• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nên cài ứng dụng vào máy hay vào thẻ

abucocacola

em ko bik nên cài vào máy hay vào thẻ thì máy se chạy nhanh hon, ví em toàn cài vào thẻ mà dạo này cài nhiều ứng dụng quá, nên con htc của em chậm rì... có ứng dụng nào để máy chạy nhanh hơn ko

kiet_xu

Bạn nên cài chương trình vào bộ nhớ thẻ,vì cài vào bộ nhớ máy sẽ khiến máy chạy chậm hơn. Máy bạn chạy chậm có thể do bộ nhớ máy của bạn đầy rồi đó,bạn nên kiểm tra lại xem.

abucocacola

Bạn nên cài chương trình vào bộ nhớ thẻ,vì cài vào bộ nhớ máy sẽ khiến máy chạy chậm hơn. Máy bạn chạy chậm có thể do bộ nhớ máy của bạn đầy rồi đó,bạn nên kiểm tra lại xem.

thx bác, sẳn tiện bác cho em hỏi, cái fan mềm chat IM+ của em đang sài bình thường tư nhiên vào ko đc nửa, xóa đi cài lại cũng không đc. có cách nào khắc phục không? :-? nếu ko bác có thể giúp em cái link nào load ứng dụng chat Yahoo khác ko?
thx bac

kiet_xu

Bạn có thể dùng phần mềm VeriChat™ đã được post ở đây:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=36
Hoặc dùng agilemessenger. Link:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=36&page=5

sonnt04

Nên cài vào thẻ nhớ. Dung lượng bộ nhớ máy càng trống nhiều thì tốc độ chạy càng nhanh. Tuy nhiên, khi chạy ứng dụng cài từ thẻ nhớ thì hơi bị chậm.

horkbajir

cái đó phụ thuộc tốc độ thẻ, thẻ 80X thì ngon lành cành đào

kiet_xu

Nói chung cài các phần mềm nên cài vào thẻ cho máy chạy đỡ bị nặng.Chỉ 1 số phần mềm là bắt cài vào bộ nhớ máy bởi vì những phần mềm này khi cài sẽ chỉnh sửa thông số kỹ thuật của máy

tranducdau

cài phần mềm vào thẻ còn có 1 điểm hay nữa là khi cần phải hard reset máy thì không phải cài lại phần mềm đó nữa. chỉ việc vào thẻ tìm đến chỗ cài phần mềm. tạo 1 cái shortcut bỏ vào start menu. thế là lại chạy ngon lành. đấy chính là chiêu cài nhiều phần mềm mà không làm chậm máy của bạn nhoemnhiu đã đề cập đến trong diễn đàn. mình đã làm rồi, chạy rất tốt.

ck_30

cái nào ăn vào hệ thống mình cài vào máy còn cái nào chỉ là games, chương trình, bình thường cho vào thẻ, như thế máy chạy ổn định và lại nhanh. nhớ mua 1 thẻ 2g thì tha hồ mà dùng

thangbengangnguoc

Mình thì tạo một folder trên thẻ nhớ rồi chia ra thành các setup của máy,hay applications,hay games.Rồi như thề phân mục sẽ rất rõ ràng.

Chúc Vui!!!!