• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nâng cấp lên Firmware 2.0.2 và Fix lỗi cơ bản (dành cho iPhone 2G)

AnhTu

Super V.I.P
Tình hình cái máy của e bây giờ là bỏ sim vào gọi và nghe được, nhưng màn hình nó chỉ hiện lên là biểu tượng itunes và sợi cáp thôi. chứ màn hình icon thì ko có. Càng làm càng thấy căng thẳng quá các bác ạ!
Chạy QuickPWN để jailbreak lại đi bạn.
Đưa chú ý chủ đề để các bạn có thể tìm ra hướng giải quyết tốt nhất cho iPhone của các bạn.

thanhthanhthanh

làm ơn giúp dùm nha các bác.mình đã up thành công lên 2.0.2 rồi.nhưng cài phần mềm vào từ install thường hay báo lỗi time out hay cài được ứng dụng .nhưng khi mở thì báo lỗi không thể mở ứng dụng được.

XuanTruong

Super V.I.P
làm ơn giúp dùm nha các bác.mình đã up thành công lên 2.0.2 rồi.nhưng cài phần mềm vào từ install thường hay báo lỗi time out hay cài được ứng dụng .nhưng khi mở thì báo lỗi không thể mở ứng dụng được.

Source Installer hay bị lỗi (Lúc được lúc không), nên Mình cũng ít thèm dùng thằng này! Còn không mở được ứng dụng thì Bạn qua đây tham khảo nhé => http://pdaviet.net/showthread.php?t=30253 Chúc vui!:D

anhvanlaanh

Má ơi, Iphone mình 1.1.1 thằng em lỡ tay up lên 2.0.2. Mấy bữa nay tìm cách down xuống để unlock mà giờ không cần nữa. Unlock xong chạy fà fà... đã quá. Còn cái mình đang xài 1.1.4 chắc up lên luôn quá. Thanks! các pác nhá

XuanTruong

Super V.I.P
Má ơi, Iphone mình 1.1.1 thằng em lỡ tay up lên 2.0.2. Mấy bữa nay tìm cách down xuống để unlock mà giờ không cần nữa. Unlock xong chạy fà fà... đã quá. Còn cái mình đang xài 1.1.4 chắc up lên luôn quá. Thanks! các pác nhá

Ạc! Sì Pam nghệ thuật thía!:)):)):))

lienthanhevn

tình trạng máy mình củng giống bác tamgiacqui, mình làm tới
Bước 2: Up lên 2.0.2
+ Cài iTunes 7.7.1 (nhớ Remove hết phiên bản iTunes trước khi cài bản mới nhé)
+ Mở iTunes, chọn Shift+Restore, chọn Firmware 2.0.2 vừa down về. Ngồi đợi cho iTunes restore xong xuôi (Khoảng 20 phút)
Nhưng mình ngồi đợi mãi thì củng không xong khoản 50 phút, trên máy thì hiên trái táo và có vòng xoay xoay, còn trên iTunes thì báo đang restoring.....
các bác làm cúu mình với. thank all

XuanTruong

Super V.I.P
tình trạng máy mình củng giống bác tamgiacqui, mình làm tới
Bước 2: Up lên 2.0.2
+ Cài iTunes 7.7.1 (nhớ Remove hết phiên bản iTunes trước khi cài bản mới nhé)
+ Mở iTunes, chọn Shift+Restore, chọn Firmware 2.0.2 vừa down về. Ngồi đợi cho iTunes restore xong xuôi (Khoảng 20 phút)
Nhưng mình ngồi đợi mãi thì củng không xong khoản 50 phút, trên máy thì hiên trái táo và có vòng xoay xoay, còn trên iTunes thì báo đang restoring.....
các bác làm cúu mình với. thank all

Có FW 2.1 rồi từ từ nghiên cứu rồi lên 2.1 đi Bạn nhé!;;) FW 2.0.2 đã trở thành quá khứ roài!:)):)):))

lienthanhevn

Có FW 2.1 rồi từ từ nghiên cứu rồi lên 2.1 đi Bạn nhé! FW 2.0.2 đã trở thành quá khứ roài!
hiên giờ máy em chỉ hiên vậy, em chả biết làm sao cả, em muốn quay về ban đầu củng được thì làm sao hả anh

lienthanhevn

anh xuân trường hông hiểu ý của em òi, ý em muốn nó quay về 1.1.4, em đả làm như thế này : 1. Cài đặt iTunes 7.5 . ( có cài iTunes trên phiên bản 7.5 thì remove all rồi cài 7.5 vô nha)
2. Đưa iPhone về chế độ DFU MOD ( bằng tay , khi đang cắm iPhone vào cable nhé )
3. Restore 1.1.4
nhưng tới đây thì trên itunes báo "Restoring iPhone spftware…" nó cứ vậy khoảng 1 tiếng 30 phút rồi.
còn trên i-phone thì có hình quả táo và vòg tròn xoay xoay.
có cách nào giúp em với

XuanTruong

Super V.I.P
anh xuân trường hông hiểu ý của em òi, ý em muốn nó quay về 1.1.4, em đả làm như thế này : 1. Cài đặt iTunes 7.5 . ( có cài iTunes trên phiên bản 7.5 thì remove all rồi cài 7.5 vô nha)
2. Đưa iPhone về chế độ DFU MOD ( bằng tay , khi đang cắm iPhone vào cable nhé )
3. Restore 1.1.4
nhưng tới đây thì trên itunes báo "Restoring iPhone spftware…" nó cứ vậy khoảng 1 tiếng 30 phút rồi.
còn trên i-phone thì có hình quả táo và vòg tròn xoay xoay.
có cách nào giúp em với

Bạn thao tác lại xem sao!:D

lienthanhevn

em đả làm lại và em đả để từ hồi tối tới giờ luôn nó vẫn vậy

Từ 1.1.4 lên thẳng 2.xx phải . Chạy Bootneuter ở 1.1.4 phải kô các anh. nhưng lúc úp em không có chạy mà em úp luôn, híc giờ chả bít làm sao