• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NÂNG CẤP IPHONE 2G + 3G LÊN FIRMWARE 2.2.1 VÀ FIX LỖI CƠ BẢN

tranminhvt12

cảm ơn xuân trường nhìu nhìu nha..........mình đã làm đc và hiện jờ chưa thấy lổi nào

elisphuong

cho mình hỏi đang ở FW 2.1 muốn restore lên thẳng 2.2.1 luôn được kô, hay là phải lên từng bước 2.1 --> 2.2 mới lên được 2.2.1. Thank all.

manhdesign

cam on ban rat nhieu,nho co huong dan cua ban ma minh tu. phuc hoi lai con iphone3g cua minh.nhung co 1 diem?
iphone 3g cua minh khi chay phai vao xong no ko hien 4 cai qua rua' + add cydia + add intall + key lock ma chi? hien. qua rua + add cydia + add intall vay la sao ha ban
va khi resat xong may minh ko co song' vay lam sao de co song'

XuanTruong

Super V.I.P
cam on ban rat nhieu,nho co huong dan cua ban ma minh tu. phuc hoi lai con iphone3g cua minh.nhung co 1 diem?
iphone 3g cua minh khi chay phai vao xong no ko hien 4 cai qua rua' + add cydia + add intall + key lock ma chi? hien. qua rua + add cydia + add intall vay la sao ha ban
va khi resat xong may minh ko co song' vay lam sao de co song'

Lần sau viết Tiếng Việt có dấu nhé, nếu không là bị Del bài viết đó!;;) FW cho 3G sẽ không có mục "Unlock Phone" nên chỉ hiện 3 mục như Bạn nói là đúng rồi! Restart máy xong thì kết nối với iTunes để Activa Sim nhé (Trừ 3G Lock như đã khuyến cáo ở trên)!

minhfat

hay lam, da test tren 2G, ngon lam, song sanh tot, mang khoe sms khong loi, thanks bac Hoack nha!

iphone3g8gbpro

có ý nghĩa, nhưng lở cài nhiều game hay, bi giờ lại updat lên 2.2.1 mệt, thui đợi thời gian rảnh update luôn

XuanTruong

Super V.I.P
hay lam, da test tren 2G, ngon lam, song sanh tot, mang khoe sms khong loi, thanks bac Hoack nha!

Lần sau nhớ gõ Tiếng Việt có dấu nhé!;;) Cảm ơn thì không chịu NHẤN THANKS mà lại Post bài để THANKS, nhưng lại là THANKS Bác Hoack???:)):)):)) Mà bên Topic của Bác Hoack có thấy Bạn THANKS đâu?:-??:))

hoabattuxanh

cứu e với bác xuân trường ơi,e up lên 2.2.1 iphone 3g giờ nó vẫn chạy bình thường chỉ mỗi phone là ko sử dụng được bác làm ơn giúp e với

AnhTu

Super V.I.P
cứu e với bác xuân trường ơi,e up lên 2.2.1 iphone 3g giờ nó vẫn chạy bình thường chỉ mỗi phone là ko sử dụng được bác làm ơn giúp e với
3G lên 2.2.1 thì ai cứu nổi :D tạm thời sử dụng để nghe nhạc nhé bạn.

black99vn

Máy mình 8GB/2G ver 1.1.4, loại thường có thể up lên 2.2.1 và xài ổn định ko? :D

benktx

Cái fw2.2.1 này có gì hay hơn fw2.1 vậy bro. Muốn update mà ngại vì máy đang có nhiều game hay.

XuanTruong

Super V.I.P
Máy mình 8GB/2G ver 1.1.4, loại thường có thể up lên 2.2.1 và xài ổn định ko? :D

Lên FW 2.x đã trước khi lên 2.2.1! Ổn định thì cũng như 1.1.4 thui, nhưng nhiều đồ chơi và nhiều tính năng hơn!:D

Cái fw2.2.1 này có gì hay hơn fw2.1 vậy bro. Muốn update mà ngại vì máy đang có nhiều game hay.

Nếu như chủ yếu để ALÔ thì thôi, còn thì không có lý do gì mà không lên cả!:))

vusonkts

anh trường cho em hỏi sao em làm như vậy, xong hết rồi, đoạn gần cuối đó cái iphone của em nó hiên lên cái cáp và cái đĩa rồi đứng luôn lá sao vậy anh

XuanTruong

Super V.I.P
anh trường cho em hỏi sao em làm như vậy, xong hết rồi, đoạn gần cuối đó cái iphone của em nó hiên lên cái cáp và cái đĩa rồi đứng luôn lá sao vậy anh

Cụ thể là ở BƯỚC nào? KHÚC nào? 2G hay 3G chứ Bạn?:))

funnyboy027

Mình đang xài Iphone 2g firmware 1.1.1, giờ muốn up lên 2.2.1 thì theo mình biết là up lên bản 2.2 trước rồi có chạy quickpwn để unlock hay là up lên tiếp 2.2.1 rồi mới chạy quickpwn. Iphone 2g có nên lên bản 2.2.1 hay không, có bản custom này của 2.2.1 chạy ổn định cho iphone 2g không. Thks

XuanTruong

Super V.I.P
Mình đang xài Iphone 2g firmware 1.1.1, giờ muốn up lên 2.2.1 thì theo mình biết là up lên bản 2.2 trước rồi có chạy quickpwn để unlock hay là up lên tiếp 2.2.1 rồi mới chạy quickpwn. Iphone 2g có nên lên bản 2.2.1 hay không, có bản custom này của 2.2.1 chạy ổn định cho iphone 2g không. Thks

Lên 2.x => Chạy QuickPwn tương ứng rồi Unlock sau đó lên FW này cũng Unlock luôn!:D

IPHONE12

mà bác xuântrường ơi sao máy e khi up fw 2.2.1 xog thì nó hiêện 2 chấm màu xanh ở dưới màn hình silede ý.liệu co phải là điểm chết k?