• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NÂNG CẤP IPHONE 2G + 3G LÊN FIRMWARE 2.2.1 VÀ FIX LỖI CƠ BẢN

Germaniteen

thì k restore kiêu shift+restore nên bi lock nó vây!dùng Qpwn di là unlock ok thoi!
Posted via Mobile Device

Germaniteen

bác xài con 2g hay 3g, 3g mà up lên 2.2.1 thì baseband cũng up lên 2.30, coi như tạm thời làm iPod, k thì mua xSim xài thôi!

AnhTu

Super V.I.P
giúp em với!Em có cái IP dời cũ . Em làm như trên nhưng khi xong nó hiện NO NetWork ỏ No Service la sao ha các bác

Iphone cua em làm vô được nhưng gắn sim vô thì ko thấy sóng đâu hết:(:)(:)(:)((
1 là lỗi do SIM card quá cũ nên nó không nhận được tốt, 2 là đã bị corrupt firmware, 3 là lỗi phần cứng. 2 phần trước dễ xảy ra nhất, trường hợp 3 hy hữu lắm mới dính.

trinhminhan

1 là lỗi do SIM card quá cũ nên nó không nhận được tốt, 2 là đã bị corrupt firmware, 3 là lỗi phần cứng. 2 phần trước dễ xảy ra nhất, trường hợp 3 hy hữu lắm mới dính.

bác xài con 2g hay 3g, 3g mà up lên 2.2.1 thì baseband cũng up lên 2.30, coi như tạm thời làm iPod, k thì mua xSim xài thôi!

Dạ em mua xsim rùi ạ=D>=D>=D>. xài cũng ok:-?:-?:-?.nhưng em xài sim phụ:p:p:p. ko dám xài sim chính. lỡ nó mất sóng thì chít em:D:D:D:D:D:D

LiemPT

Mình đang xài 2.1 cũng mất công cài nhiều phần mềm, cũng đủ để vọc rồi. Nhưng nay thằng skype lại yêu cầu FW từ 2.2 trở lên. Không nhẽ lại up??? Có bác nào có cách xài skype mà không cần up FW không??? Nếu không có thì phải up vậy, tốn ít công nhưng còn hơn tốn tiền. Vì chả là công tác xa, có wifi thì gọi về cho Vợ đỡ tốn xiền. hihi...

AnhTu

Super V.I.P
Theo bạn, gắn cái kính chiếu hậu của Honda vào xe yamaha được ko :D

minhkhoa2007

Mình đang xài 2.1 cũng mất công cài nhiều phần mềm, cũng đủ để vọc rồi. Nhưng nay thằng skype lại yêu cầu FW từ 2.2 trở lên. Không nhẽ lại up??? Có bác nào có cách xài skype mà không cần up FW không??? Nếu không có thì phải up vậy, tốn ít công nhưng còn hơn tốn tiền. Vì chả là công tác xa, có wifi thì gọi về cho Vợ đỡ tốn xiền. hihi...

Bạn có thể dùng cách này,ok thôi
1.download file .ipa
2.mở file .ipa bằng winrar (winzip hay chương trình giải nén khác cũng được)
3.vào folder payload rồi folder xxx.app
4.tìm file info.plist rồi giải nén nó
5.mở file .plist bằng wordpad
6.tìm chỗ nào có như sau
[key]MinimumOSVersion[/key]
[string]2.2.1[/string] (Lúc này bạn sữa thành 2.1)
7.type vào firmware tùy ý
8.lưu lại file đó
9.kéo nó vào lại chỗ cũ (trong folder .app)
10.tắt winrar
11.sync thoải mái
Chúc bạn thành công;;)

huynhvuct

chao a!!!
E có cái máy iphone 2G-8G a chỉ cho e cách cài máy iphone nha, e hok bit cài, làm sao để máy tính nhận bít máy iphone.
Cám ơn a.

ThAngNgO_

chao a!!!
E có cái máy iphone 2G-8G a chỉ cho e cách cài máy iphone nha, e hok bit cài, làm sao để máy tính nhận bít máy iphone.
Cám ơn a.

down cái itunes về đi bạn, rùi cắm iphone vào PC, nghịch chán nghich chê, nghịch ko ra post lên anh em giúp tiếp :D

yeuhoa

tại sao máy tôi là iphone 3G 16G bản quốc tế, sau khu up lên 2.2.1 rồi tiến hành Jailbreak xong nhưng đưa sim vào nó không nhận ( giống như máy thường chưa unlock vậy) các bác giải quyết giúp với

Germaniteen

tại sao máy tôi là iphone 3G 16G bản quốc tế, sau khu up lên 2.2.1 rồi tiến hành Jailbreak xong nhưng đưa sim vào nó không nhận ( giống như máy thường chưa unlock vậy) các bác giải quyết giúp với

Bác dua serial part dê check thu xem!coi là hàng world k,coi chùng mua hàng locked rùi!

Posted via Mobile Device

yeuhoa

Tôi làm lại được rồi bác ạ, bản quốc tế thì khi Jailbreak không hiện lên phần unlock đâu.

hungdqk

của em mua ở canada làm gì có bản quốc tế mà nó cũng ko hiện phần unlock