• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NÂNG CẤP IPHONE 2G + 3G LÊN FIRMWARE 2.2.1 VÀ FIX LỖI CƠ BẢN

binladen202005

up fw iphone 3g lên 2.2.1

mấy pro cẩn thận trước khi quyết định up lên 2.2.1 nha.không khéo sẽ biến iphone thành ipod nghe nhạc hay lém đó.khi up lên fw2.2.1 mà ver của ip là 2.30.03 thì mấy pro có máy ipod nghe nhạc rùi đó.hi.=)). hiện tại ip fw2.2.1 chi unlock được vài con thui(đk:botloader 5.8)<cái boot này hơi bị hiếm đấy.:)):-?

dotienan

- Fix một số lỗi CƠ BẢN cũng giống như làm trên FW 2.2 nhé => Mở Cydia lên rồi Add Source => www.vnmagic.net/cydia Sau đó vào Sections => VNM-Tools:
+ Cài MobileInstallation 2.2 - Để cài được các Soft và Games đã MIỄN DỊCH.:)) Hoặc làm theo bài viết NÀY
+ Cài SMSFixed 2.2 - Để hiển thị được tên người có trong danh bạ gửi SMS đến máy. Hoặc làm theo bài viết NÀY
+ Chuyển qua Tab Search tìm và cài OpenSSH và BossPrefs => Thoát khỏi Cydia => Chạy BossPrefs lên rồi ON OpenSSH để kết nối với WinSCP sau đó muốn Copy hay Set Soft hay Games tùy thích.
- Đối với 2G và 3G World lên FW2.2.1 bình thường => Nghe gọi bình thường, sóng sánh OK, lướt Web OK, dùng Soft và chơi game OK. Nên không có lý do gì lại nằm ở FW 2.2 cả!;;):))=D>
Mình đã nâng cấp được rồi, nhưng cho mình hỏi phần Cydia ấy. Mình phải có kết nối internet mới có thể tải VNM tools đúng không? Có cách nào khác cài OpenSSH và BossPrefs mà ko phải qua Cydia ko?
Nhân tiện hỏi luôn cái Win spc và iphone tunel: 2 cái này sao connect server báo lỗi hoài?

zonet906

Tôi trước đã Jailbreak được vài lần rồi. Lần này sau khi restore, JB đến bước 2 là giữ nút Home 10s thì cứ 5s nó tự động tắt máy nên không thể nào JB được.

Các bác có biết lỗi tại sao k?

XuanTruong

Super V.I.P
Tôi trước đã Jailbreak được vài lần rồi. Lần này sau khi restore, JB đến bước 2 là giữ nút Home 10s thì cứ 5s nó tự động tắt máy nên không thể nào JB được.

Các bác có biết lỗi tại sao k?

Nhấn và giữ phím HOME + POWER trong vòng 10 giây chứ? Pin xạc no chưa?:O

tronghien207

mấy pro cẩn thận trước khi quyết định up lên 2.2.1 nha.không khéo sẽ biến iphone thành ipod nghe nhạc hay lém đó.khi up lên fw2.2.1 mà ver của ip là 2.30.03 thì mấy pro có máy ipod nghe nhạc rùi đó.hi.=)). hiện tại ip fw2.2.1 chi unlock được vài con thui(đk:botloader 5.8)<cái boot này hơi bị hiếm đấy.:)):-?

giờ đã có Xsim cho nó rùi mà bạn,tạm thời dùng tạm Xsim đợi đến ngày được đặc xá vậy....hjx.hjx

pro_kid_vn

*** Vấn đề cái CAMERA sau khi úp lên 2.2.1 , cứu em với!!
(1) Chuyện là vầy:
Em sài IP 1.1.4, up 1 phat lên 2.2.1 theo như chỉ dẫn của chủ topic này.
Unlock xong thấy sóng gió đầy đủ. Nhưng khi mở CAMERA thì....
nó báo là ""camera" would like to use your current location" và có 2 lựa chọn là "Don't allow" và "OK".
Dù mình chọn OK hay Dont allow thi màn hình cũng đen thui như đêm 30 tết. Chạm thử vô cái nút chụp hình thì nó vẫn đơ ra như không có chuyện gì sẩy ra. (Cầm máy xoay ngang thi cai nut chụp hình có quay theo.).
Đã co restore lại lần nữa rồi vẫn vậy.
(2) Cứu cứu...
Có ai bị giống em không vậy hjxhjx?
Có ai biết cách Fix lỗi này xin chỉ giúp em.
Lẽ nào số phận em chỉ sài được 1.1.4 thôi sao(!?) hjxhjx.

(3) Cám ơn tất cả những ai quan tâm đến vấn đề này.

Thân chào và mong đợi có lời giải đáp.

metalhead

Máy e đang dùng là đời đầu 2G 8g, OTB là 1.1.2, e up trực tiếp lên 2.2.1 bản gốc theo hướng dẫn của a, thành công và chạy bình thường anh ạ, nhưng e bị lỗi ở Wifi, cụ thể là thế này:

vào detect wifi thì có hiện ra, nhưng kết nối ko được, sau đó nó cứ search hoài mà chẳng thấy hiện ra nữa, e ko cho là hư phần cứng vì trước khi up lên 2.2.1 vẫn còn wifi bình thường.

Ai giúp e với, cầm iPhone ra quán mà ko lên mạng được thì chán quá :-/

ThAngNgO_

Máy e đang dùng là đời đầu 2G 8g, OTB là 1.1.2, e up trực tiếp lên 2.2.1 bản gốc theo hướng dẫn của a, thành công và chạy bình thường anh ạ, nhưng e bị lỗi ở Wifi, cụ thể là thế này:

vào detect wifi thì có hiện ra, nhưng kết nối ko được, sau đó nó cứ search hoài mà chẳng thấy hiện ra nữa, e ko cho là hư phần cứng vì trước khi up lên 2.2.1 vẫn còn wifi bình thường.

Ai giúp e với, cầm iPhone ra quán mà ko lên mạng được thì chán quá :-/

bạn vào forget network la lại vào vi vu ngay :D

metalhead

sorry, nhưng e gà quá, ko biết cái phần forget network nó nằm ở đâu ạ :-??

mod giúp e lần nữa nhé ;;)

metalhead

chết, chắc là e làm các mod hiểu nhầm rồi :D, cụ thể nó thế này ạ:

e vào quán, quán có gắn wifi X (chạy bình thường, bạn e xài iphone lên vi vu), e bật iPhone lên, thì nó thấy cái wifi X được một chút, rồi tự nhiên mất tiêu, ko hiện lại nữa, trong khi cái con trỏ "đợi" cứ quay quay hoài, e turn off wifi trong setting rồi bật lại, nó cũng quay hoài mà ko kiếm được bất cứ mạng nào, e bực quá tắt máy rồi bật lại cũng ko kiếm được cái wifi nào, nó cứ như trêu ngươi e :|

tình hình là vậy a, nói nôm na là từ lúc e up lên cái FW 2.2.1 bản gốc của Apple thì e ko thể tìm thấy wifi ạ, các mod lại cố giúp e phát nhé =D>

AnhTu

Super V.I.P

e vào quán, quán có gắn wifi X (chạy bình thường, bạn e xài iphone lên vi vu), e bật iPhone lên, thì nó thấy cái wifi X được một chút, rồi tự nhiên mất tiêu, ko hiện lại nữa, trong khi cái con trỏ "đợi" cứ quay quay hoài, e turn off wifi trong setting rồi bật lại, nó cũng quay hoài mà ko kiếm được bất cứ mạng nào, e bực quá tắt máy rồi bật lại cũng ko kiếm được cái wifi nào, nó cứ như trêu ngươi e :|

tình hình là vậy a, nói nôm na là từ lúc e up lên cái FW 2.2.1 bản gốc của Apple thì e ko thể tìm thấy wifi ạ, các mod lại cố giúp e phát nhé =D>
Lỗi này thuộc về bệnh "no wifi" rùi bạn, xách wa mình kiểm tra kỹ thử coi.

betunnoway

Bạn thử restore lại tìm bản chuẩn mà restore nhé. Mình gặp trường hợp này mấy lần hy vọng bạn gặp may.

pro_kid_vn

(1) Chuyện là vầy:
nó báo là ""camera" would like to use your current location" và có 2 lựa chọn là "Don't allow" và "OK".
Dù mình chọn OK hay Dont allow thi màn hình cũng đen thui như đêm 30 tết. Chạm thử vô cái nút chụp hình thì nó vẫn đơ ra như không có chuyện gì sẩy ra. (Cầm máy xoay ngang thi cai nut chụp hình có quay theo.).
(2) Cứu cứu...

Ko co ai giup em sao !!!!!!

pro_kid_vn

(1) Chuyện là vầy:
(2) Cứu cứu...

Hjhjhj hahaha vui quá vui quá.
Sau 2 ngay cắm đầu vô cái máy cuối cùng cũng tự tim ra câu trả lời cho mình.
(1) Xử cái câu "Camera" would like to use your current location.
---> (cái này chắc ai cũng biết rồi) Vô Setting -->General --> Location Services ---> Off nó đi.
(2) Xử cái bệnh màn hình đen thui, và không bấm nút chụp hình được.
----> Cứ tưởng lỗi phần mềm khi úp lên 2.2.1.
+Sau đó restore lại vài lần vẫn vậy.
+Down xuống 1.1.4 trở lại thì bị báo lỗi.
+Tức quá đành tháo banh cái IP ra, tháo Camera ra, lau chùi, thổi vài cái (không biết nước miếng có bay zô không nữa :D). Ráp lại --> Ahhhh vẫn như cũ.
+Đành pó tay, nhưng nghĩ lại, lâu lâu mới có dịp khám phá ruột IP, nên mở ra lại, ngắm nghía bộ đồ lòng, lắp lại ---> Mở camera oôô --Camera bình thường.
===> Như vậy có nghĩa là trong quá trình úp lên 2.2.1 máy bị nóng quá (em nhớ là có nóng lắm ý) nên cắc jắc cái camera có thể tiếp xúc không tốt nên mới bị vậy.

Cuối cùng IP của mình đã sài FW 2.2.1 OK rồi.
Dù không ai tìm ra cách chữa bệnh giúp em, nhưng em cũng cảm ơn diễn đàn, cảm ơn tất cả mọi người.

Chào!!!!!!!!

Zenki

Super V.I.P
Hjhjhj hahaha vui quá vui quá.
Sau 2 ngay cắm đầu vô cái máy cuối cùng cũng tự tim ra câu trả lời cho mình.
(1) Xử cái câu "Camera" would like to use your current location.
---> (cái này chắc ai cũng biết rồi) Vô Setting -->General --> Location Services ---> Off nó đi.
(2) Xử cái bệnh màn hình đen thui, và không bấm nút chụp hình được.
----> Cứ tưởng lỗi phần mềm khi úp lên 2.2.1.
+Sau đó restore lại vài lần vẫn vậy.
+Down xuống 1.1.4 trở lại thì bị báo lỗi.
+Tức quá đành tháo banh cái IP ra, tháo Camera ra, lau chùi, thổi vài cái (không biết nước miếng có bay zô không nữa :D). Ráp lại --> Ahhhh vẫn như cũ.
+Đành pó tay, nhưng nghĩ lại, lâu lâu mới có dịp khám phá ruột IP, nên mở ra lại, ngắm nghía bộ đồ lòng, lắp lại ---> Mở camera oôô --Camera bình thường.
===> Như vậy có nghĩa là trong quá trình úp lên 2.2.1 máy bị nóng quá (em nhớ là có nóng lắm ý) nên cắc jắc cái camera có thể tiếp xúc không tốt nên mới bị vậy.

Cuối cùng IP của mình đã sài FW 2.2.1 OK rồi.
Dù không ai tìm ra cách chữa bệnh giúp em, nhưng em cũng cảm ơn diễn đàn, cảm ơn tất cả mọi người.

Chào!!!!!!!!
Hic, bác bung luôn iPhone ra ah :( Liều quá :(

MinhNguyen_4984

tình hình là bị như thế này ... sau khi up từ FW 2.2 lên 2.2.1 rồi chuyển sang FW 2.2.1 Custom ... thì khoảng cảm ứng ở dãy icon thứ 2 từ dưới đếm lên nó bị đơ lun ... ko biết phải fix ntn ... hay là mất >2t thay màn hình ... mong các bro cứu giúp :((