• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nền tảng QT, các vấn đề liên quan tới apps QT dành cho symbian^3

xinhgiai00

mình dùng bản qt cài trên ổ c của bạn vutalk sao nó ngốn ram khủng khiếp, 58m cài xong xuống 38m. Cài xong theo hướng dẫn của bạn thì cài pm chụp hình HDR thì cài gần xong thì máy thông báo "lỗi kết nối" . Xóa qt rồi cài lại vẫn thế, hand reset cài luôn vẫn bị. hix mong các bạn cho thuốc chữa với. mình xài s60v5

vutaikt

Pm Hdr liên quan tới smart install nên cài phải dùng đến mạng internet bạn à.
bạn check lại xem có pm chạy ẩn ko chứ qt mất ít ram lắm.

Chỉnh sửa cuối:

vuson

ngốn ram khủng khiếp, 58m cài xong xuống 38m

làm gì có bác, em cài thấy như chả tốn tí nào, cái HDR chạy ngon trên 5233/C6

vutaikt

làm gì có bác, em cài thấy như chả tốn tí nào, cái HDR chạy ngon trên 5233/C6

MÌNH CŨNG ĐÃ CÀI CHO THẰNG BẠN CHẠY NGON NHƯNG QUÁ TRÌNH CHUYỂN ĐỔI Ở PM HDR HƠI LÂU.

trinhminhchau

Huhu,chẳng là thế này các bác ạ, em down QT về ùi (bản 4.7.3) cài đặt thì ok hết. Đến lúc cài nokia bubbles và nokia sleeping screen thì nó lại giở chứng. Cài đặt xong nó bắt em tải về 2.38mb gì đó, tải xong xuôi đâu vào đó thì bắt đầu cài đặt. Đau nhất là lúc nó chạy đang cài đặt được 1 lúc thì nó báo là không cài đặt được, bó tay. Em vào Quản lý ứng dụng thì có cả 2 cái nằm chình ình ra mới điên, cũng không xóa được luôn. Làm đi làm lại mấy lần vẫn không được, ói máu luôn, hix. Em xài nokia 5233 fv 40.1.003 và cài vô ổ E. Em dùng Qt 4.7.3, Qt mobility 1.1.2 và Qt Webkit 4.8. Bác nào giúp em với

boy_online01

Huhu,chẳng là thế này các bác ạ, em down QT về ùi (bản 4.7.3) cài đặt thì ok hết. Đến lúc cài nokia bubbles và nokia sleeping screen thì nó lại giở chứng. Cài đặt xong nó bắt em tải về 2.38mb gì đó, tải xong xuôi đâu vào đó thì bắt đầu cài đặt. Đau nhất là lúc nó chạy đang cài đặt được 1 lúc thì nó báo là không cài đặt được, bó tay. Em vào Quản lý ứng dụng thì có cả 2 cái nằm chình ình ra mới điên, cũng không xóa được luôn. Làm đi làm lại mấy lần vẫn không được, ói máu luôn, hix. Em xài nokia 5233 fv 40.1.003 và cài vô ổ E. Em dùng Qt 4.7.3, Qt mobility 1.1.2 và Qt Webkit 4.8. Bác nào giúp em với

Cả hai phần mềm đều dành cho sym^3 máy bạn ko cài đc là đúng rồi :D

KenVy

Nghe nhiều bạn nói cài Qt 4.7.3 thì 1số pm kg chạy được , vậy là bản này bị lỗi rồi phải kg ae. Đang phân vân kg biết cài 4.7.2 hay 4.7.3 đây. Xin ae cho ý kiến....

minhdale

Mấy Fw mới bây giờ hầu như đã cập nhật hết QT rồi.Bạn không phải cài đâu.Nếu cần chắc chắn bạn có thể cài Nokia QT info v3 để xem thông tin QT được cài vào máy.

darkstar1379

sao mình cài cái Qt 4.7.3 S60v5 Repacked And Ripped thì nó báo lỗi erro-5024 là sao hả các bác ,mình sài con sony ericsson saito u1. Mong các bác chỉ giúp mình.Thank!

wonben265

sao mình cài cái Qt 4.7.3 S60v5 Repacked And Ripped thì nó báo lỗi erro-5024 là sao hả các bác ,mình sài con sony ericsson saito u1. Mong các bác chỉ giúp mình.Thank!

bạn ah2 bên này là nokia chứ ko phải sony bạn lộn chuồn rồi

member124

mình cài rồi nhưng bị thông báo là thiếu thành phần Qt, h phải cài lại thế nào hả bạn? :(
mình dùng C5-03