• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW ATOM & ATOM PURE ROM BUILD 21806 BY KHOA HA

Khoa_ha

ATOM & ATOM PURE ROM WM6.5

CE OS 5.2.21806 Build 21806.5.0.50 Khoa_Ha

Thông tin - ROM Information:

CE OS 5.2.21806 Build 21806.5.0.1 KHOA_HA
Pagepool: 6M
Bản ROM này được port từ Kitchen ROM mới nhất của WM6.5

New TouchFlo 2D Diapad(new version)
Titanium Weather 4.2b (new)
UCWEB(new)
Khoa's Titanium(new)
Calculator Pro(new)
S2P (new)
And New Start Icon, Theme, IE6, Cursor and more....

Hình minh hoạ - Illustrative Images:

Link Download:

http://www.mediafire.com/download.php?zy1myzdovdj

Lưu ý

* Update ROM với opption All hoặc OS+ExtendedRom
Bản này với một giao diện hoàn toàn mới do chính mình thiết kế lấy các bạn up và cảm nhận nhé. Về PIN và RAM tương đương với bản 21234.

Chỉnh sửa cuối:

zkevin

Thanks ,có ROM mới nữa rồi ,nay mình mừng quá mém up nhầm ROM của Excec Kaka

emam55

Thanks Khoa_ha dang tai ve de Up thu ,se feedback sau ,cam on nhung dong gop cua ban

zkevin

Bác này chắc giống mình!! Xài Atom mà toàn up rom exec
=))=))

Thanks Khoa_ha dang tai ve de Up thu ,se feedback sau ,cam on nhung dong gop cua ban

Bác này hình như là member nước ngaòi hay sao ,rinh nguyên câu nói của mình để cảm ơn bác Khoa_Ha ,ka ka ..dù sao củng vui vì lại có ROM mới cho anh em rồi ..........yahooooooooooo=D>

andy_music_cute

sau khi test bản rom này em có nhận xét sau: bộ skin của anh Khoa em thấy ổn rùi, đẹp rùi, e mong anh khoa tập trung sủa các lỗi nhỏ cho bản rom càng hoàn thiện hơn để cho mọi người có thể sử dụng bản WM 6.5 của anh mà không có sự phân vân nên up bản rom nào có tính ổn định nhất. còn về phần mềm Calc Pro em thanks anh đã tích hợp vào nhưng theo ý kiến của em thì bản sau anh nên bỏ phần mềm này cho con atom no nhẹ đi. E nghĩ phần mềm này không càn thiết cho lắm. Còn vụ tai nghe bluetooth em chưa có test được. Sau cùng cảm ơn sự đóng góp của anh. Thanks anh Khoa!!!!!!!!!!!!!!!

TheZeus9x

Hix các bác ơi.Lại làm phiền típ nữa.Kon Atom của em up xong rom bi h vào camera là đứng in đó lun.Tiện thể cho em hỏi lun hok hỉu sao em ngịk thế nào bi h kái giao diện window media trở về kái bản cũ ngày xưa.Hok làm sao cho nó way lại như truoc được nữa...@.@

loitraitim490

Hix các bác ơi.Lại làm phiền típ nữa.Kon Atom của em up xong rom bi h vào camera là đứng in đó lun.Tiện thể cho em hỏi lun hok hỉu sao em ngịk thế nào bi h kái giao diện window media trở về kái bản cũ ngày xưa.Hok làm sao cho nó way lại như truoc được nữa...@.@

Bác sang http://pdaviet.net/showthread.php?t=427 kiếm cái theme nào vừa ý rùi vào Options chon thẻ skin là nó tự tìm những skin đang có và dùng thôi! Chúc vui!

oanhoanh7304

chao ban !
Sao mình up thẳng vào máy mà không được vậy hả Bạn ? Máy mình là xda atom O2 đó bạn ! xin bạn hướng dẫn giúp cho (mình có hỏi Bạn nhiều lần mà Bạn cứ chỉ cho Mình uprom vào thẻ nhớ 512Mb mãi, xin bạn thông cảm Mình rất mê các bản Rom của Bạn lắm mà mình không có tiền dể mua thêm thẻ nhớ. Hiện giờ mình chỉ xài thẻ 2Gb mà thôi, vì mình có người Bạn tốt tặng nên xài. Cảm ơn Bạn nhiều !!!

oanhoanh7304

Ah, bạn Khoa ơi !
bạn cho mình hỏi là : trước kia mình hay download các bản Rom (từ 6.0 đến 6.1) of bạn Sơn về để vọc xài mãi cho chiếc mát ò mình là mỗi lần up đè lên bản Rom cũ ko sao rất ngọt từ máy tính kết nối với ĐT ở nhà mình. Vậy mà từ khi mình úp bản 6.5 (21500) of Bạn về xài cho tới các bản sau này chỉ được đúng 1 lần mà thôi. Bạn ơi ! xin Bạn giải thích nhé (vì mình cứ download mãi mới khi có bản Rom 6.5 mới of Bạn về mà chẳng up được gì cả, làm cho mình trả tiền net mãi phí quá đi thôi !!!

oanhoanh7304

Ah, bạn Khoa ơi !
bạn cho mình hỏi là : trước kia mình hay download các bản Rom (từ 6.0 đến 6.1, kính thưa các loại) of bạn Sơn về để úp vọc xài mãi cho chiếc máy of mình là mỗi lần up đè lên bản Rom cũ ko sao (ko báo lỗi gì cả) rất ngọt từ máy tính kết nối với ĐT xda Atom ở nhà mình. Vậy mà từ khi mình úp bản 6.5 (21500) of Bạn hướng dẫn về xài cho tới khi có bản mới (cứ báo lỗi ko úp được) cho các bản sau này (chỉ được đúng 1 lần mà thôi). Bạn ơi ! xin Bạn vui lòng giải thích nhé (vì mình cứ download mãi, mỗi khi có bản Rom 6.5 mới of Bạn về mà chẳng up được gì cả (cứ báo lỗi trên cửa sổ giao diện hướng dẫn úp, YC exit), làm cho mình trả tiền net tải về mãi, phí quá đi thôi Bạn ơi !!!

xitdevil

lại có rom mới vọc thử rùi... thank bác khoa hà liên tục làm mới cho o2... bản này em thấy màn hình today hinh như hem đẹp bằng bản 21234 trước... nhìn đường nét trông pro hơn.... bác có thể cho em biết bản này và bản 21234 có điểm rì nổi bật hơn không ạ... về phần tính năng và bluetooth