• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

hiking3110

Bro nào chỉ mình cách up rom 4.0.4ICS HD2T-Mobile trên nand CHUẨN NHẤT cho mình với

Tình hình là mình up lên 4.0.4 ICS v2.8, rồi đến 4.3 JB, 2 bản đều up thành công, xài tốt, nhưng có điều là cài xong rom nào cũng bị lỗi auto rotation ( không tự xoay màn hình), mình up lại về window mobile 6.5 thì lại xoay bình thường, mình nghĩ chắc là mình up rom không đúng cách, bro nào chỉ mình cách up chuẩn nhất nào, những tool cần thiết luôn nhé. :(

Chỉnh sửa cuối:
bạn hướng dẫn mọi người luôn đi
Bạn tải SlashScreen HTC ở dưới, sau đó giải nén ra một thư mục, giờ bạn đưa máy về Bootloader, cắm cáp kết nối với PC khi nào chữ Serial chuyển thành chữ USB thì bạn chạy file CustomRUU.exe trong thư mục vừa giải nén và tiến hành úp như úp rom WM. Chú ý úp SlashScreen không bị mất dữ liệu nên bạn yên tâm nhé.

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/download/ucs6o5hpxq032kt/BootSplash.rar[/DOWNLOAD]

đây nhé
Đây là HD2 mà bạn đưa topic của Desire HD thì áp dụng làm sao được.

hiking3110

Bạn tải SlashScreen HTC ở dưới, sau đó giải nén ra một thư mục, giờ bạn đưa máy về Bootloader, cắm cáp kết nối với PC khi nào chữ Serial chuyển thành chữ USB thì bạn chạy file CustomRUU.exe trong thư mục vừa giải nén và tiến hành úp như úp rom WM. Chú ý úp SlashScreen không bị mất dữ liệu nên bạn yên tâm nhé.

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/download/ucs6o5hpxq032kt/BootSplash.rar[/DOWNLOAD]

mình tưởng dùng chung được hết ^^, a bro cho mình hỏi hd2 tmobile up len android xong bị lỗi g-sensor không hoạt động, bro biết cách fix ntn không, mình up bản 4. của tytung nào cũng bị hết :(

khuengokhue

em mới mua được 1 chú htc hd2 nhưng máy chạy adr 2.3 giờ muốn up lên 4. thì thực hiện thế nào ạ! rom đang chạy trên bộ nhớ trong của máy! em đọc mấy topic nhưng top hiểu thì link pm toàn die bác nào ở Hn có thể giúp em được không ạ!

9903

Bạn task29 nó 1 cái rồi cài lại MAGLDR, recovery rồi flash rom là được, mấy bữa nay cũng bị lỗi tá lả, cuối cùng làm lại 1 cái vậy là mọi thứ đều ổn, các rom chạy tốt

hoaxutuyethp

Lỗi sau khi recovery và format thẻ nhớ

Chả là e mới dùng HTC HD2, máy đang chạy 4.0.4 , ngồi nghịch hý hoáy thế nào format thẻ nhớ + wipe data/factory reset. Bây giờ vẫn vào được Android nhưng khi Reboot thì mất sạch dữ liệu, về lại set up như khi mới cài rom! Các cao nhân chỉ cách fix giùm e với ạ !

Chả là e mới dùng HTC HD2, máy đang chạy 4.0.4 , ngồi nghịch hý hoáy thế nào format thẻ nhớ + wipe data/factory reset. Bây giờ vẫn vào được Android nhưng khi Reboot thì mất sạch dữ liệu, về lại set up như khi mới cài rom! Các cao nhân chỉ cách fix giùm e với ạ !
Thì bạn format sd và các phân vùng nên mất sạch dữ liệu rồi. Giờ cài lại ROM thôi ko lấy lại dữ liệu đc.

hoaxutuyethp

Thì bạn format sd và các phân vùng nên mất sạch dữ liệu rồi. Giờ cài lại ROM thôi ko lấy lại dữ liệu đc.

e đã up thử rom khác nhưng vẫn bị ạ. e mới dùng nên gà quá. tìm hiểu từ chiều tới giờ vẫn chưa hiểu lắm.

cqhieu

e đã up thử rom khác nhưng vẫn bị ạ. e mới dùng nên gà quá. tìm hiểu từ chiều tới giờ vẫn chưa hiểu lắm.

Dùng Partition Wizard kiểm tra xem thẻ đang chia phân vùng ntn. Nếu không còn gì thì chia thẻ làm 2 phần: FAT32 - EXT4 hoặc FAT32 - EXT4 - EXT4 để cài lại ROM và lưu dữ liệu.

hoaxutuyethp

Dùng Partition Wizard kiểm tra xem thẻ đang chia phân vùng ntn. Nếu không còn gì thì chia thẻ làm 2 phần: FAT32 - EXT4 hoặc FAT32 - EXT4 - EXT4 để cài lại ROM và lưu dữ liệu.

e đang mắc chỗ up rom ạ... Chỗ EXT4 ấy ạ.

Em làm theo hướng dẫn bài này http://www.pdaviet.net/showthread.p...y-nguyen-moi-cua-hd2-multil-boot#.Uoq-GXC8AWA
nhưng đến đoạn " Services -> BootSettings -> AD SD Dir Sau đó chọn Boot AD Dir" thì ko thấy phần Bood AD Dir đâu cả!
Sau khi đã chọn AD SD Dir thì nó nhảy về menu màn hình chính. Lúc đó có thể chọn Reset để nó tự boot hoặc chọn Boot AD Dir (dòng thứ 2) ở menu MAGLDR để ROM bắt đầu boot.