• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

authienvu8

các bác cho em hỏi với, em mới cài bản Rom Desire HD base của Gauner86 lên hd2 t-mobile (lần đầu cài và xài android), các chức năng chạy mượt mà hơn winmo duy chỉ có khi chụp ảnh lại k có đèn flash, mở chức năng flashlight thì nó báo "unable to use flash due to cold weather". h phải sửa như thế nào đây ạ, mong các bác giúp đỡ, thanks các bác:D
à mà bác nào có soft kết nối hd2 với pc không cho em xin với ạ, e có dowload một bản của desire mà k kết nối đc :|

authienvu8

đã fix đc lỗi đèn flash và sạc pin, suýt nữa cài lại, mừng dễ sợ, à mà các bác cho em hỏi khi mở app rồi thì tắt nó đi thế nào, bấm nút quay lại thì nó vẫn chạy ẩn, kéo cái bảng trên xuống vẫn thấy nó chạy

thanhtbv

Mình mới cài NAND rom cho HD2 bằng MAGLDR, nhưng cài xong thì thấy máy nhanh hết pin, cho mình hỏi bản Rom nào ít tốn pin + bây giờ muốn up rom khác thì làm thế nào, có cần phải dùng đến tool MAGLDR ko.....

Theo mình Bạn dùng Rom Desire HD base của đồng chí Gauner86.(ghét cái tội pin dùng mãi k hết.:p) bền pin và wifi bắt cực nhanh luôn,Nếu bạn đã chạy NAND cho HD2 rồi k cần phải chạy lại MAGLDR nữa, bạn làm theo mình bằng 3 bước sau:
1.Bạn bật Activesync (dùng cho XP) or Mobile device center (cho wn7&vista) trên PC nhé. bỏ dấu trong Allow USB Connections đi nhé
2.Tắt máy và bấm và giữ power lien tục cho đến khi màn hình chuyển về menu MAGLDR.
3. NhẤn nút 'Volume Down' chuyển xuống Option 4: USB Flasher và nhấn nút 'Call' màu xanh bên trái dưới cùng.
3. Tìm đến folder bạn đã giải nén NAND Android ROM trên PC pc, Bấm vào file Run DAF.exe là ok.Chúc bạn thành công

KOK

Theo mình Bạn dùng Rom Desire HD base của đồng chí Gauner86.(ghét cái tội pin dùng mãi k hết.:p) bền pin và wifi bắt cực nhanh luôn,Nếu bạn đã chạy NAND cho HD2 rồi k cần phải chạy lại MAGLDR nữa, bạn làm theo mình bằng 3 bước sau:
1.Bạn bật Activesync (dùng cho XP) or Mobile device center (cho wn7&vista) trên PC nhé. bỏ dấu trong Allow USB Connections đi nhé
2.Tắt máy và bấm và giữ power lien tục cho đến khi màn hình chuyển về menu MAGLDR.
3. NhẤn nút 'Volume Down' chuyển xuống Option 4: USB Flasher và nhấn nút 'Call' màu xanh bên trái dưới cùng.
3. Tìm đến folder bạn đã giải nén NAND Android ROM trên PC pc, Bấm vào file Run DAF.exe là ok.Chúc bạn thành công

Sao mình up thử lên rồi thay Kernel MDJ 10 mà chạy cà giựt kinh. Đọc trên Xda bảo nếu thấy chậm thì để 1-2h để nó sync xong nhưng em đã cảnh giác không cho nó sync, để clean mà thất vọng óa. Quadrant được có 1300. Đành quay về với desire_hd2 trên SD. Lại không thích dùng MIUI vì em là antiapple fan =))

mình thường sử dụng headphone để tự nhận cuộc gọi (winmobile 6.5). bản rom này mình không biết chỉnh ở đâu nữa, xin các cao thủ giúp đỡ.
mới sử dụng hd2 android được 3 ngày, "chưa biết gì chỉ biết yêu thôi"

KOK

Ai bảo Miui là I-fan. Miui tích hợp sự đơn giản của Iphone + sự thông minh, thân thiện của Android.

Vậy là dính tý vào đồng chí Steve Job roài. Mà em là em ko chơi với cái gì dính đến táo tiếc gì cả. Bác nào chuyển bản desire_hd2 của Cedesmith sang NAND thì tuyệt óa ;;)

ars0912

Help me!!!!
cần các bác giúp đỡ! tình hình là em đã thử rất nhiều cách flash rất nhiều bản mà đến giờ vẫn không có cách nào kết nối với wifi cả! :(( đã thử tắt modem tắt access point,dùng mac address filter nhưng vẫn ko có kết quả! bắt đựoc sóng wifi,vẫn nhận được ip nhưng không connect internet được! mà hiện tượng này chỉ xảy ra khi em xài android nand chứ lúc xài winmo thì hoàn toàn bình thường :(( em loay hoay mấy hôm nay mất ăn mất ngủ rồi mà không làm được các bác giúp em với :((

Bạn dùng ROM nào ? Đã thử kết nối wifi với nơi khác chưa ?

Trên máy có scan ra wifi không ?

dungphp

Help me!!!!
cần các bác giúp đỡ! tình hình là em đã thử rất nhiều cách flash rất nhiều bản mà đến giờ vẫn không có cách nào kết nối với wifi cả! :(( đã thử tắt modem tắt access point,dùng mac address filter nhưng vẫn ko có kết quả! bắt đựoc sóng wifi,vẫn nhận được ip nhưng không connect internet được! mà hiện tượng này chỉ xảy ra khi em xài android nand chứ lúc xài winmo thì hoàn toàn bình thường :(( em loay hoay mấy hôm nay mất ăn mất ngủ rồi mà không làm được các bác giúp em với :((

Các thiết bị khác bắt wifi vẫn dùng đc nét à ? Giải IP access point cấp ra là ??? Nên để ở dạng 192.168.0.1 hoặc 192.168.1.1 thì ĐT mới có thể xài đc !

ars0912

các thiết bị khác vẫn dùng bt ạ,em cài thử mấy rom đều bị chung tình trạng đó! ip access point cấp là 192.168.1.xx các bác ạ!

Tình trạng này mình mới thấy lần đầu và trên xda cũng không để ý thấy ai nói có trường hợp scan ra wifi nhưng không vào được cho dù ip 192.168.1.xx.
Các ROM trên pdaviet giới thiệu mình đã test qua thử hết nhưng không bản nào bị vậy, xda cũng test được kha khá ROM mà cũng không bị trừ bản CMN 1.02 mới bị lỗi không scan được wifi....

ars0912

có ạ,em scan rồi connect đc để nó cấp ip cho mà nhưng lúc lướt web hay lên market thì đều không được

Hay modem wifi hạn chế thiết bị vào :|
Chuyện này em không biết giải quyết nên chờ mọi người chỉ cách fix :( đành tìm hiểu để có gặp trường hợp này thì biết cách sửa......

dungphp

Nếu IP của access point là 192.168.1.1 hoặc 192.168.0.1 thì ĐT chắc chắn sẽ vào được - Nếu khác, bắt buộc phải config lại access point như thế thì mới hy vọng em HD2 lướt được !

hai

Bạn ra quán cafe xem có vào được không. Mình để 192.168.x.x điện thoại vẫn vào tốt,em mình nó hạn chế mac lap không vào được mà hd2 vẫn vào được thế mới lạ dù fone mình nó chưa add mac vào list.