• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NÂNG CẤP IPHONE 2G + 3G LÊN FIRMWARE 2.2.1 VÀ FIX LỖI CƠ BẢN

AnhTu

Super V.I.P
sao con iphone 3G không làm dc. Mình chạy QuickPwn chọn firmware 2.2 nhưng nó chỉ có add cydia và installer thôi không có phần unlock. tới đây thấy kỳ wá nên ngưng lại. các bro giúp mình với
Bạn xem lại iphone xem có sẵn sóng chưa vậy?

HoaCK

Hix dĩ nhiên là không có sóng mình mới unlock chứ bạn. Cái 2G thì làm ngon lành còn cái 3G này sao kỳ wá. xin giúp với

Máy 3G thì bạn chỉ dùng Quick Jailbreak thôi sau đó dùng YellowSnow để unlock chứ (FW 2.2 trở xuống).

luckyde

vậy cái 3G lock của em lên 2.21 có cách gì sử lý không ạ, cứu em với huhu

Germaniteen

nếu lên 2.2.1 là nó đa up bb 2.30 rồi,chỉ con cách xài turbosim đang âm ỉ k thì phải đơi soft unlock thôi
Posted via Mobile Device

nthanhtrung_a

Bác ơi, em xài qua bản 2.2.1 này, sao mà sóng sánh của nó là yếu hơn 1.1.4 rất nhiều bác à. Tối qua, đi ăn ở 107 Pastuer, ai ai cũng dùng được điện thoại, còn em thì không, vì chẳng có tí sóng nào hết. Buồn ơi là buồn.
Bây giờ có cách nào không bác nhỉ ?
Bác có thể giúp em cách nào trở về 1.1.4 không ạ ?
Cám ơn bác nhiều ạ.

AnhTu

Super V.I.P
Phiên bản ổn định nhất vẫn là 2.2, còn nếu vẫn sóng yếu thì nên kiểm tra kỹ lại máy.
Thân.

kazzi

Cho mình hỏi làm theo cách này có up được từ iPhone 1.x lên không?

TaQuangDuc

Ạc! Đó là bước đầu tiên khi chạy QuickPWN2.2.5-2 mà không chạy nữa là sao?:)):)):)) Để nguyên Cáp kết nối sau khi Restore xong rồi hãy chạy QuickPwn nhé!:D

Bạn cài cái => CallerID & SMS Fix cho FW 2.2.1 trên Source của HHVN xem sao nhé (Mình cài thấy chạy OK).:D

Khi nhấn vào SMS thì nó báo ntn?

nó bẩu sending error các bác ạ
em thử các cách rồi, nhưng có lẽ chắc phải chạy ra bờ hồ xin bác Bưu đổi cho em cái SIM mới thôi, chắc tại SIM của vợ em nó out of date rồi ạ.
CHÚC MỪNG CHỊ EM NHÂN 8-3!

tranvuct

chào bác Xuân Trường, trước hết mình rất rất cảm ơn bài viết hướng dẫn của bác.Mình đã làm thành công và chạy tốt trên con Iphone 2G/16g của mình nhưng có đều này xin bác chỉ thêm dùm e tí nhé.E đã cài fix lỗi hiển thị có trong sources vnmagic rồi mà sau e sync danh bạ vào máy(bằng iphone PC suite) thì e sử dụng chức năng tìm kiếm chỉ được ba ký tự thôi, còn các số điện thoại thì đều có dấu ngoặc trươc ba số đầu vậy bác( td:(091) xxx-xxx).
còn các soft trong sources vnmagic đều là demo hả bác.thanks!

XuanTruong

Super V.I.P
chào bác Xuân Trường, trước hết mình rất rất cảm ơn bài viết hướng dẫn của bác.Mình đã làm thành công và chạy tốt trên con Iphone 2G/16g của mình nhưng có đều này xin bác chỉ thêm dùm e tí nhé.E đã cài fix lỗi hiển thị có trong sources vnmagic rồi mà sau e sync danh bạ vào máy(bằng iphone PC suite) thì e sử dụng chức năng tìm kiếm chỉ được ba ký tự thôi, còn các số điện thoại thì đều có dấu ngoặc trươc ba số đầu vậy bác( td:(091) xxx-xxx).
còn các soft trong sources vnmagic đều là demo hả bác.thanks!

Settings => General => Internations => Region Format => Chọn United Kingdom thì sẽ hết dấu NGOẶC (xxx). Demo hay không thì dùng sẽ biết!:D

cafemau

:)Em có thắc mắc hơi ngớ ngẫn mong các anh giải thích dùm.Vì sao mình phải check vào Unlock Phone nơi có 2 chìa khóa đó mấy anh?Nếu kg chọn nó có sao kg?Em thắc mắc vì là bản World mà sao lại có Unlock gì ở đây nữa?Hì.Hì...Cám ơn mấy anh nhiều.
Chào các bậc đàn anh mình mới tham gia diễn đàn và cũng chưa biết nhiều về Iphone cho lắm mà lại 1 cái thắc mắc nhỏ này :
Mình không biết làm sao để phân biệt Iphone ( World và Iphone Unlock ) vậy xin các bậc đàn Anh chỉ cho biết dùm với nhé cám ơn rất nhiều

ngoc114

em la người mới mà.bác trường cho em hỏi cái:
- khi cái Quick Pwn bao finished em chờ hơn 1 giờ mà sao không thấy xong?
- em chờ lâu quá vì em co chọn vào cái biểu tượng quả dứa nên sợ sai em tắt đi cài lại có sao không?

AnhTu

Super V.I.P
em la người mới mà.bác trường cho em hỏi cái:
- khi cái Quick Pwn bao finished em chờ hơn 1 giờ mà sao không thấy xong?
- em chờ lâu quá vì em co chọn vào cái biểu tượng quả dứa nên sợ sai em tắt đi cài lại có sao không?
QuickPWN, nếu đúng thì chỉ trong khoảng 10-15p là xong thôi mà.
Tắt đi làm lại thì cũng kg giải quyết đc gì, cứ để cho iphone nó làm xong, reboot bao nhiêu lần, đếm đúng 2-3 lần thì ok. Sau đó nó sẽ vào màn hình Springboard, là hoàn tất hết.

daubapnuong

có ai giúp mình với mình dùng quickpwn đến phần kiểm tra phiên bản là nó đứng yên luôn, đợi cả ngày cũng ko hiện ra dấu tích hình chữ "V" để chuyển sang bước add cydia, add installer và unblock iphone vậy bạn. Mình ko biết sai chỗ nào nữa trong khi itune của mình hiện ra phần đúng như trên các bạn đã nói.

XuanTruong

Super V.I.P
có ai giúp mình với mình dùng quickpwn đến phần kiểm tra phiên bản là nó đứng yên luôn, đợi cả ngày cũng ko hiện ra dấu tích hình chữ "V" để chuyển sang bước add cydia, add installer và unblock iphone vậy bạn. Mình ko biết sai chỗ nào nữa trong khi itune của mình hiện ra phần đúng như trên các bạn đã nói.

Có thể không đúng FW mà QuickPwn hỗ trợ, hoặc FW khi tải về bị lỗi, hoặc FW không phải là File IPSW?

T_L

giúp em với!Em có cái IP dời cũ . Em làm như trên nhưng khi xong nó hiện NO NetWork ỏ No Service la sao ha các bác