• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NÂNG CẤP IPHONE 2G + 3G LÊN FIRMWARE 2.2.1 VÀ FIX LỖI CƠ BẢN

Germaniteen

của em mua ở canada làm gì có bản quốc tế mà nó cũng ko hiện phần unlock

Tôi làm lại được rồi bác ạ, bản quốc tế thì khi Jailbreak không hiện lên phần unlock đâu.

Phần Unlock chỉ hiện lên đối với các máy 2G thôi bạn ah! Muốn unlock phải xài cái yellowsn0w riêng, hoặc dùng QuickSn0w sẽ có phần unlock cho 3G!

hungdqk

em đã unlock đc rùi nhưng mà hiện máy 3g của em đang là bản 2.2 bây giờ mà vào itune up lên 2.2.1 thì có phải unock lại nữa hok

Germaniteen

em đã unlock đc rùi nhưng mà hiện máy 3g của em đang là bản 2.2 bây giờ mà vào itune up lên 2.2.1 thì có phải unock lại nữa hok

Up lên 2.2.1 truc tiêp là bác k unlock ðc ðâu!kiêm mây fw custom mà up nhé!

Posted via Mobile Device

trongtuct

mình lỡ update 2.2 lên 2.2.1 từ itunes bây giờ vào máy kg được , chỉ hiện lên cái đĩa với sợi cáp hoài . Iphone thì vào kg được , mình làm theo hướng dẫn thì tới bước cuối là bị ngắt kết nối với PC à , ai giúp mình với .

Chỉnh sửa cuối:

tungnt

Mình đang xài Iphone 2g firmware 1.1.1, giờ muốn up lên 2.2.1 thì theo mình biết là up lên bản 2.2 trước rồi có chạy quickpwn để unlock hay là up lên tiếp 2.2.1 rồi mới chạy quickpwn. Iphone 2g có nên lên bản 2.2.1 hay không, có bản custom này của 2.2.1 chạy ổn định cho iphone 2g không. Thks

Mình cũng đang dùng FW 1.1.1 đã làm theo hướng dẫn và thành công rực rỡ. Thank bác chủ topic =D>

anhvanlaanh

Cho mình hỏi, orginal của mình 1.1.2, up lên 1.1.4 xài tới giờ WIFI vẫn bình thường. Nghe lời mấy bác up lên 2.2.1 luôn --> chạy bình thường luôn. Wifi vô Cydia fix cái Installation, sms & id caller xong ---> chạy bình thường nhưng sau khi tắt wifi đi và mở lại thì ko tìm được sóng wifi được nữa, cứ search hoài ah, cầm cái máy khác kế bên wifi bao la (cái này orginal 1.1.4 làm các bước như trên lên 2.2.1). Các pác cho hỏi cái orginal 1.1.2 bị lỗi gì và fix như thế nào vậy? Thanks!

ThAngNgO_

Cho mình hỏi, orginal của mình 1.1.2, up lên 1.1.4 xài tới giờ WIFI vẫn bình thường. Nghe lời mấy bác up lên 2.2.1 luôn --> chạy bình thường luôn. Wifi vô Cydia fix cái Installation, sms & id caller xong ---> chạy bình thường nhưng sau khi tắt wifi đi và mở lại thì ko tìm được sóng wifi được nữa, cứ search hoài ah, cầm cái máy khác kế bên wifi bao la (cái này orginal 1.1.4 làm các bước như trên lên 2.2.1). Các pác cho hỏi cái orginal 1.1.2 bị lỗi gì và fix như thế nào vậy? Thanks!

bác down bản cus về res lại coi sao

hì, thế còn "iPhone 3G Lock" mà lỡ làm theo cách này thì giờ phải làm sao đây?

bác hỏi kiểu này là ý gì đây, anh em chia sẻ trao đổi chứ ko phải bạn hì 1 cái cho có chuyện thế đâu, trong diễn đàn có nhiều bài hướng dẫn rùi bạn search đi :-??

trongtuct

mình xài iphone 3g 8g làm cách của anh XuanTruong thì thấy thiếu phần chọn Unlock phone với phần chọn Bootloader , nhưng vẫn chạy bình thường cho tới phần cuối thì hiện your device has connedted in the wrong mode . this can be cause by incorrest fllowing of the instructions , or a faulty usb connection . please try again . Anh XuanTruong giup em với . 2 ngày rồi kg cách nào làm được

Chỉnh sửa cuối:

Germaniteen

Xin nói thêm là em update bảng 2.2 lên 2.2.1 từ Itunes

Đầu tiên xin chia buồn cũng bạn, đã up trực tiếp thì baseband đã up lên 2.30 -->không thể unlock được bằng yellowsn0w! Giờ thì chỉ có mua Xsim,TuroSim về mà xài thôi!

Cái QuickPwn này khi bạn dùng để jailbreak iPhone 3G thì sẽ không có phần Unlock đâu! Chỉ có iPhone 2G mà thôi!

anhvanlaanh

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi anhvanlaanh

bác down bản cus về res lại coi sao
=========
Mình đã restore bản cus rồi wifi fa` fa` nhưng sau đó tắt rồi vô lại là tịt luôn, search hoài ah. hic hic

trongtuct

Đầu tiên xin chia buồn cũng bạn, đã up trực tiếp thì baseband đã up lên 2.30 -->không thể unlock được bằng yellowsn0w! Giờ thì chỉ có mua Xsim,TuroSim về mà xài thôi!

Cái QuickPwn này khi bạn dùng để jailbreak iPhone 3G thì sẽ không có phần Unlock đâu! Chỉ có iPhone 2G mà thôi!

Mình đã vào được Iphone nhưng chỉ là 2.2.1 thôi , mình k biết cách nào unlock được giờ ( mình rất kém về việc nay ) mong bạn hướng dẫn giúp mình .

Germaniteen

Mình đã vào được Iphone nhưng chỉ là 2.2.1 thôi , mình k biết cách nào unlock được giờ ( mình rất kém về việc nay ) mong bạn hướng dẫn giúp mình .

2.2.1 thì chỉ còn cách mua xsim xài đỡ thôi! Chưa unlock đc bb 2.30 đâu!

trongtuct

2.2.1 thì chỉ còn cách mua xsim xài đỡ thôi! Chưa unlock đc bb 2.30 đâu!

Bạn thông cảm cho mình mới xài Iphone với lại ít lên mạng , XSim là gì vậy bạn . Mình ở xa TPHCM , mình ở Quận Thốt Nốt TP Cần Thơ . XSim có bán ở chổ mình kg hay ở TP Long Xuyên có bán kg vậy:-?:-?

nminhthiep

bác hỏi kiểu này là ý gì đây, anh em chia sẻ trao đổi chứ ko phải bạn hì 1 cái cho có chuyện thế đâu, trong diễn đàn có nhiều bài hướng dẫn rùi bạn search đi :-??[/QUOTE]
Thực sự là tôi tìm ko ra mới hỏi, ý hỏi thì cũng rõ mà?còn bạn biết thì chỉ dùm đi.

Germaniteen

mình xài iphone 3g 8g làm cách của anh XuanTruong thì thấy thiếu phần chọn Unlock phone với phần chọn Bootloader , nhưng vẫn chạy bình thường cho tới phần cuối thì hiện your device has connedted in the wrong mode . this can be cause by incorrest fllowing of the instructions , or a faulty usb connection . please try again . Anh XuanTruong giup em với . 2 ngày rồi kg cách nào làm được

K có icon unlock là ðúng rùi,cái này chi 2g mói có mà thôi!ban ðua vê DFU di,là ok!

Posted via Mobile Device

Germaniteen

Bạn thông cảm cho mình mới xài Iphone với lại ít lên mạng , XSim là gì vậy bạn . Mình ở xa TPHCM , mình ở Quận Thốt Nốt TP Cần Thơ . XSim có bán ở chổ mình kg hay ở TP Long Xuyên có bán kg vậy:-?:-?

Xsim là cái mình ghép vào sim ðê unlock xài!mình k rành nua ban ra mây tiêm dtdd hõi thu xem!

Posted via Mobile Device

Germaniteen

bác hỏi kiểu này là ý gì đây, anh em chia sẻ trao đổi chứ ko phải bạn hì 1 cái cho có chuyện thế đâu, trong diễn đàn có nhiều bài hướng dẫn rùi bạn search đi :-??
Thực sự là tôi tìm ko ra mới hỏi, ý hỏi thì cũng rõ mà?còn bạn biết thì chỉ dùm đi.[/QUOTE]

Bác dùng search trog 4rum vói tù khoá là yellowsnow di!hay là yellowsn0w!

Posted via Mobile Device

dinhquy

Nâng cấp iPhone 2G + 3G lên FW 2.2.1
(Thực hiện trên Windows XP SP2)

- Cắm cáp kết nối giữa iPhone và PC, rồi đưa iPhone về chế độ Recovery Mode (Nhấn Home + Power đến khi máy khởi động lại và hiện hình quả táo thì bỏ nút Power ra vãn giữ nút Home một tý, đến khi thấy hiện hình cọng cáp và cái đĩa trên màn hình iPhone là OK).
- Chạy iTunes 8 lên rồi nhấn Shift + Restore => Chỉ đến FW 2.2.1 gốc vừa Down ở trên.

Mình làm ngan đó thì bị error mình không biết làm sao hết, Khi đó IP đang hện hình trái táo.
Tải các bản FW 2.2.1 gốc ở đây => iPhone 2G mình down file ở đó vì máy mình 2G nên down file của 2G. Vậy error la sao vậy? bro nào biết chỉ mình với, mình mới dùng nên còn gà lắm.

Chỉnh sửa cuối: