• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[NAND + SD ROM]JDMS 1.6.2 Ultimate - Đẳng cấp NONE SENSE!

massage000

JDMS Cài trên máy với trên thẻ nhớ có khác nhau gì k bạn

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

cho mình hỏi thêm la mình dùng thẻ nhớ khác để cài bản JDMS khác đc k. Tức la 1 máy chạy 2 rom khác nhau ấy.

JDMS trên thẻ ổn hơn. vì bản trên nand tác giả làm cho có thôi, ko trau chuốt lắm. mình dùng cả 2 rồi. trên thẻ ngon hơn.

còn nếu đã chạy trên thẻ. bạn có thể chạy 4,5 bản trên một máy, một thẻ. (tuỳ vào dung lượng thẻ nhớ) ko nhất thiết phải dùng 2 thẻ đâu.

loveuntil

mình đang dùng bản NAND 1.6.2 bây giờ muốn cài bản SD MAGLDR JDMS 1.6.2 thì có phải làm gì không hay cứ cài như bạn hướng dẫn thôi???có phải xóa bản 1.6.2 cũ đi ko

massage000

mình đang dùng bản NAND 1.6.2 bây giờ muốn cài bản SD MAGLDR JDMS 1.6.2 thì có phải làm gì không hay cứ cài như bạn hướng dẫn thôi???có phải xóa bản 1.6.2 cũ đi ko

Bạn cứ chạy trên thẻ đi, bản trên NAND ko nhất thiết phải xoá.

loveuntil

Bạn cứ chạy trên thẻ đi, bản trên NAND ko nhất thiết phải xoá.

thank bạn để mình thử lun xem thế nào

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 15 minutes:

mình vào USB MassSto đang cop thì bị đơ,mấy lần ko cop đc.mình cop = cách mở đt lên rùi cop như bt đc không massage ơi

Chỉnh sửa cuối:

massage000

Cop bằng USB MassSto thỉnh thoảng bị lỗi đơ máy. Bạn boot hẳn vào bản chạy NAND copy xong xuôi hết thì ra menu MAGLDR bắt đầu chạy bản SD theo hướng dẫn.

h2love4ever

Mấy con HTC k có gì vượt trội và khác biệt so với HD2 nên k muốn mua. K bít em Dell streak dùng thế nào. Bán HD2 xong tiếc quá :(. Mà k bít Dell streak up đựoc rom này k nữa :|

lungtungbeng

Mấy con HTC k có gì vượt trội và khác biệt so với HD2 nên k muốn mua. K bít em Dell streak dùng thế nào. Bán HD2 xong tiếc quá :(. Mà k bít Dell streak up đựoc rom này k nữa :|

Tin em đi, streck dùng cực chán, lỡ cỡ quá mà (ông anh dùng nên biết)^^

quangloiat

Bản JDMS 1.6.2 này lâu nay mình rất thích vì nhanh, nhẹ, mượt. Nhưng có 1 lỗi là ko làm wifi hotpost chia sẻ kết nối được, nên đành gỡ ra. Cả 2 bản cho SD và bản SD MAGLDR JDMS 1.6.2 đều bị. Ko biết chủ topic và các bạn có biết cách fix lỗi này hay ko?

highway1vn

Bác vào maket down phần mềm wireless tether là ok ngay,up các loại room rùi lại quay về bản này,không biết thế nào chứ tưởng bản mới phải ngon lành hơn bản cũ nhưng thế nào dùng bản này vẫn thấy hay

quangloiat

Bác vào maket down phần mềm wireless tether là ok ngay,up các loại room rùi lại quay về bản này,không biết thế nào chứ tưởng bản mới phải ngon lành hơn bản cũ nhưng thế nào dùng bản này vẫn thấy hay

Ồ, sao mình search rồi mà sao ko có nhỉ, thanks bạn! Để mình tìm tiếp!

loveuntil

bản JDMS 1.6.2 có vẻ nghe nhạc hơi kém thì phải...e nghe cùng 1 bài nhạc cùng 1 phone senhieser nhưng so với E72 thì con hd2 của e kém hơn hẳn...ko bít lí do vì sao hay vì phần mềm nghe nhạc ko ổn

haloziplus

công nhận bản này chạy nhanh và mượt mà thật ấy.....dùng mà sướng ......mỗi tội ko hiển thị dung lượng pin.có app nào hiển thị dc ko các bác cho e xin với

h2love4ever

công nhận bản này chạy nhanh và mượt mà thật ấy.....dùng mà sướng ......mỗi tội ko hiển thị dung lượng pin.có app nào hiển thị dc ko các bác cho e xin với

Có phần chỉnh hiển thị % pin trong Setting đấy bác. Ko dùng HD2 nữa nên cũng k nhớ nữa :(

dung912lien

Sao minh ko chay dc ban nay tren sd vay ? Chay toi mang hinh ( touch android to begin ) la treo o do luon :-(. Minh dang chay wp7