• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nên mua N97 hay N900 sắp ra mắt?

nguyenvansang

Well-Known Member
He he cái này còn tùy vào túi tiền nhưng chắc N900 hay hơn rồi và chắc cũng sẽ đắt hơn N97.Bác đại gia thì mua N97 dùng trước sau đó có N900 thì lại nâng cấp,nhà giầu thì không tiếc con lợn con :)

X6 hơn chục chai quả thật ko ham tẹo nào cả. Giao diện sao bằng N97 or N900 được. Đơn điệu như 5530 quá. Mà yêu cầu quan trọng nhất đối với máy tầm chục chai là phải có bàn phím qwerty vật lý. và màn hình cảm ứng. Nhu cầu type của mình là khoảng 4h/ngày liên tục. Nếu mà gõ lên màn cảm ứng kể cả i-Phone chắc mình cũng quật quá. Em 2700 của mình mua được chụt hôm mà bàn phím chỉ type thôi đã mòn 1 lớp rồi. hic! :(.

He he cái này còn tùy vào túi tiền nhưng chắc N900 hay hơn rồi và chắc cũng sẽ đắt hơn N97.Bác đại gia thì mua N97 dùng trước sau đó có N900 thì lại nâng cấp,nhà giầu thì không tiếc con lợn con :)

Hì..hì..hì thích thì chơi, muốn yêu thì đuổi tình, có tiền dại gái Việt mình cũng đáng mà.

Kết luận: tiếc chi, thích thì chơi nghen.

konica312

bạn mua cả 2 cái về để mà so sánh, con nào không hợp với bạn thì cho tôi cũng được.

ljttle_chjcken

:)) nếu bạn muốn dùng phần mềm thì nên chọn N97 vì theo như mình biết N900 dùng Maemo (Linux)=> các nhà phát hành phần mềm không thích Linux lắm và họ không có ý định phát triển trên Linux.nếu chọn N900 mà muốn dùng soft thì bạn chỉ có thể mua bản quyền của nokia mà thôi(ý kiến chủ quan của mình thôi nhé)

N99

:)) nếu bạn muốn dùng phần mềm thì nên chọn N97 vì theo như mình biết N900 dùng Maemo (Linux)=> các nhà phát hành phần mềm không thích Linux lắm và họ không có ý định phát triển trên Linux.nếu chọn N900 mà muốn dùng soft thì bạn chỉ có thể mua bản quyền của nokia mà thôi(ý kiến chủ quan của mình thôi nhé)

Mình cũng đồng quan điểm với bạn ljttle_chjcken. Mua N97 ngon hơn nhiều, lướt web thì khởi chê vào đâu, ứng đụng thì rất nhiều rồi, trượt sành điệu hơn N900 nhiều. N900 dùng Maemo (Linux) theo mình nghĩ nó sẽ ít phát triển lắm vì Motorola A1200 đã ra rồi mà có mấy ai dùng đâu.

vietdoan

n900 mới ra làm gì đã có gì để nghịch, đợi 1 thời gian cho hdh này nó già đi thì mới đã, N97 cũng tàm tạm
vietdoan20062006

ngoanrazor

Well-Known Member
Posted via Mobile Device
mjh thấy mấy pác trên pdaviet xàj n97 than đứt cáp màn hjh hoài ah

N99

Posted via Mobile Device
mjh thấy mấy pác trên pdaviet xàj n97 than đứt cáp màn hjh hoài ah

Bạn nghe ai nói vậy? Chuyện đứt cáp trên N97 mình chưa gặp bao giờ (Thằng em bán ĐT). Từ lúc N97 ra cho đến giờ chưa có 1 khách hàng nào đến nói dây nguồn bị hư cả.

kenvin233

vote cho n900. Em không phải dân IT, cũng chả phải con nhà đại gia, cơ mà em bị nhiễm cái niềm đam mê giống pác, niềm đam mê tốn kém pác nhể :))

Em xài qua mấy đời s , toàn s60 :D, s40 có được tính không pác =)). Nay em yêu con n900 rồi pác ạ. Em đang lên kế hoạch tích trữ đạn trong khoảng 1 năm để ... rinh nó về (sinh viên mà pác ^^~). Cứ vọc đi vọc lại s60 chán lắm pác ạ, con n900 này e nghĩ về sau nó sẽ phát triển, không bị tụt hậu đâu. Em không tin noki phân khúc thêm thị trường để chơi đâu ạ, mấy món này tha hồ mà vọc :D, nge cái cấu hình đã sướng, lại còn tích hợp full flash, lướt web quá ổn. Nge cái hđh được phát triển dựa trên linux là thấy...yêu rồi :D . Có fi'm querry, chạy đa nhiệm <=== thèn Iphone hem cóa được as hàng nokia ở mí chỗ này :( , có cảm ứng....... Vote n900 ^^~

shooter157

Giúp em cài 3G trên Nokia N70 - DIỄN ĐÀN TINH TẾ

các đại ca pro cho em biết cách cài đăt để có sóng 3g của vinaphone đươc không?em dùng n70.vao tool/setting/network/networkmore.chỉ thấy có gsm và dual mode thôi ko thấy có umts đâu?vao opẻatỏ selection cung không thấy 3g đâu.plea help me!thanhk

filatfs

N900 là một nền tảng mới, sự thành công của nó đúng là chỉ có thời gian mới trả lời được. Nhu cầu của bạn như vậy, nếu bạn mua nó ở thời điểm mới ra thì bạn sẽ phải chờ bao lâu mới được đáp ứng? Theo quan điểm của mình, N97 là phù hợp hơn.
Mình cũng đang dùng N97, nói chung là hài lòng, không có lỗi vớ vẩn gì ngoài cái nắp ống kính ( sau khi đã update firmware). Còn phần mềm thì rất nhiều, chỉ sợ bạn không có sức mà dùng hết.:D

nguyenpa

Super V.I.P
chính xác thời điểm này nên mua N97 đợi có memo 6 (cảm ứng đa điểm điện dung) rồi đổi luôn lúc đó phần mềm cũng khá khá rồi :D

mobileman

theo tôi nên đợi N900 ra mà múc thôi. Meamo 5 mới lạ, hấp dẫn hơn chứ, đã là dân IT thì không đắn đo với công nghệ mới, chỉ lo hết tiền thôi.
Phần mềm thì kiểu gì cũng có, đầu tiên nokia chắc chắn sẽ hỗ trợ rất nhiều cho việc này, nếu không tính thế thì còn tính phát triển lên meamo 6 làm gì?
Không biết đến lúc meamo 6 ra thì có up lên được không nhỉ