• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nâng cấp lên Firmware 2.0.2 và Fix lỗi cơ bản (dành cho iPhone 2G)

Jojo

Sau khi up lên 2.0.2 từ 1.1.4 dùng QuickPwnRC3, mình gặp lỗi "unable to decode package" khi install từ Installer và lỗi "Did not find Repository" khi add thêm sources trong Cyndia.

Có ai gặp lỗi tương tự và biết cách fix chưa ạ?

monaco

các bác giúp em với em up len fw2.0.2 wifi lúc kết nối được lúc ko

vodinhduy

Thời gian QuickPwn chạy là bao lâu vậy pác? Hix,máy E chạy hơn nữa tiếng rồi mà vẫn đang Uploading exploit bootloader...Hix

longgiang81

Super V.I.P
Sao mọi người ko dùng WinPWN 2.5 nhỉ, tôi thấy rất dễ dàng và nhanh chóng mà :D

vodinhduy

Các bác ơi, E phải làm sao đây, E đang ở 2.0.2, emercall, không thể unlock được...Đã dùng luôn Winpwn 2.5 luôn....hu hu. Cứ bị treo là sao á?

vodinhduy

Hix...E đã down về 1.1.4 rồi. Bây giờ muốn lên 2.0.2 như thế nào? Còn cách nào khác không các bác...Cách này sợ quá rùi...

Gozilla85

Hix...E đã down về 1.1.4 rồi. Bây giờ muốn lên 2.0.2 như thế nào? Còn cách nào khác không các bác...Cách này sợ quá rùi...

Muốn từ 1.x.x lên 2.x.x thì bạn phải qua giai đoạn down base band xuống, có thể làm như sau :

1/ Bạn remove iTunes 7.7 (nếu iTunes đang là 7.7) xuống 7.5
2/ Đưa iPhone về chế độ DFU mode, bạn restore máy về 1.1.4 original
3/ Dùng zIphone hoặc iPlus unlock
4/ Tiến hành down baseband :
+ Down chương trình ziphone pactch về : link
+ Sau khi down về bạn chạy file ZiPhoneGUI - xxx by kIREmK.exe, PC sẽ hiện ra bảnh sau :

Chọn :
* Downgrade Baseband
* Debug Boot
* Cuối cùng bấm Start, chờ cho đến khi chương trình tự Downgrage baseband. Sau khi chạy xong nó xẽ mất hết các thông số IMEI, ICCID, Modem FW. Quá trình down baseband này mất gần 3 phút :D
5/ Đưa về chế độ DFU MOD, sau đó Restore 1.1.4 và dùng iPlus để unlock lại
6/ Tiến hành up lên FW 2.x.x :
+ Remove iTunes 7.5 và cài lại 7.7
+ Restore lại bản FW 2.x.x original
+ Tiến hành tạo Custom FW như hướng dẫn của hoack
+ Restore lại bản Custom FW là sẽ ok, up Custom FW trong khoảng 35 phút đối với iPhone 8GBvà với iPhone 16GB là khoảng 48 phút

Chỉnh sửa cuối:

vodinhduy

Từ bước 1-5 mình đã làm xong, bước 6 dùng tool nào vậy bạn? có cần lên 7.7 k?

Gozilla85

Từ bước 1-5 mình đã làm xong, bước 6 dùng tool nào vậy bạn? có cần lên 7.7 k?

Bạn remove iTunes 7.5 và cài lại 7.7, sau đó restore original FW 2.0.2 , tiến hành tạo Custom FW 2.0.2, sau đó restore lại Custom FW đó là ok :D

vodinhduy

Chà,mình đã thử tool này nhưng là beta2 luôn, nhưng đến đoạn cuối thì bị treo. Để làm lại từ đầu xem...

vodinhduy

Đã ok. Thật ra là lỗi máy mình chưa thực sự về DFU mode (phải màu trắng mới đúng). Tks các bạn đã hổ trợ

AnhTu

Super V.I.P
Đã ok. Thật ra là lỗi máy mình chưa thực sự về DFU mode (phải màu trắng mới đúng). Tks các bạn đã hổ trợ
Chính xác DFU của iPhone là màu đen đó bạn à :D còn màu trắng thì có lẽ bạn dùng Ziphone để đưa máy về chế độ DFU :D