và ram cao sau khi f.
4. Bàn phím C6 thông minh dễ sử dụng.
Có 1 lỗi radio thì mình vẫn nghe được bình thường khi cài N-Desk vào.
Mong Bác đừng nản chí và tiếp tục cống hiến cho N97. Nokia vừa tuyên bố Simban Belle sẽ là soft chủ đạo cho nokia đó.
Regards!

z4y

Em vừa cài bản này thì gặp 1 lỗi là ko vào để thay themes đc cứ chọn vào themes là nó bật ra ngoài menu luôn. Lại lọ mọ quay ra dùng bản happy birthday của bác. Em mới đc cho con N97 này mấy ngày hôm nay ngồi lọ mọ đọc nghiên cứu cách để flash, cảm ơn bác đã tạo ra những bản CFW hay cho anh em dùng tận dụng được tối đa sức mạnh của N97.
P/s: em thấy nhiều bác không chịu ngồi đọc mày mò tìm hiểu mà đã post bài để hỏi làm loãng topic, hướng dẫn của bác NTV_79 và 1 số topic trên diễn đàn là rât chi tiết rồi, bác nào ko làm đươc thì bó tay.
Em đang vọc bản happy birthday của bác thấy rất ổn chưa có vấn đề gì, chỉ mỗi 1 vấn đề là muốn sync danh bạ tin nhắn từ E71 sang mà ko tìm thấy ko biết bác để cho nào, hay là lược mất chức năng này di rồi vì bản FW gốc có chức năng này. Hnay cũng là sinh nhật e nên e quyết định cài bản happy birthday để vọc :D

thanhluan_phuyen

Em vừa cài bản này thì gặp 1 lỗi là ko vào để thay themes đc cứ chọn vào themes là nó bật ra ngoài menu luôn. Lại lọ mọ quay ra dùng bản happy birthday của bác. Em mới đc cho con N97 này mấy ngày hôm nay ngồi lọ mọ đọc nghiên cứu cách để flash, cảm ơn bác đã tạo ra những bản CFW hay cho anh em dùng tận dụng được tối đa sức mạnh của N97.
P/s: em thấy nhiều bác không chịu ngồi đọc mày mò tìm hiểu mà đã post bài để hỏi làm loãng topic, hướng dẫn của bác NTV_79 và 1 số topic trên diễn đàn là rât chi tiết rồi, bác nào ko làm đươc thì bó tay.

Bạn phải cài một theme khác vào thì mới vào được bạn ak,do Ntv đã xóa hết theme rồi nên dùng theme trong core nó mới như vậy thôi.

anh ntv 79 ui nút camera bên cạnh máy không có tác dụng huhu
kể anh cho cái khóa phím giống iphone
và đặt các thư mục và ứng dụng kích cỡ như cũ cho dễ chọn
để như của anh nhỏ quá khó ấn
rùi em là người cẩu thả nên không thích kiểu e/my music vvvv
mong rằng anh sẽ cho bản v3 nhanh lên ha
cố lên ha anh

ThanhTungHT

Active Member
anh ntv 79 ui nút camera bên cạnh máy không có tác dụng huhu
kể anh cho cái khóa phím giống iphone
và đặt các thư mục và ứng dụng kích cỡ như cũ cho dễ chọn