• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NBD WM6.0 ROM for HTC Wizard

phuongnh

LỖI 260 LÀ LỖI KẾT NỐI,BẠN XEM LẠI CABLE CỦA MÌNH XEM CÓ THỂ BỊ VẤN ĐỀ ĐẤY,TỐT NHẤT NÊN KẾT NỐI CABLE CỦA MÌNH VÀO CỔNG USB ĐẰNG SAU MAINBOARD,NHƯ VẬY THÌ ĐIỆN ÁP SẼ ỔN ĐỊNH VÀ MÁY SẼ CHẠY TỐT HƠN.CHÚC BẠN UP ROM THÀNH CÔNG NHÉ
Many thanks, nhưng mình giải quyết được lâu rồi. Do tranh chấp kết nối 1 chút giữa các phần mềm trên máy thôi :)

vietanh8286

nói thực là mình ko thích cái TouchFlo lắm nhưng rất kết bản ROM này vì giao diện đẹp và nhiều tính năng rất hay. Mình thường xuyên up lên bản NBD ROM mới nhất. Hiện giờ là 8.3...nhưng như đã nói ở trên mình ko thích Touch lắm nên ko biết có bác nào biết cách loại bỏ hẳn nó đi ko, nếu ko được thì có thể disable cái nút tính năng ở chính ko??? vì nó toàn ở phần bàn phím nên cứ thỉnh thoảng lại bộp cho 1 phát khó chịu lắm!
Bác nào biết làm ơn chỉ giúp em với. Cảm ơn nhiều lém!!!

alpine

nói thực là mình ko thích cái TouchFlo lắm nhưng rất kết bản ROM này vì giao diện đẹp và nhiều tính năng rất hay. Mình thường xuyên up lên bản NBD ROM mới nhất. Hiện giờ là 8.3...nhưng như đã nói ở trên mình ko thích Touch lắm nên ko biết có bác nào biết cách loại bỏ hẳn nó đi ko, nếu ko được thì có thể disable cái nút tính năng ở chính ko??? vì nó toàn ở phần bàn phím nên cứ thỉnh thoảng lại bộp cho 1 phát khó chịu lắm!

-Chỉ cần sau khi uprom đến đoạn autoconfig thì soft reset là được thôi.

Medkid

bạn thử cài cái này vào máy xem, rồi report lai cho anh em, đây là 1 file mình thử hack registry thôi

corbi

E đang dùng con wizard chip G4, muốn up rom lên Wm6 nhưng không có tool để tạo file nk.nbf nên không dùng shelltool để up được. bác nào có bộ tool này thì cho e xin với. Cảm ơn các bác nhìu

tmk234

E up bản 8.1 nhưng phần contact bây giờ kick vào nó thoát ra luôn,không kịp hiện số hay làm j cả, đã SR nhưng vẫn thế, lỗi này là j các bác nhỉ ???

nouvo3264

E đang dùng con wizard chip G4, muốn up rom lên Wm6 nhưng không có tool để tạo file nk.nbf nên không dùng shelltool để up được. bác nào có bộ tool này thì cho e xin với. Cảm ơn các bác nhìu

ROM bác đang có là file gì?Nếu là file exe thì cài winrar,ấn chuột phải vào file exe đó,chọn extract here là có thôi!:)
@tmk234:bác có cài thêm soft contact nào như kiểu Contact man không?Có soft khi cài thay thế luôn link contact nên kích vào nó không hoạt động vì link bị sai rồi.Vào program kích thử xem,không được thì vào Windown tìm contact xem chạy không.Mình đang cài PocketCM nên bị mất lick contact kia,không xem lại cho bác được!:)

bonmat8888

E up bản 8.1 nhưng phần contact bây giờ kick vào nó thoát ra luôn,không kịp hiện số hay làm j cả, đã SR nhưng vẫn thế, lỗi này là j các bác nhỉ ???

Có thể bị xung đột với soft nào đó rồi, thường hay bị nếu bạn up Rom mới xong bạn dùng Spb backup các soft của bạn Rom cũ thay cho việc cài lại lần lượt. Bạn thử Hardrest rồi cài đặt lại các phần mềm xem có được không, nếu không được thì up lại. Bản 8.1 cũng khá ổn đấy! Chúc thành công.

corbi

Các bác cho e hỏi tiếp, trước khi up lên WM6 thì phải up trả về WM5 gốc đúng ko ạ. Máy e là G4 vậy có cần dùng shelltool để up lại rom gốc ko, hay chỉ cần kết nối AS rồi sử dụng file .exe của rom gốc thôi ạ?
Sau khi up về rom gốc thì bắt buộc phải dùng shelltool để up lên WM6 đúng ko ạ. cảm ơn các bác nhìu.
TIện thể các bác cho thêm review về bản 8.3 với, e đang định up lên bản này:D

tmk234

Up ROM gốc thì không cần shelltool bạn ạ, bạn cứ chạy file Upgrade là được, sau khi up trả về ROM gốc thì dùng shelltool up ROM 2006 :D

corbi

Up ROM gốc thì không cần shelltool bạn ạ, bạn cứ chạy file Upgrade là được, sau khi up trả về ROM gốc thì dùng shelltool up ROM 2006 :D

up rom gốc cũng ko cần vào bootloader luôn phải ko bác? e chạy thử file rom gốc thì ko thấy nó bảo vào bootloader.
Khi up rom mới cũng ko cần vào botloader luôn phải ko ạ?
Vậy cuối cùng là có cần vào botloader hay ko ạ? :D

Chỉnh sửa cuối:

support

Đã có NBD v9.0 (5.2.1620)

A2DP, Windows Live, Transcriber, Office, Enterprise, Entertainment, MediaOS, FWUPDATE, Cyberon Voice Dial, Camera, Streaming Player, MMS, BT FTP, BT SAP, BT BPP, Task Manager, SMS Service, SymbolPad, Voice Recorder, Ecmertec Java, Adobe Reader, Adobe Flash, Gif Player, TouchFlo, Audio Manager, CommManager, Dialer, HTC Home, Network Wizard, Smartskey, SoftKey, SMSDRFix, Pocket RAR, Total Commander, Pim Backup, WM5torage, Biotouch Settings, PocketCM, PCM Keyboard and IM Selector.

Mã:
http://rapidshare.com/files/51143833/nbd.v9.0.rar

Chỉnh sửa cuối:

daotoan3Ihut

Bác nào up bản 9.0 rồi,cho anh em vài thông tin đi,lâu lắm rồi k uprom mới,nay phải thử em này mới được.thanks các bác nhé.

hooliganboy

Link tải mới đây , giúp cho các bạn gặp khó khăn khi download trên rapidshare nhé
NBD v9.0 (5.2.1620)
Link