• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97V30 CFW N97 by Ntv_79 - BẢN TÌNH CUỐI [14.12.2011]

x0xloitex0x

thêm 1 lỗi nữa là chức năng gọi thoại không hoạt động.em ấn vào biếu tưởng trong cài đặt nó văng ra luôn !

anh ui cho n97 bảo dưỡng ngoài tiệm đi
vài tuần nữa sữa về như mới lại cook tiếp ha năn nỉ đó:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((
anh ko cook lấy cái gì để nghịch lấy đâu topic mà comment :(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

Ntv_79

thêm 1 lỗi nữa là chức năng gọi thoại không hoạt động.em ấn vào biếu tưởng trong cài đặt nó văng ra luôn !
Hic, không gọi được thì điện thoại thành cục gạch à? Bạn nên format thẻ nhớ, bộ nhớ 32G trước khi flash. Sau flash *#7370# nữa để tránh các lỗi lặt vặt phát sinh!

Hi, kết nhất quả bấm menu nó lao một phát:))

x0xloitex0x

em vào như sau cài đặt>điện thoại>lệnh thoại thì bị văng ra ở bước lệnh thoai.

các bác thử xem có phải không để em còn biết mà fl lại

Ntv_79

em vào như sau cài đặt>điện thoại>lệnh thoại thì bị văng ra ở bước lệnh thoai.

các bác thử xem có phải không để em còn biết mà fl lại
Ah, ra là ý bạn nói cái Siri giống IOS 4 ấy hả? Để xem nào! Hic, chắc là lỗi máy chủ rồi. Mọi khi mình hỏi Mấy giờ rồi? Nó nói được cơ mà nhỉ!:D

cuongga5689

bạn xem máy bạn thế nào chứ máy tớ vào bt nhé. Lệnh thoại ầm ầm luôn. Đúng cái chỗ bạn vưà nói. Mà anh ntv ơi. Theme có bộ icon to qua dùng ndesk icon chèn hết nửa phần chữ rồi.

x0xloitex0x

Ah, ra là ý bạn nói cái Siri giống IOS 4 ấy hả? Để xem nào!
vâng cái chức năng mở ứng dụng bằng giọng nói ấy anh các bản trước đều vào được cái này vào đến đấy bị văng ra.

anh Ntv_79 tét thử coi sao nếu đươc thì để em fl lại

anh ui chỉ cho em cách hoặc phần mềm nào làm sáng cái đèn báo pin vậy anh
ak anh gửi cho em cái theme hôm qua ha cái theme đó đẹp hơn anh à

Ntv_79

bạn xem máy bạn thế nào chứ máy tớ vào bt nhé. Lệnh thoại ầm ầm luôn. Đúng cái chỗ bạn vưà nói. Mà anh ntv ơi. Theme có bộ icon to qua dùng ndesk icon chèn hết nửa phần chữ rồi.
Dùng theme 3 xem sao! vì menu 3x4 và 2x6 thì to vậy mới đẹp. Tại các bản trước 4x4 anh em kêu bé quá và cứ nằng nặc đòi 3x4 và 2x6 nên bản này đổi gió tí!
anh ui chỉ cho em cách hoặc phần mềm nào làm sáng cái đèn báo pin vậy anh
ak anh gửi cho em cái theme hôm qua ha cái theme đó đẹp hơn anh à
Cái đèn sạc chắc là trong sys/bin, thôi kệ thế đã đi. 3 theme tích hợp tuyệt thế cơ mà không ưng à? Theme hôm qua là theme nào?
vâng cái chức năng mở ứng dụng bằng giọng nói ấy anh các bản trước đều vào được cái này vào đến đấy bị văng ra.

anh Ntv_79 tét thử coi sao nếu đươc thì để em fl lại
Bạn gì đã trả lời rồi, lệnh thoại ầm ầm mà!
bạn xem máy bạn thế nào chứ máy tớ vào bt nhé. Lệnh thoại ầm ầm luôn. Đúng cái chỗ bạn vưà nói.
Mình test cũng không siri được:-??

Chỉnh sửa cuối:

x0xloitex0x

anh Ntv_79 da tét cái đó chưa anh.nếu của anh ok thì có lẽ em fl bị sao đó để em còn biết mà fl lai :)

Ntv_79

anh Ntv_79 da tét cái đó chưa anh.nếu của anh ok thì có lẽ em fl bị sao đó để em còn biết mà fl lai :)
Trả lời trang trước rồi mà!:D
vừa fix thử fm như c6 nhưng ko được, chắc phải dùng cách khác rồi.
Mình chưa thử vì để từ từ trải nghiệm bản này một thời gian đã rồi nghiên cứu tiếp. Fix FM chắc chắn phát sinh lỗi vì liên quan đến mấy chú ecom và ptkey gì đó!

cuongga5689

máy mình vào lệnh thoại vẫn bt nhưng giữ phím xanh để sử dụng lệnh thoại thì báo là lỗi âm thanh. Mà cái này có dùng đến đâu. Kệ nó đi

bản này chỉ cần fix lỗi báo đèn pin là ok
nhưng anh có thể cho em cái theme của bản n97 v30 utimate pin trâu bò gì gì đó
cái theme đó em kết lắm

Ntv_79

bản này chỉ cần fix lỗi báo đèn pin là ok
nhưng anh có thể cho em cái theme của bản n97 v30 utimate pin trâu bò gì gì đó
cái theme đó em kết lắm
Cái đó đâu phải của mình! Cái iTheme mình đã mất rất nhiều thời gian để fix, đặc biệt là màu chữ hiển thị. Bạn nào đã dùng iTheme rồi thì biết chữ hiển thị một số chỗ không đọc được!

nikoabe

Thấy mấy bác có CFW ngon mà thèm, mình dùng C5-03 quanh đi quẩn lại được mỗi cái CFW của manhtu, nhân tài như lá mùa thu sao ko thấy đâu hết, nản ơi là nản

thanhluan_phuyen

Ồ, cuối cùng thì Ntv cũng ra bản tình cuối của mình rồi ak, tối nay muộn quá mình không test đc, mai mình sẽ test ngay, thế bản này có fix cái FM hông Ntv?