• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Neutron Music Player 1.32.1-Nghe nhạc với giao diện và tính năng cực pro (UP v1.64)

yeskia

Moderator
...thì mình có bảo dịch kỹ thuật là dễ đâu..mà đối với con gái chắc càng khó hơn... theo mình mấy bạn nên xử lý thế này:
>>> Những thông tin về phần mềm nếu các bạn dịch được những phần nào chuẩn sang Tiếng Việt thì đưa ra, nếu cảm thấy phần nào chưa chuẩn thì cứ để nguyên tiếng Anh cho mọi người tự dịch... mình nghĩ như vậy... mọi người thấy sao...
>>> Còn về vấn đề xóc óc này nọ thì đâu có phải... có điều nhớ Sao Kim nên vô thăm tí thui mà...;;)

Quy định của diễn đàn (bạn xem chưa?) là gửi bài bằng tiếng Việt, vì vậy, chúng tôi cố gắng làm theo. Còn việc để nguyên tiếng Anh thì trước đây thỉnh thoảng cũng phá lệ, có làm, cuối cùng vì nhiều bạn yêu cầu dịch (còn bảo google translate cũng được) nên chúng tôi mới ráng dịch, mất thời gian nhiều hơn là để nguyên!

yeskia

Moderator
@ quang_vinh:
Cám ơn bạn đã chia sẻ, nhưng topic về neutron music player đã có, bài này cần post ở kiểu update, không lập topic mới nhé!
Gộp bài lại ngay đây!

cuulonggiang

đề nghị bạn quang vinh cho "thuốc" đi... cài xong nó báo hết hạn sử dụng lun...hix

quang_vinh

đề nghị bạn quang vinh cho "thuốc" đi... cài xong nó báo hết hạn sử dụng lun...hix

Thành thật xin lỗi anh em vì sự cố ứng dụng Neutron Music Player bản 1.43 chưa được "cho thuốc".Do mình mới tìm được vui quá nên post ngay mà chưa kịp test,mình xin up lại bản 1.41.4 đã cr cho anh em sử dụng và so sánh với các PM nghe nhạc khác nha .
http://www.mediafire.com/?p71cy0uw7fw0zyl

Last edited by a moderator:

yeskia

Moderator
@ quang_vinh: bạn không nên dùng các từ nhạy cảm nhé, biến đổi nó đi như: "thuốc", "tiêm"...
Đã sửa bài của bạn

venusian

Moderator
Cập nhật Neutron Music Player v1.45.1

sXFj5bkHF1-dnEaPo68ckUR-AAGoR1meuSMHutk184SAZ1GcYYHv8y526Alv5tTgDKE=w705

LINK:
http://www.mediafire.com/?nfot2fcm1us3hlc

venusian

Moderator
Cập nhật Neutron Music Player v1.47

Có gì mới:

• Khả năng nhóm loại (Thể loại, Album, ... nhấn giữ lâu chọn Cài Đặt).
  • Danh mục sẽ không đẩy nhanh tốc độ theo ngón tay khi đang di chuyển.
  • Album nghệ thuật hỗ trợ PNG / BMP trong các thẻ mã MP4.
  • Hỗ trợ cho nghệ thuật album trong thẻ mã APE.
  • Khôi phục lại vị trí hiện tại tốt hơn
  • Và một vài sửa chữa tối ưu khác.

Hướng dẫn cài đăt.

• Cài đặt ứng dụng trước. Nhưng không chạy ứng dụng.
  • Dùng trình quản lí file chép file libneutronmp.so vào đường dẫn data/data/com.neutroncode.mp/lib/
  • Quay lại mở ứng dụng và thưởng thức!

Chỉnh sửa cuối:

archos

Bạn ơi mình làm như bạn, nhưng không thể được>
thứ 1 là nêu skhoong chạy thì nó sẽ không có cái com.neutroncode.mp
thứ 2 là trong com.neutroncode.mp không có cái nào tên là lib bạn ạ. máy mình là evo3d!
Bạn giúp mình với!

venusian

Moderator
Bạn ơi mình làm như bạn, nhưng không thể được>
thứ 1 là nêu skhoong chạy thì nó sẽ không có cái com.neutroncode.mp
thứ 2 là trong com.neutroncode.mp không có cái nào tên là lib bạn ạ. máy mình là evo3d!
Bạn giúp mình với!

Thứ nhất Máy bạn phải đc Root rồi.
Bạn tải Neutron_Music_Player_v1.47 [0].zip ở link trên mình đưa lên về máy tính.
Tiến hành giải nén ra. Bạn cài đặt ứng dụng Neutron Music Player và ko mở.
Chép file libneutronmp.so vào thư mục góc của thẻ nhớ.
Sử dụng trình quản lý file Root Explore đi chuyển file libneutronmp.so tới đương dẫn: data/data/com.neutroncode.mp/lib/
Nó hỏi bạn có chấp nhận chép đè không. Chấp nhận chép đè quay lại mở ứng dụng.
Chú ý: cái đường dẫn này nó nằm trên máy chứ không phải trên thẻ đâu.

yeskia

Moderator
hjxx, thanks pạn nhìu,máy mình chưa root nên chắc hok làm được @@.

Máy chưa ROOT vẫn dùng được, nhưng là các bản cũ hơn, từ 1.39 trở về trước

Chỉnh sửa cuối:

cuulonggiang

venusian chu đáo quá.. update cho anh em ..lại còn hướng dẫn rất cụ thể.. mình đã cài thành công trên Samsung Galaxy S.. tới thời điểm này vẫn chạy ngon lành... Neutron MP càng nghe càng nghiện mơi sợ chứ >:)

>>venusian sửa lại bài đi nha: "Danh mục sẽ không đẩy nhanh tốc độ theo ngón tay khi đang di chuyển."

Chỉnh sửa cuối:

archos

Máy chưa ROOT vẫn dùng được, nhưng là các bản cũ hơn, từ 1.39 trở về trước

Máy mình cài được bản v1.45.1 luôn , nghe đúng cũng hay nhưng mà volume lại nhỏ hơn volume của chương trình mặc định trên máy ^^ !

cuulonggiang

Máy mình cài được bản v1.45.1 luôn , nghe đúng cũng hay nhưng mà volume lại nhỏ hơn volume của chương trình mặc định trên máy ^^ !

:))... ông này ko bít gạt.. Eqalizer ...:D.... nhỏ là phải...
Tui đang nghe nhạc Rap nè.. nó đập phê wá trời lun... đang dùng tai nghe inear PL11... mọi người đi wa thấy ngồi nhún nhảy 1 mình..tưởng làm sao ..:))... =))

archos

nghe miết cái bản 1.45.1 ghiền quá , bạn venusian có thể làm 1 file apk bản 1.47 như file apk bản 1.45.1 không :D Tại máy mình khó root quá với lại rom cook cũng chưa có nhiều nên làm biếng root ^^! Đòi hỏi vậy hok biết có quá hok ah ^^ . Thanks bro :D

Sanvu88

Member
Update Neutron Music Player full v1.55.2 for Android (đã tiêm thuốc chuột)

Có gì mới

* Nâng cao khả năng tra cứu kết quả phù hợp.
* AGP: thiết lập lại được giá trị Preamp hiện tại được thiết lập bằng tay, các thiết lập (Settings -> AGP).
* Hiển thị bằng chữ cái khi di chuyển danh sách được sắp xếp theo Tiêu đề.
* Hỗ trợ tốt hơn AVRCP BT.
* Cải thiện shuffle.
* Bỏ qua. Nomedia được dán nhãn các thư mục từ quét.
! Sửa lỗi tập tin tải dựa trên danh sách.
! Sửa lỗi Playlist bị mất tên bài hát trong quá trình Refresh/rebuild.
! Sửa lỗi setup
! Sửa lỗi playback.
! Sửa lỗi danh sách giao diện người dùng mức độ phục hồi.

Chỉnh sửa cuối:

Sanvu88

Member
Update Neutron Music Player full v1.59

Có gì trong phiên bản này:
* Cải thiện xử lý sự kiện.
* Khả năng chia sẻ tập tin âm nhạc.
* Album theo ngày.
* Phân loại các tùy chọn: 'Artist, năm Album', 'Năm Album'.
* Mở rộng trình đơn nhạc.
* RealAudio Lossless codec.!
* Sửa lỗi album / nghệ sĩ splitter hiển thị thông tin không chính
* Sử một số lỗi khác

http://www.sendspace.com/file/e6kbf7

Chỉnh sửa cuối:

cuulonggiang

Bản v1.59 chạy phê thật... chất lượng âm thanh cải tiến rõ rệt... nhưng giao diện hầu hết toàn tiếng của anh Putinne... chắc phải gọi điện nhờ anh ấy dịch hộ ...=))