• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nâng cấp pin cho Nokia 5800XM lên 2400mAh - US $21.95

daolong83

Mình mà đi xa thì mua thêm 1 pin nữa! Thời trang, kinh tế & an toàn cho dế iu nữa! :)

Chỉnh sửa cuối:

BuuPhucCT

Well-Known Member
Tuy có thể nâng cấp thời gian dùng nhưng mất thẩm mỹ quá. 5800 đã quá dày mà chơi thêm pin này vào thì y chang cục gạch. Thà mua thêm 1 cục pin thường xe cua thì OK hơn.:D

boss113

sặc mình thấy trang bị cục pin này cho 5800 ngoài chức năng nghe gọi thông thường ra thì máy 5800 còn có nhìu chức năng phụ khác
thứ 1 nếu mấy bác đang nhậu mà ko có đồ đập đá thì có thể dùng em nó thế nè
thứ 2 nếu mấy bác nào có ô tô mà đang đi mà bị đứt thắng thì có thể dùng em nó để kê bánh xe ( riêng mấy bác nào lái xe tải chở hàng thì nên trang bị 1cục đi)
thứ 3 nếu đang đi trên đường khuya vắng mà gặp 35 (riêng các chị em phụ nữ nha)thì dùng nó phan thì bảo đảm là chúng nó bỏ chạy hết á đó thấy chưa tiện lợi vô cùng :)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):))

thanhthao1904

Bên tàu có cái này, được cái không khủng hoảng như của ebay

mua hôm rồi khi ra mống cái, giá em nó 120k(tại dân du lịch chắc bị chém, pác nào mặc cả tốt chắc rẻ hơn)

1650 được cái dùng cũng lâu hơn, mỗi tội em này ngắn hơn tí chút, nhưng mà nắp vỏ vào dùng ổn luôn

hidenman

Thấy cũng có loại Pin dụng lượng cao cho thằng này rồi tới 1700mAh tầm 150k kích thước như Pin gốc. Mà ko biết xài đc ko chứ ngáng mấy cái đồ của tụi này lắm bỏ 150k ra mua cục pin ko tiếc lỡ nó............ bum 1 cái tiếc chết lun. Nên chưa dám xài thử. Chính hãng tuy mắc nhưg vẫn an toàn

arsene_lupin

sao nokia làm phụ kiện tai nghe , loa ... mà không làm pin chính hãng dung lượng cao bán nhỉ ? :D

daolong83

Pin xịn, giá dưới 150K, ai ở Hải Phòng tui dẫn đi mua! Ở chỗ mình mua tin tưởng 100%. Mình dùng rất ok! Thời gian không kém pin theo máy tẹo nào!

littlecat

Trời đất, Pin Hồ Cẩm Đào các bác đừng có xài, điện áp ko ổn định, rất hại máy, lâu lâu pin còn bị phù, nóng, có thể bùm nữa.
Trước đây mình xài cái N70 ME do cần pin sơ cua, ham dung lượng lớn , mua pin China nên bị bùm, may mà chỉ bể nắp sau.
Cần sạc sơ cua thì các bạn có thể mua sạc khẩn cấp sử dụng pin tiểu AA, TGDĐ bán đầy, hoặc mua cái sạc bóp tay, giá cả rẻ hơn cục pin này mà thẩm mỹ hơn, xài được cho nhiều loại máy.

thanhthao1904

58 ma dung xem pin thi pin nong la thuong, nhung ma dung em pin china nay van ko tin tuong lamr
Dung sac ngoai, bi lam moi dung thoi, bt dung pin theo may thoi :))

alphablue90

58 ma dung xem pin thi pin nong la thuong, nhung ma dung em pin china nay van ko tin tuong lamr
Dung sac ngoai, bi lam moi dung thoi, bt dung pin theo may thoi :))

hiểu thì vẫn hiểu, nhưng lần sau nhớ đánh tiếng Việt nhé, đừng đánh ko dấu, mà pi theo máy của bạn cũng là pin China thôi, làm j có pin nước khác

Inuyasha1987

Chài đâu fải cứ trung quốc là hàng lởm, hàng nhái mới sợ chứ hàng có thương hiệu thì vẫn tốt chán. Nói chung anh em ai mà biết có con pin nào tầm 1500 mha hoặc 1700 mha mà dùng ngon thì share cho anh em biết là đc rồi chứ cần gì đến 2400 mha, pin tầm đấy thì chắc có độn lên nhưng chắc vẫn đóng nắp đc vì giữa pin và máy vẫn có khoảng cáhc mà. Theo mình biết thì có pin dung lượng cao 1500 mha cho 5800 rao bán trên ebay nhưng ko biết chất lượng có đảm bảo ko, có 1 số thì kêu ổn nhưng chưa thực sự đc kiểm chứng nhiều nên cũng ko chắc chắn

sacsacsac

được cái này mất cái nọ thôi mún pin khủng thì chiều dày cũng khủng theo :))

littlecat

săcx ! đang là express music bỗng trở thành trái lưu đạn

=))=))=))
So sánh như vầy làm tôi cười muốn vỡ bụng.
Nghĩa đen lẫn nghĩa bóng: to như quả lựu đạn và bùm như quả lưu đạn, thật thú vị
:)):)):))

N99

Sao các bạn cứ chê hoài mà ko bàn về chất lượng pin như thế nào? Nếu mà chất lượng tốt thì mua để sơ cua cũng nên chứ.