• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NÂNG CẤP IPHONE 2G + 3G LÊN FIRMWARE 2.2.1 VÀ FIX LỖI CƠ BẢN

ThAngNgO_

các bạn cho hỏi, iPhone 2G 2.2.1 của mình có hiện tượng khi dùng máy khác gọi đến hay báo lỗi ngoài vùng phủ sóng, ... còn trên máy lại báo có Missed Call mà không báo có cuộc gọi, mình dùng FW Custom cũng bị mà dùng bản gốc rồi fix lỗi cũng bị. Có ai biết tại sao kô chỉ mình với, cảm ơn các bạn.

do nhà cung cấp mạng ko chỉnh gì thêm trên điện thoại :D

HNT

Đúng là Mod Trial, hehe, túm lại mình vẫn kô hiểu. Sao nhà mạng lại cần chỉnh thêm gì nữa ?:-/

an56

Chắc là phải đem đi thay phần màn hình cảm ứng rồi! :(
hôm qua đem ra thái lâm mobile báo giá mà nghe muốn xỉu
nếu sửa được main thì 1.4t còn không được phải thay màn hình cảm ứng 2.4t
ac...ac...ac

lminhthien

Bác Xuan Truong ơi cho em hỏi một chúc nhé.
em đang sd iphone 2g 8G, em nâng cấp lên FW 2.2.1 giống như bác nói nhưng tới phần:
- Đợi QuickPwn đưa iPhone về Recovery Mode, khi trên màn hình QuickPwn bắt đầu đếm ngược 5 giây thì thực hiện như sau:
+ Bấm nút Home 5 giây sau đó vẫn giữ Home và bấm Power thêm 10 giây.
+ Bỏ nút Power ra vẫn giữ nút Home thêm 30s rồi buông ra là xong.

sau khi nhấn xong thì máy tính nó báo là "USB Device Not Recognized" và kẹt ở đó luôn.
em thử đi thử lại nhiều lần rồi nhưng lần nào tới đó điều bị tình trạng như vậy.
Mong được sự cứu trợ của bác , cảm ơn bác nhiều.
lminhthien@gmail.com

Germaniteen

Bác Xuan Truong ơi cho em hỏi một chúc nhé.
em đang sd iphone 2g 8G, em nâng cấp lên FW 2.2.1 giống như bác nói nhưng tới phần:
- Đợi QuickPwn đưa iPhone về Recovery Mode, khi trên màn hình QuickPwn bắt đầu đếm ngược 5 giây thì thực hiện như sau:
+ Bấm nút Home 5 giây sau đó vẫn giữ Home và bấm Power thêm 10 giây.
+ Bỏ nút Power ra vẫn giữ nút Home thêm 30s rồi buông ra là xong.

sau khi nhấn xong thì máy tính nó báo là "USB Device Not Recognized" và kẹt ở đó luôn.
em thử đi thử lại nhiều lần rồi nhưng lần nào tới đó điều bị tình trạng như vậy.
Mong được sự cứu trợ của bác , cảm ơn bác nhiều.
lminhthien@gmail.com

Bạn chụp hình lúc đó để anh em xem và giúp đỡ,bạn thử đổi cổng usb khác xem,hoặc có thể bạn bấm nút chưa đúng rồi!

Posted via Mobile Device

vancong84

Vấn đề CHÍNH THỨC hay chưa CHÍNH THỨC cho đến thời điểm này vẫn còn TRANH LUẬN!:)) Tuy nhiên cái quan trọng là cũng đã Jailbreak cho FW 2.2.1 được là OK roài.:)) Có thể tham khảo tại trang chủ của QuickPWN tại ĐÂY!:)

Các anh cho em hỏi đối với iphone 3G, sau khi đã Jailbreak cho FW 2.2.1 bằng QuickPWN2.2.5 ok rồi thì làm gì nữa để cho nó nhận Sim ạ. Cảm ơn các anh nhiều.

vancong84

Bạn chụp hình lúc đó để anh em xem và giúp đỡ,bạn thử đổi cổng usb khác xem,hoặc có thể bạn bấm nút chưa đúng rồi!

Posted via Mobile Device

bạn thử đem sang máy tính khác đi, nhiều trường hợp như thế giải quyết được đó.

beephong

Bài viết này có áp dụng cho máy có FW 2.30.03 và BL 5.9 được hông các anh??? Em mới xài IP nên chưa rõ lắm mong chỉ giáo!:-??

tnphongvn

Các cao thủ cho em hỏi

Em Update con iPhone 3G QT của em theo hướng dẫn của Bác Xuân Trường.
Nhưng khi đến Đến bước chọn check thì không có mục Unlock iPhone để check.

Và Nó cũng không có bước browse 2 file BL (bootloader)

Em vẫn cứ làm....

Update xong ... không có sóng ...

Iphone cắm cào iTunes vẫn bình thường ....

Thua luôn các bác ạ

Germaniteen

Các cao thủ cho em hỏi

Em Update con iPhone 3G QT của em theo hướng dẫn của Bác Xuân Trường.
Nhưng khi đến Đến bước chọn check thì không có mục Unlock iPhone để check.

Và Nó cũng không có bước browse 2 file BL (bootloader)

Em vẫn cứ làm....

Update xong ... không có sóng ...

Iphone cắm cào iTunes vẫn bình thường ....

Thua luôn các bác ạ

:)) Máy của bác iPhone quốc tế thì cần gì unlock làm gì cứ update trực tiếp qua iTunes rồi xài thôi!=D>

tnphongvn

:)) Máy của bác iPhone quốc tế thì cần gì unlock làm gì cứ update trực tiếp qua iTunes rồi xài thôi!=D>

Hết sóng luôn rồi bác ạ.
Em mua cửa hàng người việt ở Melbourne - Australia đấy.
Chắc là bị thuốc.

May là em chưa về VN ... chắc mai em ra đó em hỏi nó coi nó nói sao :(

ThAngNgO_

Hết sóng luôn rồi bác ạ.
Em mua cửa hàng người việt ở Melbourne - Australia đấy.
Chắc là bị thuốc.

May là em chưa về VN ... chắc mai em ra đó em hỏi nó coi nó nói sao :(

vậy là bản lock rùi, ra của hàng an vạ đi ;;)

vthanh80

hi! bac Xuân Trường tôi down fw 2.2.1 cua bac về,nhấn Shift + Restore => Chỉ đến FW 2.2.1 gốc vừa Down,khi vào itune để Restore nhưng không thấy file chạy, chắc con thiếu thứ gi đó.bac có thể chỉ giao thêm.máy của em la iphone 2G ,thành viên mới..thank! bac nhiều.:):-/

ThAngNgO_

hi! bac Xuân Trường tôi down fw 2.2.1 cua bac về,nhấn Shift + Restore => Chỉ đến FW 2.2.1 gốc vừa Down,khi vào itune để Restore nhưng không thấy file chạy, chắc con thiếu thứ gi đó.bac có thể chỉ giao thêm.máy của em la iphone 2G ,thành viên mới..thank! bac nhiều.:):-/

2G bạn đưa về DFU rùi shift + res luôn cũng đc nha bạn :D

XuanTruong

Super V.I.P

Phải đúng File Firmware với đuôi là IPSW nhé (Nếu Down về là File RAR thì đổi đuôi File trước khi Restore)!

dotienan

mình được cho 1 em 2G 8G,trước đây là 1.1.4 nhưng hôm trước nghịch cái ibrickr nên phải restore lại. Mình muốn hỏi là làm thế nào để biết nguyên bản của nó là fw mấy + nữa là nếu up từ bản fw (vd: 1.0.2) lên thẳng 2.2.1 có được không? cảm ơn mọi người:D